Cần tư vấn cốt vợt giống ZJK ALC

Phương cò cưa

Trung Sỹ
Hiện tại e đang dùng sar... nay em muốn mua thêm 1 cốt vợt theo phong cách hiện đại có sợi ALC. Các bro tư vấn giúp e cây nào giá tầm dưới 1,5 tr mà cấu trúc có sợi ALC, vợt mỏng, dễ điều khiển, tốc độ trung bình. tính năng gần giống ZJK ALC thì càng tốt ah.

Thanh Trà

Moderator
Staff member
Hiện tại e đang dùng sar... nay em muốn mua thêm 1 cốt vợt theo phong cách hiện đại có sợi ALC. Các bro tư vấn giúp e cây nào giá tầm dưới 1,5 tr mà cấu trúc có sợi ALC, vợt mỏng, dễ điều khiển, tốc độ trung bình. tính năng gần giống ZJK ALC thì càng tốt ah.
1. Tôi nghĩ rằng, topic hỏi về cốt vợt nên đặt bên tiếu mục Cốt Vợt trong mục DỤNG CỤ BB có thể hợp lý và về sau tra cứu dễ dàng hơn.

2. Phía dưới mấy bài, với tiêu đề "Nhờ ACE tư vấn cốt vợt" tại:
http://bongban.org/threads/nho-ace-tu-van-cot-vot.38060/
trước đã thấy bạn nhờ tư vấn về cốt vợt DEF, rồi thấy bỏ đấy, ko biết bạn đã tìm được vợt ưng ý chưa? Hay là bạn chỉ hỏi cho vui?

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Làm một cây T7, T8 Yinhe chơi thử nghiệm đi bạn. GIÁ khoảng 700~800 ngàn. Chơi thử nghiệm thôi. Nên tập trung cây cũ kẻo loạn đao.

Phương cò cưa

Trung Sỹ
rất cảm ơn bạn đã quan tâm. Thực ra mình đang chơi sả fh Blits Bh mark v. Mình mới tập chơi. đánh cũng ổn. cảm thấy cũng hài lòng với combo đang dùng. Nhưng mình luôn muốn theo xu hướng hiện đại. rất sợ bị tụt hậu nên muốn đc tư vấn về cốt ALC. Hôm trc mình muốn tư vấn cốt def nhưng sau đó thay đổi chiến thuật nên thôi.

PingPong9x

Đại Tá
Ít tiền mà muốn chơi cốt sợi thì hơi khó. Nên chuyển hướng sang cốt gỗ vì tầm giá 1tr5 rất nhiều cốt ngon.

bachikho

Đại Tá
alc hơn bác ợ, sợi giúp mở rộng sweetspot và làm cốt ổn định hơn, alc vẫn chậm nên control vẫn tốt chứ zlc và các đời sau nhanh hơn nên control sẽ kém hơn thuần gỗ chút

Trainee

Đại Tá
Tham khảo thêm dòng All Around của Cornilleau cũng được. Mới cũng chỉ ~1.5tr. Rất hợp cho người đang tập đánh đôi công và tập giật trái phải. Nếu tay yếu có thể xem thêm cây Aero, nghe nói bọn U13 ở Pháp dùng nó để tập khá nhiều. Giá ~50$

theworker

Trung Sỹ
alc hơn bác ợ, sợi giúp mở rộng sweetspot và làm cốt ổn định hơn, alc vẫn chậm nên control vẫn tốt chứ zlc và các đời sau nhanh hơn nên control sẽ kém hơn thuần gỗ chút
vậy thuần gỗ nằm giữa ALC và ZLC rồi bác nhỉ ^^? kiểm soát: ALC>thuần gỗ>ZLC, tốc độ: ZLC>Thuần gỗ>ALC???

Bình luận từ Facebook