Hà Nội Close

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác Cá ơi! Em đang chơi 450 bên FH và đang dự kiến mua 475 chơi BH với Barwell fleet đây bác ạ! Như vậy có...hâm lắm ko?
Không hâm lắm, nhưng để đảm bảo hoàn toàn BÌNH THƯỜNG thì nên xoay lại mặt vợt :p:p:p:p

Vấn đề chính là BH thường nhẹ hơn FH, nên mặt FH cứng hơn sẽ hợp lý việc phân bố lực giữa BH và FH bác ạ

tosiosHD

Đại Tá
Không hâm lắm, nhưng để đảm bảo hoàn toàn BÌNH THƯỜNG thì nên xoay lại mặt vợt :p:p:p:p
Vấn đề chính là BH thường nhẹ hơn FH, nên mặt FH cứng hơn sẽ hợp lý việc phân bố lực giữa BH và FH bác ạ
Bác nghĩ vậy thật sao? Em thì cảm thấy rằng FH mình phát lực tốt hơn nên có thể chơi mút mềm hơn, xịt hơn tí cũng chẳng sao, đánh như vậy thì an toàn hơn, kiểm soát tốt hơn, chỉ bạt bóng là hơi kém tí thôi. Còn BH mình phát lực kém hơn, nên có thể chơi mút nảy tí để nó trợ lực, đó cũng là lý do mà nhiều người chơi Ten64 bên BH.
BH mà mút nhẹ, xịt thì chỉ kê chặn, gò, cắt là tốt thôi, chứ tấn công bên trái (giật, ve...) thiếu lực lắm bác ạ!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác nghĩ vậy thật sao? Em thì cảm thấy rằng FH mình phát lực tốt hơn nên có thể chơi mút mềm hơn, xịt hơn tí cũng chẳng sao, đánh như vậy thì an toàn hơn, kiểm soát tốt hơn, chỉ bạt bóng là hơi kém tí thôi. Còn BH mình phát lực kém hơn, nên có thể chơi mút nảy tí để nó trợ lực, đó cũng là lý do mà nhiều người chơi Ten64 bên BH.
BH mà mút nhẹ, xịt thì chỉ kê chặn, gò, cắt là tốt thôi, chứ tấn công bên trái (giật, ve...) thiếu lực lắm bác ạ!
Đấy cũng là một kiểu cảm nhận.

Mình thì đang chơi 2 em Aeolus này, cảm nhận là 475 giống 05, 450 giống 64. Thằng nào xoáy nhiều, cho nó về FH, vì thực ra, chỉ có lực mới trị được xoáy, nên FH đánh mặt nhiều xoáy rất lợi, khi ít xoáy thì tạo xoáy bằng lực, khi nhiều xoáy thì lấy lực triệt xoáy

Còn BH do không gian hẹp, động tác ngắn, vì vậy, cần các mặt vợt tự bản thân nó phải có sự điều chỉnh hợp lý, tức là giúp tăng lực, nhưng lại phải tự triệt xoáy (ten 64 thực ra hơi trơ xoáy hơn 05). Nói chung là theo cảm nhận của mình thôi:p

tosiosHD

Đại Tá
Đấy cũng là một kiểu cảm nhận.
Mình thì đang chơi 2 em Aeolus này, cảm nhận là 475 giống 05, 450 giống 64. Thằng
nào xoáy nhiều, cho nó về FH, vì thực ra,
chỉ có lực mới trị được xoáy, nên FH đánh
mặt nhiều xoáy rất lợi, khi ít xoáy thì tạo
xoáy bằng lực, khi nhiều xoáy thì lấy lực
triệt xoáy
Còn BH do không gian hẹp, động tác ngắn, vì vậy, cần các mặt vợt tự bản thân nó phải có sự điều chỉnh hợp lý, tức là giúp tăng lực, nhưng lại phải tự triệt xoáy (ten 64
thực ra hơi trơ xoáy hơn 05). Nói chung là
theo cảm nhận của mình thôi:p
Vâng! Từ giờ tới cuối tuần em sẽ săn tìm bằng được em 475 (99.99% là ra cửa hàng rồi) rồi sẽ cùng đánh trên 1 cốt và cùng cảm nhận về 2 em này rồi báo cáo với bác sau. Em đang muốn phân biệt cụ thể cái hay, cái tiến bộ của 2 em này so với blitz2010 (mút em đã gắn bó 4-5 năm rồi)!

gaumeo

Đại Tá
Anh dán cả 05 và 475 lên cây NA, 2 mặt cùng màu đen, nhiều lúc không để ý xoay mặt lung tung thế mà đánh trái phải chả thấy khác gì. Chú cứ tự tin mà đánh 475 cho bh đi

tosiosHD

Đại Tá
Anh dán cả 05 và 475 lên cây NA, 2 mặt cùng màu đen, nhiều lúc không để ý xoay mặt lung tung thế mà đánh trái phải chả thấy khác gì. Chú cứ tự tin mà đánh 475 cho bh đi
Vâng, em dự kiến là sẽ mua 475 cho BH mà, đương nhiên là tự tin rồi. Nói thật, em đã mượn của Hỏa Châu cả 450 và 475 chơi thử 2 tuần rồi mà. Em đang chơi blitz2010 (độ cứng khoảng 47, tương đương với aeolus475) bên BH với Tosios rồi thì cũng ko sợ aeolus475 bên BH với Barwell fleet đâu bác ạ. Kệ bác Cá dọa thế nào thì dọa thôi, haha.

Bình luận từ Facebook