Gửi lời cảnh báo đến AE diễn đàn

tranvietanh

Trung Tá
Thưa AE, như tiêu đề, hôm nay em muốn gửi đến AE lời cảnh báo sau:
Mấy hôm nay có 1 nhân vật với nick là ndaddh1 tự nhận tên Huy, 13 tuổi, nhà ở Phúc Yên, có cốt GA muốn trao đổi với AE nào có cốt Stiga
Qua quá trình nói chuyện ( em vẫn giữ nguyên tin nhắn của cậu ấy gửi cho em ) thì em đồng ý với cậu ấy rằng sẽ đổi cốt cho cậu ấy, đổi cả mặt vợt nếu như cậu ấy thích và còn mời 2 bố con cậu ấy vào nhà chơi ( vì cậu ấy nói đi cùng bố ). Mọi chuyện sẽ không có gì nếu em không phát hiện ra là cậu ấy đang gạ gẫm đổi với nhiều người khác nữa trong khi cậu ấy đã chốt lịch, ngày giờ cụ thể để giao dịch với em
Tuy chưa xáy ra điều gì đáng tiếc nhưng em cũng có vài lời gửi AE để AE biết mà đề phòng, gần đây có nhiều đối tượng khả nghi quá..........
Em cảm ơn AE đã đọc bài

ndaddh1

Binh Nhì
em k đi cùng vs bố, em đi xe cùng với bác nhưng mà chưa kịp hỏi có đến dc nhà anh k, nên chiều nay mới định hỏi, a cứ yên tâm, em k đùa đâu

tranvietanh

Trung Tá
Chào bạn. Tôi xin phép không giao dịch với bạn nữa. Bạn không làm tôi tin tưởng. Ngoài tôi ra bạn còn liên lạc gạ đổi với rất nhiều người, thật tiếc cho bạn là những người bạn gạ đổi đều là bạn bè của nhau và chúng tôi thống nhất là không tin tưởng bạn được. Xin lỗi vì đã làm phiền bạn
Góp ý thêm với bạn 1 chút: nếu bạn không phải là 13 tuổi, tôi xin phép không nói nữa, coi như xong
Nếu bạn thực sự 13 tuổi thì trước khi lên diễn đàn, tuyên bố điều gì hoặc muốn trao đổi cái gì thì bạn cần phải có sự học hỏi nhiều hơn nữa bạn nhé, chứ đừng lên diễn đàn, nói xong bỏ đấy, mình thấy không ổn bạn ạ..........

ndaddh1

Binh Nhì
em gạ đổi vs nh ng đề phòng TH a k đổi nũa, tí nữa e sẽ đến nhà a, để em xem trên google xem bến xe Thường tín chỗ nào

huydas

Đại Tá
Cũng có thể vì cậu bé này mới 13 tuổi nên chưa hiểu biết...nhưng a muốn nói với e 1 điều rằng đã là dân bb thì dù đánh tốt hay đánh dở thì mọi người đều quen biết nhau. Còn chuyện mua bán hay đổi chác dù là không phải là bb mà là các thứ khác thì em nên lấy chữ tín lên làm đầu nhé. Thân

tranvietanh

Trung Tá
các a phải hiểu cho e, e mới có 13 t, k đi nh dc, với lại e ở xa các a rất nh
Em đã nói thế thì anh sẽ thông cảm cho em lần này...
Chú ý nhé, AE trên diễn đàn toàn người uy tín, làm sao có chuyện hẹn em đổi, mời em đến tận nhà chơi mà lại không đổi nữa được...
Anh sẽ vẫn đợi em

tenor89

Thượng Sỹ
nhưng e có lừa ai đâu, các anh hiểu nhầm rùi
Vấn đề ko phải là lừa hay ko lừa, mà e phải biết là a,e trên diễn đàn thường rất uy tín trong chuyện mua bán, trao đổi,nhận GẠCH của ai thì chắc chắn sẽ ưu tiên và hẹn giao dịch,mọi thay đổi 2 bên trao đổi trực tiếp trên topic hoặc qua điện thoại. Không chỉ có chuyện mua bán mà còn trao đổi rất nhiều vấn đề nữa, nên mình nghĩ nên rút kinh nghiệm và học hỏi thêm điều lệ diễn đàn. Cũng chính vì sự uy tín và đam mê mà diễn đàn mới tồn tại và phát triển được,phải ko các bácBia

MinhTB

Binh Nhì
Vấn đề ko phải là lừa hay ko lừa, mà e phải biết là a,e trên diễn đàn thường rất uy tín trong chuyện mua bán, trao đổi,nhận GẠCH của ai thì chắc chắn sẽ ưu tiên và hẹn giao dịch,mọi thay đổi 2 bên trao đổi trực tiếp trên topic hoặc qua điện thoại. Không chỉ có chuyện mua bán mà còn trao đổi rất nhiều vấn đề nữa, nên mình nghĩ nên rút kinh nghiệm và học hỏi thêm điều lệ diễn đàn. Cũng chính vì sự uy tín và đam mê mà diễn đàn mới tồn tại và phát triển được,phải ko các bácBia
chuẩn ứ chỉnh đc anh tú ạ... thế mà hôm nọ gạ em hủy gạch....hê hê

ndaddh1

Binh Nhì
anh Việt ơi, e xl e k đến dc rùi, hay là a nhờ ai đó gửi hộ đi hoặc là chuyển phát nhanh chứ e chịu rùi, chỗ a xa wa, k ai đưa e đi cả, thật lòng xl a

Bình luận từ Facebook