HN. Mượn cốt sắt

acemjss

Trung Tá
E đang có âm mưu tập giật bánh xe để tăng cảm giác ma sát khi giật bóng. Bác nào có "cốt bằng sắt" ko dùng đến thì cho e mượn hoặc để lại giá hữu nghị cho e :p

archer

Đại Tá
Cho em xem hàng luôn, bấy lâu cứ phải tập giật bằng quả tạ sắt 6kg xấu quá :(

Last edited:

acemjss

Trung Tá
Để tớ cân lại kèm theo hình (rất đẹp nhé), chỉ sợ vợ mang bán đồng nát nên phải cất kỹ trên mái nhà
E tưởng loại cốt này chỉ tầm 0,5-1kg thôi chứ ạ. 1,5 liệu tập có hỏng tay ko nhỉ

archer

Đại Tá
Thực ra kiếm cái cốt 729 ai đó bỏ đi, buộc 2 quyển sách dày vào 2 bên là ok, xưa a toàn tập thế.

archer

Đại Tá
Vâng e tập với bánh xe mà. Thấy m.ng bảo lật ngc. cái xe lên
a nghĩ bánh xe càng nhỏ càng tốt, trong video của bọn Ấn tập cái bánh đường kính tầm ~ 10 cm, tượng trưng cho quả bóng, càng làm cái bánh xe quay tít càng đúng. Bánh to quá nó làm hỏng quỹ đạo vung tay, thành giật moi ma sát (cái này anh bị) thì hay hụt bóng mà dễ bị đè chết lắm. Đang cố tập vs thầy để sửa. :)

acemjss

Trung Tá
a nghĩ bánh xe càng nhỏ càng tốt, trong video của bọn Ấn tập cái bánh đường kính tầm ~ 10 cm, tượng trưng cho quả bóng, càng làm cái bánh xe quay tít càng đúng. Bánh to quá nó làm hỏng quỹ đạo vung tay, thành giật moi ma sát (cái này anh bị) thì hay hụt bóng mà dễ bị đè chết lắm. Đang cố tập vs thầy để sửa. :)
Vậy e kiếm cái bánh xe của bọn trẻ con

luonghuyhung

Đại Uý
Không nhớ nữa, bỏ mấy năm nay rồi để tớ về cân lại xem sao, khoảng... 1,5kg gì đó
trời ah cây vợt sắt mà nặng 1,5 kí thì tiêu mất,
lúc xưa mình có xem trên 1 trang mạng chỉ cho phép vợt tập bổ trợ nặng tổng thể 600gr cho trẻ em và 800 cho thanh niên mà k quá 20 lần lăng/1 lần tập vợt sắt ,sau đó chuyển sang vợt thông thường ...cứ như vậy
mình cũng đang tập cho chính mình và cho học trò kiểu này bằng vợt tự chế
tự chế như sau: lấy cây vợt cùi dán 1 miếng mút còn bám xoáy vô.cắt 1 mieng sắt mỏng khoảng 0,6-0,8 mm cân nặng khoảng 400-600 gr tuỳ theo nguoi lớn hay trẻ em ,miếng sắt khoan 3 lỗ bắt vít vô bên còn lại của cây vợt .Cứ thế mà giật vào bóng thật luôn hoặc giật gió (giật k có bóng)
LƯU Ý: COI CHỪNG BAY VỢT(QUẤN NHIỀU CAO SU VÀO CÁN HOẶC CỘT HẲN VỢT VÀO TAY)

acemjss

Trung Tá
trời ah cây vợt sắt mà nặng 1,5 kí thì tiêu mất,
lúc xưa mình có xem trên 1 trang mạng chỉ cho phép vợt tập bổ trợ nặng tổng thể 600gr cho trẻ em và 800 cho thanh niên mà k quá 20 lần lăng/1 lần tập vợt sắt ,sau đó chuyển sang vợt thông thường ...cứ như vậy
mình cũng đang tập cho chính mình và cho học trò kiểu này bằng vợt tự chế
tự chế như sau: lấy cây vợt cùi dán 1 miếng mút còn bám xoáy vô.cắt 1 mieng sắt mỏng khoảng 0,6-0,8 mm cân nặng khoảng 400-600 gr tuỳ theo nguoi lớn hay trẻ em ,miếng sắt khoan 3 lỗ bắt vít vô bên còn lại của cây vợt .Cứ thế mà giật vào bóng thật luôn hoặc giật gió (giật k có bóng)
LƯU Ý: COI CHỪNG BAY VỢT(QUẤN NHIỀU CAO SU VÀO CÁN HOẶC CỘT HẲN VỢT VÀO TAY)
Giật bánh xe đc ko ạ?

Bình luận từ Facebook