Closed

phungducthang

Đại Tá
Lời đầu tiên xin phép MOD cho em được lập topic này.

Đợt này thấy mục rao vặt của diễn đàn xuất hiện quá nhiều thành viên mới.trong đó có những thành viên thành viên đứng đắn và cũng không ít những thành viên xấu tính,làm ăn mập mờ và thậm chí đi lừa người khác.
Vậy nên nhiều thành viên mới tham gia diễn đàn muốn tìm mua 1 món đồ đã qua sử dụng nhưng chẳng may lại gặp phải người không tử tế.

Vì lý do đó em lập topic này liệt kê những thành phần trên để anh em chú ý hơn khi giao dịch,tránh bực tức mang vào người.

Danh sách thành viên cần lưu ý:

1. hunghuong
2. avx monoset
3. tuandat2006

............

Mọi người còn biết ai thì cmt tên ở dưới giúp em với nhé.ít có thời gian vào diễn đàn nên em cũng không theo dõi hết được.

Cảm ơn tất cả mọi người !
Cái vấn đề này e đã định làm Topic mấy lần mà cứ quên. Rất ủng hộ bác và topic này để a e đc yên tâm sinh hoạt trên dd hơn.
3 thành viên nêu trên là rất chuẩn,k tin đc :)
Ủng hộ topic này, nhưng với những gì đã qua thì có 1 vấn đề là một số cá nhân tham gia diễn đàn có mục đích xấu hoặc lừa đảo luôn thay đổi nick nên danh sách rất có thể sẽ bỏ sót, không kịp cập nhật. VD hunghuongbn, chungdubn, avx monoset theo tôi biết chỉ là 1 người (Nguyễn Ngọc Hưng - Bắc Ninh)...
Ngoài việc bổ sung danh sách một cách đầy đủ nhất thì việc quan trọng hơn đó là trao đổi kinh nghiệm, trang bị kiến thức giao dịch an toàn... Những chiêu thức lừa đảo đã và có thể sẽ xảy ra... Để chúng ta, nhất là các New members có thể tránh được.
Cá nhân tôi xin lưu ý những New Members khi muốn giao dịch với một ai đó, hãy bỏ chút thời gian tìm hiểu tư cách nick đó thông qua Lịch Sử Giao Dịch của nick mà mình định mua bán, tham khảo những người có kinh nghiệm, cần thiết thì phải nhờ người có uy tín xác nhận hoặc bảo lãnh trước khi chuyển tiền... Lưu lại những thông tin như tin nhắn, comment có liên quan cho đến khi giao dịch hoàn tất đúng những gì thỏa thuận đôi bên.
Luôn đặt câu hỏi trước món hàng ngon - bổ mà lại... rẻ bất thường
....

Last edited:

hiepga

Đại Tá
E thì biết 1 số thành viên nữa, nói là lừa đảo thì cũng k hẳn nhưng hay dìm hàng, cò kè bớt 1 thêm 2, quảng cáo linh tinh k đúng chất lượng sản phẩm...chả biết có lên nói ra nữa k

chichkidao

Moderator
Ủng hộ topic này, nhưng với những gì đã qua thì có 1 vấn đề là một số cá nhân tham gia diễn đàn có mục đích xấu hoặc lừa đảo luôn thay đổi nick nên danh sách rất có thể sẽ bỏ sót, không kịp cập nhật. VD hunghuongbn, chungdubn, avx monoset theo tôi biết chỉ là 1 người (Nguyễn Ngọc Hưng - Bắc Ninh)...
Ngoài việc bổ sung danh sách một cách đầy đủ nhất thì việc quan trọng hơn đó là trao đổi kinh nghiệm, trang bị kiến thức giao dịch an toàn... Những chiêu thức lừa đảo đã và có thể sẽ xảy ra... Để chúng ta, nhất là các New members có thể tránh được.
Cá nhân tôi xin lưu ý những New Members khi muốn giao dịch với một ai đó, hãy bỏ chút thời gian tìm hiểu tư cách nick đó thông qua Lịch Sử Giao Dịch của nick mà mình định mua bán, tham khảo những người có kinh nghiệm, cần thiết thì phải nhờ người có uy tín xác nhận hoặc bảo lãnh trước khi chuyển tiền... Lưu lại những thông tin như tin nhắn, comment có liên quan cho đến khi giao dịch hoàn tất đúng những gì thỏa thuận đôi bên.
Luôn đặt câu hỏi trước món hàng ngon - bổ mà lại... rẻ bất thường
Rất hay.rất cảm ơn bác Thắng đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu.
Xin phép bác cho em copy ý kiến của bác để đưa vào top của topic.
Riêng phần hunghuong Bác Ninh nó có đổi 10 acc em vẫn nhận ra.
Mọi người yên tâm.

hungtv2002

Đại Tá
E thì biết 1 số thành viên nữa, nói là lừa đảo thì cũng k hẳn nhưng hay dìm hàng, cò kè bớt 1 thêm 2, quảng cáo linh tinh k đúng chất lượng sản phẩm...chả biết có lên nói ra nữa k
có tên anh trong danh sách đó không chú

chichkidao

Moderator
Cứ nói đi bạn ơi.những người như vậy cứ nên biết để cẩn thận

phungducthang

Đại Tá
Rất hay.rất cảm ơn bác Thắng đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu.
Xin phép bác cho em copy ý kiến của bác để đưa vào top của topic.
Riêng phần hunghuong Bác Ninh nó có đổi 10 acc em vẫn nhận ra.
Mọi người yên tâm.
Bạn cứ tự nhiên, và copy thêm tất cả những kinh nghiệm hay của mọi người chia sẻ trong topic này để mọi người cùng được tham khảo.

hiepga

Đại Tá
Mình thấy toppic này nếu đã đưa tên ra thì nên có dẫn chứng và bằng chưng cho a e thoải mái. Mỗi người mỗi tính, nếu k hẳn là lừa đảo thì cũng k nên có thành kiến tiêu cực như vậy. Mình biết mỗi người tham gia diễn dàn có mục đích khác nhau. Người nào nêu tên dk ra ai đó để canhr báo thì nên kèm theo dẫn chứng để tránh tình trạng đôi co gây mất đoàn kết. A e sẽ xem xét thật kỹ và cho ý kiến trước khi nêu rõ tên vào danh sách đen. Thân

truongtxt

Đại Tá
mình đã từng giao dịch với loiphong, thấy bạn này mua bán có gì khất tất đâu mà chủ thớt đưa vào đay. nếu đã đưa vào yêu cầu bạn đưa dẫn chứng cụ thể nhé.

subin

Đại Tá
nên đưa những thằng "treo đầu dê bán thịt chó" đã vậy còn đi nói xấu người khác....nhớ kèm theo dẫn chứng chính xác nhé....nói ai nhột thì tự rụt rịch nhé ! lớn hết rồi mà cư xử như trẻ con vậy !

Riêng tuandat2006 và loiphong thì chủ thớt nên có bằng chưng trước khi đưa lên tên trên này

chichkidao

Moderator
Cảm ơn các bác đã góp ý.
Em đưa những thành viên kia vào topic này không phải là có thành kiến,hay thù riêng cá nhân,mà cũng không phải em bảo những người đấy đi lừa đảo.
Vì sao em đưa vào đây thì trước đó em cũng đã xem xét thật kỹ.đọc qua nhiều topic của nhũng người đấy.nên các thành viên đó cũng tự hiểu mà thôi.
Mục đích em lập topic này không phải để dìm hàng ai,không phải bảo ai lừa đảo,không phải khuyên tránh giao dịch với ai đó.Mà em muốn mọi người chú ý,xem xét kỹ và cẩn thận khi mua bán với những người trên thôi.
Mong các bác tránh hiêu nhầm.
Chủ đề của em là "danh sách các thành viên cần lưu ý khi giao dịch" chứ không phải là "danh sách lừa đảo treo đầu dê bán thịt chó" ạ.

Khoitran2012

Thượng Sỹ
mình nghĩ là nên đổi nội dung "cảnh báo khi giao dịch" thành là "cảnh cáo" thôi (thẻ vàng)... đối với những thành viên hay trả giá dìm hàng, quảng cáo không đúng sự thật, lời lẽ thô tục... nếu còn tái phạm thì mới cảnh báo...:D

truongtxt

Đại Tá
mình thấy loiphong ok mà ko hiểu bạn đọc những bài loiphong đăng bán hay giao lưu bạn thấy gì trong đó. còn acc tuandat2006 mình chỉ có vài lời góp ý như này. Khi đang bán cái gì bạn nên gộp chung vào 1 topic cho gọn, ghi giá cả rõ ràng, tránh trường hợp ko ghi giá đến khi ng cần mua gọi hay nt để hỏi giá cũng k trả lời . bạn đừng nên vaò topic ng khác trả giá mà ko ai nghe dc. đừng nên dìm hàng ng khác .vài lời góp ý.

Bình luận từ Facebook