Zhang Jike ALC

Triển Chiêu

Binh Nhì
Có bác nào dùng cốt Zhang Jike Alc mà đánh cảm giác khô k ? Nghe nó cứ bẹt bẹt như kiểu vợt k có độ nẩy ý. :D Chính xác là k êm thì đúng hơn.

Cattuan

Trung Sỹ
Có bác nào dùng cốt Zhang Jike Alc mà đánh cảm giác khô k ? Nghe nó cứ bẹt bẹt như kiểu vợt k có độ nẩy ý. :D Chính xác là k êm thì đúng hơn.
Mình thấy quá nẩy là khác. Bóng vào bay luôn. Ko có cảm giác bóng lưu trên vợt

docmaorg

Đại Tá
Mình đánh FH tầu chỉ thấy là đánh H3 ko hiệu quả nhưng đánh TG2 Neo thì rất ngọt bóng. Trái đánh T64 cũng ổn chứ ko tệ tí nào.

Last edited:

nhatduongchi

Đại Uý
zjk alc là cốt nảy nhất (nảy êm) của dòng alc đấy nhé; giật, cắt, gò bóng cảm giác hơi có xoáy ngang ; bạc bóng dễ hơn TMB ALC ;

xukaka

Đại Tá
Nhiều bạn thì nói các dòng cốt sau này đánh không ngon bằng các dòng cốt đầu. Mình thì thấy các dòng cốt sau này có cải tiến hơn, đánh bóng dễ thích nghi hơn. (Điển hình như Sar 2016 đánh dễ hơn, giật bóng dễ vào bàn hơn, hợp bóng 40+). Dòng Zhang ALC có thể thiết kế cho bóng sau này 40+ nên tốc độ cảm giác nhanh hơn, khô hơn so với Vis, Zhang ALC (rồng xanh).
Mong ý kiến cảm nhận thêm của anh em !

Triển Chiêu

Binh Nhì
Mình thấy quá nẩy là khác. Bóng vào bay luôn. Ko có cảm giác bóng lưu trên vợt
À vâng. Chính xác thì phải nói như bác mới là đúng. K có cảm giác bóng lưu trên vợt. Nhưng tiếng của nó nghe cứ bẹt bẹt. Khô bác nhờ.

trunglenguyen

Binh Nhì
E đang choi zjk alc đời đầu dung ten80 và ten05 cách cầm vượt như zjk giật tầm trung rất nhanh và xoáy cắm , bạt cũng khá tốt , càng trái e đánh dc tầm trung với cao nên thấy bóng đi xoáy.nói chung là cây này dễ xoay xơ cổ tay , cảm giác bóng rất chắc .đáng đồng tiền bát gạo.

Bình luận từ Facebook