YASAKA ALNADE

bachikho

Đại Tá
chắc hầu như CNT đều xài long V hoặc vis hết nhỉ, có chăng là thay cán khác thoai

Viscaria personall LJK With yasaka alnade handle

Pluripotenial

Đại Uý
Lin gaoyuan hết hợp đồng tài trợ với Butterfly.

Attachments

735.1 KB · Đọc: 140
    735.7 KB · Đọc: 129
    529.2 KB · Đọc: 147

Pluripotenial

Đại Uý
Cốt mới của LGY rất có thể là vis thay cán

Attachments

785.2 KB · Đọc: 149
    617.7 KB · Đọc: 135
    622.3 KB · Đọc: 139
Last edited:

bachikho

Đại Tá
tốt nhất chơi alnade hơn là super vis cho ngon bổ rẻ, cái gọi là super theo tui chỉ đơn giản là thay đổi tỉ lệ carbon/arylate chứ chả có j là ghê gớm

bachikho

Đại Tá
Đánh giá cốt vợt Yasaka Alnade so với Viscaria. (cùng trọng lượng 88g).
- Tốc độ: nảy hơn Vis 20%
- Xoáy: tương đương
- Hardness/stiffness: hơn Vis 20% nên có tiếng kêu lớn khi đánh bóng.
- Bề mặt : to đúng bằng Vis
- Cán: nhỏ hơn vis một chút, cán Vis cầm sướng hơn chút.
- Loop: tốt, bóng qua bàn đối phương đi rất nhanh, vòng cung thấp và dài.
- Bạt bóng: tốt hơn Vis
- Kiểm soát: tốt hơn vis
- Chặn: cảm giác tốt hơn vis, bóng đi sát lưới và không ra ngoài bàn dù đối thủ đánh mạnh và xoáy.
- Backhand: vis cảm giác tốt hơn chút vì bóng của alnade ra nhanh hơn.
so sánh này là alnade vs vis đời cũ hay vs vis mắt ngọc nhỉ (vì mắt ngọc nhanh hơn đời cũ kha khá)

B3K

Binh Nhì
Chưa có kinh nghiệm rất tốn công tìm hiểu và tốn tiền mua cốt và mặt vợt mà không hiệu quả.
Đây là KN của cá nhân tôi, chia sẻ lên và mong là AE có thông tin tham khảo bổ ích. Tôi thích bóng bàn, tự đánh giá thì trình độ của tôi chắc khoảng hạng trung úy+ (hưng phấn giật, ve bóng tốt), đã tốn khá nhiều tiền mua rồi lại đổi mà ko tìm được cây phù hợp. Nào là Kiko, Sadious (mới mắt ngọc), Stiga VPS V, tuần trước phàn nàn với em cửa hàng bạn ấy bảo lần này em chọn cho anh mà ko phê nữa thì chịu và bộ được chốt là Xiom 36.5 + 2 mặt Stiga Pro. Quả thật cầm cây này chơi thấy "phê" luôn vì khả năng kiểm soát bóng rất tốt. (Đã thử và thấy còn thích hơn Sadious Tamca cũ).
Cảm ơn em cửa hàng, em cười bảo "con đường tìm thấy Chân Ái cũng gian nan lắm bác ạ" :)

M.Hoang

Đại Tá
Chưa có kinh nghiệm rất tốn công tìm hiểu và tốn tiền mua cốt và mặt vợt mà không hiệu quả.
Đây là KN của cá nhân tôi, chia sẻ lên và mong là AE có thông tin tham khảo bổ ích. Tôi thích bóng bàn, tự đánh giá thì trình độ của tôi chắc khoảng hạng trung úy+ (hưng phấn giật, ve bóng tốt), đã tốn khá nhiều tiền mua rồi lại đổi mà ko tìm được cây phù hợp. Nào là Kiko, Sadious (mới mắt ngọc), Stiga VPS V, tuần trước phàn nàn với em cửa hàng bạn ấy bảo lần này em chọn cho anh mà ko phê nữa thì chịu và bộ được chốt là Xiom 36.5 + 2 mặt Stiga Pro. Quả thật cầm cây này chơi thấy "phê" luôn vì khả năng kiểm soát bóng rất tốt. (Đã thử và thấy còn thích hơn Sadious Tamca cũ).
Cảm ơn em cửa hàng, em cười bảo "con đường tìm thấy Chân Ái cũng gian nan lắm bác ạ" :)
Mới có chừng ấy cây chưa ăn thua bác ạ. Đã trải nghiệm thì hãng nào cũng phải chơi vài 3 cây

bachikho

Đại Tá
mới lấy thử cây alnade test thì thấy chả khác j super vis cả (khác mỗi cái là rung và đàn hồi hơn chút thôi, đánh tàu càng hay), hay tại tui dễ tính nhỉ?

Last edited:

729-FX

Trung Uý
Em xin phép bổ sung thêm tí kinh nghiệm của em ;)
Có kinh nghiệm rồi thì cũng vẫn rất tốn công tìm hiểu và tốn tiền mua cốt và mặt vợt mà không hiệu quả :rolleyes:
Em chơi từ 2017, k có theo thầy thợ gì, kỹ thuật nào cũng tàm tạm, nhưng mãi vẫn không định hình được lối đánh cá nhân, dẫn tới mua tùm lum mà không tìm được cây ưng ý, em có thử qua đủ loại từ thuần gỗ 5 7 lớp, inner, alc, zlc. Nọ thử cây zhou qihao được quảng cáo là super alc thấy cũng thích thích, ra tiệm mua thì lại bị thuốc em super vis, cứ nghĩ nó giống nhau ai dè chả giống chút nào...
Không biết mọi người thế nào chứ em thấy super vis khá là khó thuần, cứng, khó đánh hơn vis thường và mấy cây alc outer truyền thống khác như alnade.

M.Hoang

Đại Tá
Em xin phép bổ sung thêm tí kinh nghiệm của em ;)
Có kinh nghiệm rồi thì cũng vẫn rất tốn công tìm hiểu và tốn tiền mua cốt và mặt vợt mà không hiệu quả :rolleyes:
Em chơi từ 2017, k có theo thầy thợ gì, kỹ thuật nào cũng tàm tạm, nhưng mãi vẫn không định hình được lối đánh cá nhân, dẫn tới mua tùm lum mà không tìm được cây ưng ý, em có thử qua đủ loại từ thuần gỗ 5 7 lớp, inner, alc, zlc. Nọ thử cây zhou qihao được quảng cáo là super alc thấy cũng thích thích, ra tiệm mua thì lại bị thuốc em super vis, cứ nghĩ nó giống nhau ai dè chả giống chút nào...
Không biết mọi người thế nào chứ em thấy super vis khá là khó thuần, cứng, khó đánh hơn vis thường và mấy cây alc outer truyền thống khác như alnade.
Mua lại qihao 90 thôi em

bachikho

Đại Tá
sau khi test thêm thì thấy cảm giác alnade giống long v hơn là vis/super vis (rung như long v trong khi vis/super vis ít rung hơn, lớp pa carbon nhìn giống lớp carbon của long v hơn là lớp alc của vis/super vis), chất lượng hoàn thiện ăn đứt long v

bachikho

Đại Tá
Cây Alnade này còn có bản inner nữa. Bác nào thử chơi chưa nhỉ.
inner chậm hơn, cảm giác gỗ hơn, thủ cảm giác còn tốt hơn cả vis tuy nhiên công thì bóng lừ đừ rất hiền (cảm giác đánh giống vis đời cũ tem to tuy nhiên nhanh hơn chút), alnade nhanh hơn, cảm giác giống long v, hoàn thiện tốt hơn long v

Last edited:

Bình luận từ Facebook