Yêu cầu khôi phục bài viết cũ

admin

Administrator
Staff member
Thưa toàn thể thành viên,

Ban quản trị Diễn đàn đã có giải pháp để khôi phục lại các bài viết cũ.

Đề nghị Thành viên Diễn đàn cùng hỗ trợ BQT bằng cách vào topic này lập yêu cầu BQT khôi phục những chủ đề có giá trị. Anh chị em chỉ cần nhớ tiêu đề hoặc một cụm từ trong bài viết cũ và gửi cho BQT theo mẫu sau:
------------------
Mẫu yêu cầu:

Đề nghị BQT hỗ trợ khôi phục bài viết sau:

Tiêu đề: một phần hoặc toàn bộ tiêu đề ( ví dụ: Hãy mở rộng vòng tay)

Nội dung: cụm từ đặc trưng nào đó ( ví dụ: "Danh sách thành viên hảo tâm đã đăng ký TẶNG quà" )

Tác giả: (ví dụ : nguoithichbongban)
-------------

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Admin ơi! Nếu khôi phục được topic thì cho em đề nghị BQT khôi phục bài viết của:
1. cảm nhận.....cảm nhận.... tác giả Cua792001
2.Kỹ chiến thuật bóng bàn hiện đại. Tác giả chautuan
3. kỹ thuật tiêu biểu của các cao thủ thế giới Tác giả NTBB (chú Út)
4.50 bài tập bóng bàn (online) trong giáo trình "Chúng ta cùng tập đánh bóng bàn giỏi" tác giả vnv
5.Thông tin đội bóng bàn Hoàng Hoa Thám C,D tham gia Premiership 2012 tác giả Hoanganhauto
Hiện giờ em chỉ nhớ những bài viết này đề nghị BQT khôi phục giúp. Cảm ơn BQT và Admin.

NTBB

Super Moderators
Không biết việc khôi phục các bài viết có bao gồm cả các hình ảnh đi kèm trong các bài đó không nhỉ?
Nếu được thế thì hay quá. Vì NTBB có nhiều chủ đề về kỹ thuật cũng như chủ đề khác có nhiều hình ảnh, bây giờ mà up lại thì "phê" lắm.

admin

Administrator
Staff member
@hoanganhauto: các chủ đề bạn yêu cầu sẽ được khôi phục

@NTBB: toàn bộ hình ảnh và video trên diễn đàn thực chất là lưu ở các server khác trên mạng chú Út à, như Yuotube, Photobucket, Upanh.com ... còn Diễn đàn chỉ lưu các đường link tới ảnh và video. Do vậy nếu ảnh/video còn tồn tại trên các server đó thì sẽ được hiển thị lại trên Bongban.org chú nhé.

songlam

Trung Uý
Mình nghĩ là khôi phục được bao nhiêu hay bấy nhiêu, chứ sao các bác Admin lại bắt thành viên khai theo mẫu yêu cầu khôi phục nhỉ?
Một số topic hay mà những thành viên đó ko sinh hoạt trên bongban.org nữa thì ai khai báo đây....
Một số thành viên sau khi DD mất dữ liệu họ đã đổi nick thì tồn tại song song 2 nick phải ko các bác?
Vấn đề khôi phục như thế nào các bác Admin thông báo chi tiết luôn để tránh việc các thành viên post lại các bài viết cũ...trùng lắp.

nobi

Thượng Sỹ

Tiêu đề:
1/ - Chân dung các vận động viên bóng bàn (toàn ảnh các vận động viên thôi)
2/ Câu lạc bộ những người chơi vợt dọc (đề nghị BQT cho mở thêm một BOX cho anh chị em chơi vợt dọc vào trao đổi kinh nghiệm...)

Nội dung:

Tác giả: nobi

Chân thành cám ơn BQT.

lamtq

Đại Tá
------------------
Mẫu yêu cầu:

Tiêu đề: CLB những người đánh mặt tàu

Nội dung: cụm từ đặc trưng nào đó : Danh sách thành viên CLB mặt tàu

Tác giả: Vodanh

trịnh hiếu

Binh Nhất
nhờ admin khôi phục hộ em những chủ đề sau ạ:
- tôi muốn...bạn đã bao giờ... của anh Cua792001
- topic nhà thi đấu Bách Khoa: trong đó khôi phục những mục sau:
+ bản tin nhà thi đấu bách khoa
+ giới thiệu clb nhà thi đấu bách khoa
+ đội D nhà thi đấu bách khoa
+ nhật ký...
+ đội C nhà thi đấu bách khoa
+ tuyển sinh bóng bàn...
cảm ơn ban quản trị nhiều ạ!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Bác Admin nên sớm khôi phục thông tin các CLB bóng bàn ở các tỉnh trước để anh em có cơ hội giao lưu đã.

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Không biết việc khôi phục các bài viết có bao gồm cả các hình ảnh đi kèm trong các bài đó không nhỉ?
Nếu được thế thì hay quá. Vì NTBB có nhiều chủ đề về kỹ thuật cũng như chủ đề khác có nhiều hình ảnh, bây giờ mà up lại thì "phê" lắm.

Nếu bắt đầu lại từ đầu thì phê thiệt đó Chú. giờ chỉ đề cử mong khôi phục được bao nhiêu thì hay bấy nhiêu. Những chủ đề của Chú Út thường chứa rất nhiều nội dung nếu Chú Út khôi phục lại từ đầu thì mất rất nhiều thời gian và công sức. Cháu nhớ Chú còn mấy topic về giao bóng và kỹ thuật gì đó nữa ....Chú nhớ đề cử luôn giúp BQT và Admin dễ khôi phục hơn ạ.

NTBB

Super Moderators
Góp ý 1 chút về việc khôi phục bài cũ.

Việc khôi phục được các bài cũ mà do sự cố vừa qua đã bị mất là rất đáng làm và đáng được trân trọng - dù đó là kết quả của ai (BQT, hay các thành viên). Tuy nhiên mấy ngày qua mình thấy có một thực tế là có thể một bạn A khôi phục giúp bài của bạn B, nhưng (vô tình) không có chú thích rõ ràng về nguồn gốc cũ của bài đó, nên người đọc dễ lầm tưởng đó là bài mới viết của bạn A. Một ý nữa là về thời gian, một số bài gắn liền với mốc thời gian của nó (tính thời sự của bài viết), nếu chúng ta khôi phục lại mà không ghi chú thời điểm xuất hiện lần đầu tiên của bài đó thì sẽ dẫn đến nhiều hiểu lầm và mâu thuẫn khác liên quan..v.v.

Vì vậy theo mình, ace khi khôi phục bài vở cũ của mình (hoặc của người khác - rất hoan nghênh!) thì cần thiết có ghi chú nguồn gốc (tác giả) và mốc thời gian xuất xứ của bài đó. Việc làm này còn có ý nghĩa tôn trọng tác giả (người post bài lần đầu tiên) của các bài viết đươc khôi phục.

Cảm ơn tất cả ace !

phthtu25

Trung Sỹ
Admin ơi !
Khôi phục được topic thì cho đề nghị BQT khôi phục bài viết của :

" Bản tin CLB Bóng bàn Xa La_Quận Hà Đông_Hà nội 2012 "

Huy_Arc

Binh Nhì
Nhờ admin khôi phục giúp em 2 chủ đề sau ạh:
Bản tin và Hình ảnh hoạt động ZLC & FRIENDS
Tác giả:Kaminagai
Thành viên hội ZLC & Friends
Tác giả:Huy_Arc
Cảm ơn BQT và Admin!

muatuyet

Trung Sỹ
Mình nghĩ là khôi phục được bao nhiêu hay bấy nhiêu, chứ sao các bác Admin lại bắt thành viên khai theo mẫu yêu cầu khôi phục nhỉ?
Một số topic hay mà những thành viên đó ko sinh hoạt trên bongban.org nữa thì ai khai báo đây....
Một số thành viên sau khi DD mất dữ liệu họ đã đổi nick thì tồn tại song song 2 nick phải ko các bác?
Vấn đề khôi phục như thế nào các bác Admin thông báo chi tiết luôn để tránh việc các thành viên post lại các bài viết cũ...trùng lắp.
Theo em nghĩ thì có lẽ bác chưa đọc rõ lời của Admin rồi thì phải, Admin đâu có dùng từ BẮT như bác nói đâu mà Admin dùng từ Hỗ Trợ thôi mà. Anh em mình nên hiểu là sự cố mất hết dữ liệu của dễn đàn là nằm ngoài ý muốn và hơn ai hết thì các thành viên trong BQT là những người vất vả nhất để tìm đủ mọi cách phục hồi lại những dữ liệu của các thành viên. Dù có thế nào đi nữa thì một người cũng không thể giải quyết tốt công việc bằng 100 người mà đúng không và BQT cũng không thể nhớ hết các bài viết để phục hồi được nên mới nhờ toàn thể anh em diễn đàn giúp đỡ và hỗ trợ BQT để việc phục hồi có kết quả tốt hơn. Chính vì thế nên tất cả mọi người ai nhớ thì báo lại cho BQT thôi, thiết nghĩ đó cũng là một việc làm bình thường và cũng thể hiện tinh thần xây dựng diễn đàn, xây dựng mái nhà chung của anh em chơi bóng bàn thôi bác ạ. Đấy là vài giòng suy nghĩ của em, nếu có gì không phải mong bác thoog cảm nhé...thân!

NTBB

Super Moderators
Theo em nghĩ thì có lẽ bác chưa đọc rõ lời của Admin rồi thì phải, Admin đâu có dùng từ BẮT như bác nói đâu mà Admin dùng từ Hỗ Trợ thôi mà. Anh em mình nên hiểu là sự cố mất hết dữ liệu của dễn đàn là nằm ngoài ý muốn và hơn ai hết thì các thành viên trong BQT là những người vất vả nhất để tìm đủ mọi cách phục hồi lại những dữ liệu của các thành viên. Dù có thế nào đi nữa thì một người cũng không thể giải quyết tốt công việc bằng 100 người mà đúng không và BQT cũng không thể nhớ hết các bài viết để phục hồi được nên mới nhờ toàn thể anh em diễn đàn giúp đỡ và hỗ trợ BQT để việc phục hồi có kết quả tốt hơn. Chính vì thế nên tất cả mọi người ai nhớ thì báo lại cho BQT thôi, thiết nghĩ đó cũng là một việc làm bình thường và cũng thể hiện tinh thần xây dựng diễn đàn, xây dựng mái nhà chung của anh em chơi bóng bàn thôi bác ạ. Đấy là vài giòng suy nghĩ của em, nếu có gì không phải mong bác thoog cảm nhé...thân!

Bạn Muatuyet nói đúng đấy Songlam ạ. Vì việc khôi phục bài đã mất dựa trên "cách thức" là search trên Google rồi lấy nội dung bài từ bản lưu của Google, nên cần phải có một đoạn nội dung chính xác trong bài cần tìm. Vì thế Admin mới nhờ ace ai muốn tìm lại bài hoặc chủ đề của mình thì hỗ trợ BQT bằng cách cung cấp các đoạn nội dung bài nói trên - chỉ có tác giả mới nhớ chính xác hoặc gần chính xác nhất nội dung bài của mình.

Chúng ta cùng hợp tác để nhanh nhanh xây dựng lại ngôi nhà nào ace !

baolinhsport

Thượng Sỹ
Vì BQT lúc này quá bận rộn cho công cuộc khôi phục lại diễn đàn song song còn tiếp tục tổ chức vong đấu lượt về HN PR cho nên theo mình các bạn có thể vào Google rồi vào bản lưu tự khôi phục lại những j cần thiết và hữu ích . Đấy cũng là 1 tay góp công sức khôi phục lại diễn đàn cùng BQT. Đó là vài ý kiến chủ quan của mình . Thân

thangRau

Đại Uý
Chân thành cám ơn BQT,
Nhà cháu chỉ muốn khôi phục lại " clb những người chơi mút Tàu" do có nội dung tốt, nhiều trang, nhiều người tham gia post bài.
Sau đó là " hội những người chơi Acoustic", "clb những người chơi vợt dọc", " mút Anti".....

Xin phép được mời BQT 1 thùng HN tại Trảm Phong Quán 1 ngày gần nhất, bõ công BQT vất vả lập trình và fix lỗi hệ thống

NTBB

Super Moderators
Chân thành cám ơn BQT,
Nhà cháu chỉ muốn khôi phục lại " clb những người chơi mút Tàu" do có nội dung tốt, nhiều trang, nhiều người tham gia post bài.
Sau đó là " hội những người chơi Acoustic", "clb những người chơi vợt dọc", " mút Anti".....

Xin phép được mời BQT 1 thùng HN tại Trảm Phong Quán 1 ngày gần nhất, bõ công BQT vất vả lập trình và fix lỗi hệ thống

Ai cũng "chơi đẹp" như đ/c ThangRau thì kỳ này BQT cứ gọi là ... say khướt, nhẩy !!!

thangRau

Đại Uý
Ai cũng "chơi đẹp" như đ/c ThangRau thì kỳ này BQT cứ gọi là ... say khướt, nhẩy !!!

Ciao bác, cũng là để giao du thôi, em mà mời 1 thùng thì e cũng giã hết 4 chai rồi, hihihi
Bác vẫn khỏe và chơi thể thao đều chứ ạ?? ( sorry Admin, nhà cháu spam phát nhé... tks)

Bình luận từ Facebook