Đổi tay trong bóng bàn

trung2409

Trung Uý
Em hỏi các cao thủ chút ạ...
Chả là e chơi bóng bàn được hơn 01 năm... cũng gọi là tự tập tọe. chưa đi đến đâu.

Có 01 điều là... em làm việc viết lách, rồi linh tinh thì chủ yếu bằng tay phải, đó là do hồi bé bố mẹ, cô giáo bắt xài tay phải thì dùng thôi, chứ thực ra tay trái của em khỏe hơn tay phải nhiều, mắt trái của em cũng tinh hơn mắt phải nhiều.

Em vật tay, hay làm nhiều thứ cần sức mạnh thì em xài tay trái...

Có điều là đánh bóng bàn thì em lại dùng tay phải... theo các bác có nên đổi sang đánh tay trái không ạ... he he. .cho nó đúng với tay thuận của mình...

MÀ sao em nghe nói , người dùng tay trái thường có xu hướng giỏi, mà cả xã hội bắt em dùng tay phải (thầy cô, bố mẹ).. .thế là giết chết nhân tài đúng ko các bác... he he

long thủ

Đại Tá
Chả là e chơi bóng bàn được hơn 01 năm... cũng gọi là tự tập tọe. chưa đi đến đâu.

Có 01 điều là... em làm việc viết lách, rồi linh tinh thì chủ yếu bằng tay phải, đó là do hồi bé bố mẹ, cô giáo bắt xài tay phải thì dùng thôi, chứ thực ra tay trái của em khỏe hơn tay phải nhiều, mắt trái của em cũng tinh hơn mắt phải nhiều.

Có điều là đánh bóng bàn thì em lại dùng tay phải... theo các bác có nên đổi sang đánh tay trái không ạ... he he. .cho nó đúng với tay thuận của mình...

MÀ sao em nghe nói , người dùng tay trái thường có xu hướng giỏi, mà cả xã hội bắt em dùng tay phải (thầy cô, bố mẹ).. .thế là giết chết nhân tài đúng ko các bác... he he

Xã hội ta là XH phong kiến, bắt đi vào khuôn khổ. Giờ bác lớn rồi nếu thấy cái gì hợp với tự nhiên hơn thì cứ làm theo thôi

Tieubachlong93

Trung Sỹ

thế là thầy cô và bố mẹ hãm tài bác rồi... không giờ là bác làm quan rồi... nhưng không biết là quan gì thôi

tranvietanh

Trung Tá
Việc nên hay không nên đổi tay là do anh thôi chứ AE làm sao mà khuyên được ạ. Với lại AE ta chơi bóng bàn chỉ là vui nên chuyện đánh tay nào cho giống nhân tài cũng có quan trọng gì đâu anh...Anh thích thì ngay chiều nay ra phang mấy quả bằng tay trái xem, thấy ngộ ngộ thì tiếp tục còn không có hứng thú nữa thì lại chuyển về tay phải, đơn giản mà anh...

songphaisock

Trung Tá
thôi thì bác tập cả 2 tay luôn đi, người ta một tay 2 càng đánh đã khủng, bác 2 tay 4 càng đánh càng khủng hơn. banh đi đằng nào đánh cũng trúng

Hinoki_Co

Trung Tá
Luyện được 2 tay sẽ đỡ cho footwork nhiều, nhất là mấy trái từ góc phải đối thủ bạt sang góc trái, nếu bác đổi tay được thì tuyệt lắm

8xOnline

Trung Uý
Ngày xưa em chơi bóng bàn bằng tay trái, rồi cầu lông cũng tay trái, nhưng cái gì cũng làm bằng tay phải, gần đây chơi thêm môn quần vợt và để giảm tải cho tay trái em đành tập tay phải. Nhưng ngộ ra tay phải lực lại mạnh hơn, nên lại chuyển môn bóng bàn bằng tay phải. dị quá, trái ngược với bác. Em nhớ lại thủa xưa bọn bạn em hay trêu em câu: Tay chiêu (trái) đập niêu không vỡ, đập vợ đêk đau, xào rau éo chín, hihihi...giờ đúng là đập vợ bị nó đập lại cho suốt...:)

thaianhnguyen_hp94

Thượng Sỹ
bác này hay nhỉ, tay thuận là tay trái thế mà chơi bóng bàn lại = tay phải :zingme9:
e cũng thuận tay trái, mới cầm vợt e tưởng bác phải cầm vợt = tay thuận luôn chứ @@ :D

aunhh

Đại Tá
Mính thấy trong các trận đấu xem, Timo Boll là cây vợt đôi lúc đổi tay trong những tình huống ko thể di chuyển kịp để đỡ bóng. Như vậy, từ đó suy ra ( mình ko đọc luật), đổi tay cầm vợt trong thi đấu bóng bàn là hợp lệ

JoKyo

Trung Sỹ
Tập bên nào thấy thoải mái là được chứ đâu cứ ép bên trái hay bên phải, có cô giáo nào chấm điểm đâu =))

Bình luận từ Facebook