Hỏi về mặt rasant powersong

phungducthang

Đại Tá
các bác cho e hỏi về mặt rasant powersong . thấy ông bạn bảo dùng mặt rasant powersong bên FH còn dùng Ten 64 bên BH có ổn ko các bác
Bạn đang dùng cốt Sardius? Đây à một cốt Carbon thuần có tốc độ cao và khả năng kiểm soát không cao lắm, mặt khác cốt này khá nặng ~ 90g hoặc hơn. Do đặc điểm đó cốt Sardius nói chung nên kết hợp với mặt có độ cứng vừa phải hoặc khá mềm, nhẹ nữa thì càng tốt. Việc kết hợp mút và cốt ngoài nguyên tắc kết hợp hài hòa thì 1 yếu tố quan trọng nữa là lối đánh và trình độ....
Với câu hỏi của bạn trong topic này và trong topic khác của bạn "SARDIUS mặt phải dán Ten 64 + mặt trái dán stiga Calibra sound" tôi cho rằng bạn nên lựa chọn mặt tương đối mềm hoặc mềm sẽ phù hợp với trình độ của bạn hơn.
Trong những mặt vợt bạn đưa ra thì Rasant Powersponge cho FH và Calibra sound cho BH có thể là sự lựa chọn tốt.
Bạn có thể tham khảo thêm của các chuyên gia, chúc bạn lựa chọn được combo như ý.

Daoky09

Đại Tá
Bạn đang dùng cốt Sardius? Đây à một cốt Carbon thuần có tốc độ cao và khả năng kiểm soát không cao lắm, mặt khác cốt này khá nặng ~ 90g hoặc hơn. Do đặc điểm đó cốt Sardius nói chung nên kết hợp với mặt có độ cứng vừa phải hoặc khá mềm, nhẹ nữa thì càng tốt. Việc kết hợp mút và cốt ngoài nguyên tắc kết hợp hài hòa thì 1 yếu tố quan trọng nữa là lối đánh và trình độ....
Với câu hỏi của bạn trong topic này và trong topic khác của bạn "SARDIUS mặt phải dán Ten 64 + mặt trái dán stiga Calibra sound" tôi cho rằng bạn nên lựa chọn mặt tương đối mềm hoặc mềm sẽ phù hợp với trình độ của bạn hơn.
Trong những mặt vợt bạn đưa ra thì Rasant Powersponge cho FH và Calibra sound cho BH có thể là sự lựa chọn tốt.
Bạn có thể tham khảo thêm của các chuyên gia, chúc bạn lựa chọn được combo như ý.
Đồng quan điểm với bạn PĐT, nhưng tôi muốn nói rõ thêm:
1) về độ cứng cả hai mặt Rasant P S và Calibra S đều có độ cứng dưới TB.
2) Về speed và spin đều vừa phải tương đối tốt.
3) Về độ nặng Ra sant P S khoảng 44-45g, còn Calib ra S khoảng 41-42g, công với SA 90-91g cùng keo dán 1-2g. Tổng cộng khoảng 180g cũng là vừa phải, hoi nặng một chút.

docmaorg

Đại Tá
Rasan PS ko phải nảy mà quá nảy, có lẽ mình ko hợp. Đang đánh Ten 05,05fx,64fx cho BH dính ông RA PS này cảm giác nảy tưng tưng, ko đỡ được. Gò hay bềnh, chặn thì hay bung. Đánh BH phải ép mặt vợt nhiều hơn, nói chung là time thích nghi hơi lâu. Đánh cảm giác ko tự tin, trình và cảm nhận bóng chắc phải lên 1 quãng nữa mới có thể thuần được em này.

tuan.vks

Binh Nhì
thanks bác nhé ... e đc mấy ông ở câu lạc bộ gần nhà tư vấn nên đã lỡ mua rồi :(

tuankhoai

Đại Tá
thanks bác nhé ... e đc mấy ông ở câu lạc bộ gần nhà tư vấn nên đã lỡ mua rồi :(
kể cũng hài..........:D
mua rồi thì chiến thử thôi lăn tăn gì nữa:eek:
Bác chơi bóng bàn bằng mồm với chữ hay sao ý:D phải thử mới biết được chứ, nói một đằng còn thực tế mới chính xác, nếu mà luyện bóng bàn bằng mồm với chữ chắc mọi người cứ ngồi lên máy tính và nghe các review mà chơi được thì hay.
Hỏi cái gì thì hỏi chứ đừng hỏi có hợp không..........hài vô cùng:D

tuan.vks

Binh Nhì
kể cũng hài..........:D
mua rồi thì chiến thử thôi lăn tăn gì nữa:eek:
Bác chơi bóng bàn bằng mồm với chữ hay sao ý:D phải thử mới biết được chứ, nói một đằng còn thực tế mới chính xác, nếu mà luyện bóng bàn bằng mồm với chữ chắc mọi người cứ ngồi lên máy tính và nghe các review mà chơi được thì hay.
Hỏi cái gì thì hỏi chứ đừng hỏi có hợp không..........hài vô cùng:D
e cũng mới mua chiều nay thôi .... hỏi để lấy ít kiến thức bác ak

tuankhoai

Đại Tá
e cũng mới mua chiều nay thôi .... hỏi để lấy ít kiến thức bác ak
Kiến thức cũng qua thực nghiệm mới hiểu được ah. như học toán mà ko cần nháp ý:D. bác hỏi mặt này càm giác thế nào, cốt này cứng hay mềm.... chứ đừng bao giờ hỏi mặt này cốt này có hợp không.

Bình luận từ Facebook