Ai đã từng chơi Kinetic CF Light Off + cho e xin vài dòg cảm nhận về cốt này với ạ!

boizach_cp

Trung Sỹ
Kinetic CF Light Off + 1 cốt vợt khá là hay, đẹp, giá thành vừa phải....e đang định chuyển từ Feruku sang dùng cốt này...mọi ng ai đã từng thử qua e này...cho e xin vài dòng nhận xét với ạ..thank mọi ng hì hì!:cool:

lamtq

Đại Tá
cây này khá nhẹ có những cây chưa tới 80g. nếu bác Từ feruku chuyển sang thì cũng dễ thik nghi tuy nhiên bóng Kinetic ra đều và ổn định cực kỳ theo mình phù hợp rơ 2 càng chứ rơ 1 càng thì nên dùng feruku hơn vì feruku có những quả đột biến bóng đi dị hơn Kinetic nhiều

boizach_cp

Trung Sỹ
cây này khá nhẹ có những cây chưa tới 80g. nếu bác Từ feruku chuyển sang thì cũng dễ thik nghi tuy nhiên bóng Kinetic ra đều và ổn định cực kỳ theo mình phù hợp rơ 2 càng chứ rơ 1 càng thì nên dùng feruku hơn vì feruku có những quả đột biến bóng đi dị hơn Kinetic nhiều

thank bác...chẹp2 tại hôm trc thấy ông Tuấn NĐ đánh hay lắm, e mượn đánh thử thấy cũng ổn..đánh trái có vẻ vào bóng hơn, vợt rung+mặt mềm hợp với rơ moi xoáy quả1 như e...nhưng chăn đẩy trái có vẻ k có lực như Fe thì phải...e lại k phải rơ 2 càng...chỉ thiên về quả phải thôi bác ak....nhưng mà e là e kết cái thằng Kinetic CF Light Off + lắm...nhìn rất bắt mắt+giá mềm+đánh khá hay!

NHAN KB

Thượng Sỹ
Kinetic CF Light Off + 1 cốt vợt khá là hay, đẹp, giá thành vừa phải....e đang định chuyển từ Feruku sang dùng cốt này...mọi ng ai đã từng thử qua e này...cho e xin vài dòng nhận xét với ạ..thank mọi ng hì hì!:cool:
.
====================
Đọc bài bạn viết như thế này là mình hiểu bạn đã được đánh thử nó hoặc đang dùng mới . Mình cũng đã đánh qua cả 2 cây này rồi , và cũng chỉ cảm nhận sơ sơ theo trình của mình :
- Tốc độ , uy lực thì Fe > Kinet.
- Đánh bóng tầm trung và xa bàn Fe > Kinet.
- Kinet an toàn, hiền lành bóng , dễ sử dụng , điều khiển hơn Fe.
- Diện tích bề mặt của Kenet khá nhỏ so với các vợt thông dụng khác , cho nên có lợi là mua mặt cũ của các cốt kia vào thì lại đẹp ( vì được phép cắt rìa), nhưng mặt của mình dán chuẩn vào Kinet thì khi cần chuyển là bị bé so với yêu cầu thông thường.
Đôi dòng làm quen với bạn như vậy với trình của mình.Chúc bạn lựa chọn tốt theo lối đánh của bạn.

boizach_cp

Trung Sỹ
.
====================
Đọc bài bạn viết như thế này là mình hiểu bạn đã được đánh thử nó hoặc đang dùng mới . Mình cũng đã đánh qua cả 2 cây này rồi , và cũng chỉ cảm nhận sơ sơ theo trình của mình :
- Tốc độ , uy lực thì Fe > Kinet.
- Đánh bóng tầm trung và xa bàn Fe > Kinet.
- Kinet an toàn, hiền lành bóng , dễ sử dụng , điều khiển hơn Fe.
- Diện tích bề mặt của Kenet khá nhỏ so với các vợt thông dụng khác , cho nên có lợi là mua mặt cũ của các cốt kia vào thì lại đẹp ( vì được phép cắt rìa), nhưng mặt của mình dán chuẩn vào Kinet thì khi cần chuyển là bị bé so với yêu cầu thông thường.
Đôi dòng làm quen với bạn như vậy với trình của mình.Chúc bạn lựa chọn tốt theo lối đánh của bạn.

Thank bạn nhé...như vậy là chi tiết lắm rùi ik....mình chơi Fe đc 1 năm rồi...nói chung là rất ưng í..vì thực ra mình cũng chỉ chơi 4 loại cốt từ hồi mới tập đánh đến bjo...729..mazunov..Sardius..và bjo đang chơi Feruku...mình thấy Fe đánh hay hơn Sar ở chỗ mềm bóng hơn, không thô như Sar...còn cây Kinet mình mới mua cho 1 chú cùng clb và đánh thử(fh:Acuda s#+ bh:Boots Tx) thấy khá là hay, nổi trội hơn Fe ở quả trái, đánh đều bóng hơn,an toàn hơn, nhưng trái phải đều thiếu lực hơn Fe, k có tính đột phá...cũng 1 phần do Trình of mình vẫn chưa đạt đến độ có thể cảm nhận hết cái hay ở 1 cái cốt vợt...hì hì...mình thiên về lối đánh 1 càng+chặn đẩy,bắn trái..nên quyết định ôm chặt e Fe k xa rời...Thank bạn Nl...khi nào xuống Quảng Ninh thì alo mình nhé...0979660422!

boizach_cp

Trung Sỹ
mình cũng đánh qua con Andro này rồi nói chung cảm nhận vẫn có gì đó hơi khô 1 chút

vậy ah bạn...mình thấy bóng of e này cứ mềm như bún cơ...đc cái đánh quả trái có cảm jác hơn hẳn, nhưng quả phải thì cứ đều đều, k dị như Fe!

LMC

Trung Tá
Này chú em Chú nhan kb em phải gọi là bác hoặc ông đấy ( không phải là bạn đâu tuổi lục tuần rùi đấy) trung thành feruku đi nhé

chichkidao

Moderator
Này chú em Chú nhan kb em phải gọi là bác hoặc ông đấy ( không phải là bạn đâu tuổi lục tuần rùi đấy) trung thành feruku đi nhé

Haha.em đồng tình với bác LMC nhé.avarta của bác giống của Cờ Mú thế nhỉ????

boizach_cp

Trung Sỹ
hí2 thank a đã góp í...tại lúc đó muộn2 rồi, mắt e ríu lại, ngó qua diễn đàn tí xem có j mới k, thấy có ng xem topic of mình, e rep lại vài dòng cảm nhận of khách...rất cảm ơn Bác Nhân vì đã cho cháu biết thêm chút cảm nhận Riêng of Bác về 2 cốt này..cháu đang đau khổ vì k biết chọn cốt nào...tại cháu k biết tuổi Bác nên mới xưng hô như thế...k giận cháu Bác nhé hì2!:rolleyes:

LMC

Trung Tá
không biết là không có tội, he2. cuối tuần lên anh ra đòn cho chú mày biết tay.
cảm ơn chickidao nhé!

boizach_cp

Trung Sỹ
không biết là không có tội, he2. cuối tuần lên anh ra đòn cho chú mày biết tay.
cảm ơn chickidao nhé!

hé hé...đc đc cuối tuần e sẽ cố gắng lên, nếu lên đc e sẽ đi với e e..đánh ngang cơ a, cho mấy ae cọ sát hề hề!:cool:

Alto

Binh Nhì
Cốt này mình đang sử dụng phải Rasant,trái Rasant Power spong cảm giác rất ổn. Mình thích nhất cốt ANDRO ở cán cầm dễ dàng xoay chuyển từ bên trái về bên phải, khi ở xa bàn mình không thấy thiếu lực và cảm giácrất tốt. Đây là một số cảm nhận của mình ở góc độ đang sử dụng chiếc cốt này.

Bình luận từ Facebook