Ý tưởng thành lập giải bóng bàn nữ

Duongapaco

Đại Tá
Mấy hôm nay mình không thấy hai bạn TERY & BLT khuấy động ý tưởng này nữa nhỉ ? không biết chương trình của các bạn như thế nào rồi mà trầm thế ?

hoahong

Binh Nhì
Em nghĩ cách làm có lẽ như anh Dũng Gai và anh yên đã từng làm: Phải có người cụ thể từ đó suy ra kinh phí cụ thể mới có giải được. Không có anh Dũng gai và anh yên không tổ chức được cái gì đâu.

Mấy hôm nay mình không thấy hai bạn TERY & BLT khuấy động ý tưởng này nữa nhỉ ? không biết chương trình của các bạn như thế nào rồi mà trầm thế ?

Như vậy mới có 16 nữ tham gia thôi anh ạ ( danh sách này mới tạm thời), em thấy ít quá nên đợi thêm xem có chị em nào tham gia nữa không?. Các anh cho ý kiến thêm giúp chị em nữa nhé.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Các bạn gọi điện hay nhắn tin mời mọi người cụ thể đi, nếu đã thiện chí tổ chức thì phải sắn tay lên vào cuộc sâu sát vào bạn nhé, nếu cứ như thế này thì chắc không thành giải được đâu bạn ah
Theo mình các bước cần cụ thế như sau
1. Bạn gọi điện hay nhăn tin mời các bạn nữ tham gia giải, nói cụ thể số tiền cần nộp để tổ chức giải
2. Sau khi đã mời lên danh sách số người nhận lời tham gia
3. Lập kinh phí tổ chức giải
4. Từ số tiền mọi người nộp so với kinh phí dự kiến phải chi xem thiếu bao nhiêu thì kêu gọi tài trợ
5. Xác định thời gian thi đấu
6. Bốc thăm các nội dung thi đấu
7. Chuẩn bị khai mạc và bế mạc giải ( mời khách dự )
8. Liên hoan tổng kết
Chúc các bạn tổ chức thành công giải, mình sẽ giúp đỡ các bạn trong quá trình tổ chức giải

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Ý tưởng thì rất là hay
Nhưng không thực hiện chẳng hay tý nào
Mong bạn hãy sắn tay vào
Tổ chức giải nữ phong trào đi lên

TERY

Binh Nhì
Gửi bạn hoahong! Mình thấy menber của bạn và cách bạn nói thay các chị em thật vô duyên quá. Có lẽ bạn là một "gay" chăng???

TERY

Binh Nhì
Các bạn gọi điện hay nhắn tin mời mọi người cụ thể đi, nếu đã thiện chí tổ chức thì phải sắn tay lên vào cuộc sâu sát vào bạn nhé, nếu cứ như thế này thì chắc không thành giải được đâu bạn ah
Theo mình các bước cần cụ thế như sau
1. Bạn gọi điện hay nhăn tin mời các bạn nữ tham gia giải, nói cụ thể số tiền cần nộp để tổ chức giải
2. Sau khi đã mời lên danh sách số người nhận lời tham gia
3. Lập kinh phí tổ chức giải
4. Từ số tiền mọi người nộp so với kinh phí dự kiến phải chi xem thiếu bao nhiêu thì kêu gọi tài trợ
5. Xác định thời gian thi đấu
6. Bốc thăm các nội dung thi đấu
7. Chuẩn bị khai mạc và bế mạc giải ( mời khách dự )
8. Liên hoan tổng kết
Chúc các bạn tổ chức thành công giải, mình sẽ giúp đỡ các bạn trong quá trình tổ chức giải
Dạo này bận quá ko vào diễn đàn thường xuyên được. Qua ý tưởng của Bằng lăng tím, Tery thấy các ý kiến của anh Y rất chân thành và quan tâm đến phong trào bóng bàn nữ Lào Cai. Tuy nhiên tery có một số băn khoăn muốn chia se với anh
- Năm vừa rồi anh đã tổ chức một giải dành riêng cho chị em phụ nữ nhân ngày 8/3, bây giờ lại tổ chức liệu có nhiều quá ko?
- Người đứng lên tổ chức, kêu gọi chị em đóng góp kinh phí tham gia có bị cho là "ra oai" ko?
Vì nam giới thì rất đơn giản, nhưng phụ nữ thì phức tạp lắm anh ơi.

Duongapaco

Đại Tá
Mình có thể nói với bạn như thế này
- Chắc không bạn nam nữ nào nghĩ bạn đứng lên tổ chức giải bóng bàn nữ là oai đâu, vì ai cũng biết mình không phải là ngành thể thao nên tổ chức tạo ra sân chơi cho chị em là niềm hạnh phúc rồi vả lại đứng lên tổ chức ai cũng biết là vất vả khó khăn lắm, mình cũng nhiều lần tổ chức lên mình biết mà
- Nếu bạn ngại như thế hoặc ngại mùng 8.3 đã tổ chức rồi nay lại tổ chức nữa thì nhiều quá: theo mình ý này không ngại lắm vì muốn có phong trào đi lên thì cần tạo nhiều sân chơi và tổ chức nhiều giải mới đẩy phong trào đi lên được và như thế sẽ lôi cuốn được nhiều chị em tham gia
- Nếu bạn ngại thì đợi đến dịp 23.9 là ngày truyền thống công ty APT mình tổ chức giải đơn nam thì tổ chức luôn giải đơn và đôi nữ hay ngày 20.10 ngày TLHLHPNVN thì tổ chức giải nữ riêng cũng rất vui
Chia sẻ với bạn một vài suy nghĩ cá nhân, mình biết các bạn chưa tổ chức lần nào nên sẽ khó khăn nhiều. Chúc bạn luôn vui khỏe và góp phần làm được nhiều việc giúp phong trào bóng bàn nữ LC ngày càng phát triển

hoahong

Binh Nhì
Gửi bạn hoahong! Mình thấy menber của bạn và cách bạn nói thay các chị em thật vô duyên quá. Có lẽ bạn là một "gay" chăng???
. Nếu theo giọng văn thì có thể thấy Tery, honggai, gaitabor và duongapaco là 1 ạ.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
. Nếu theo giọng văn thì có thể thấy Tery, honggai, gaitabor và duongapaco là 1 ạ.

Xin cảm ơn về nhận xét của Hoa hồng, nhưng Gai Tabor là một nic riêng, chỉ tham gia diễn đàn cho vui và mong muốn được làm bạn với tấ cả mọi người yêu thích môm bóng bàn. nếu có thể xin được gặp gỡ và giao lưu. chào bạn.

TERY

Binh Nhì
- Chắc không bạn nam nữ nào nghĩ bạn đứng lên tổ chức giải bóng bàn nữ là oai đâu, vì ai cũng biết mình không phải là ngành thể thao nên tổ chức tạo ra sân chơi cho chị em là niềm hạnh phúc rồi vả lại đứng lên tổ chức ai cũng biết là vất vả khó khăn lắm, mình cũng nhiều lần tổ chức lên mình biết mà
- Nếu bạn ngại như thế hoặc ngại mùng 8.3 đã tổ chức rồi nay lại tổ chức nữa thì nhiều quá: theo mình ý này không ngại lắm vì muốn có phong trào đi lên thì cần tạo nhiều sân chơi và tổ chức nhiều giải mới đẩy phong trào đi lên được và như thế sẽ lôi cuốn được nhiều chị em tham gia
- Nếu bạn ngại thì đợi đến dịp 23.9 là ngày truyền thống công ty APT mình tổ chức giải đơn nam thì tổ chức luôn giải đơn và đôi nữ hay ngày 20.10 ngày TLHLHPNVN thì tổ chức giải nữ riêng cũng rất vui
Chia sẻ với bạn một vài suy nghĩ cá nhân, mình biết các bạn chưa tổ chức lần nào nên sẽ khó khăn nhiều. Chúc bạn luôn vui khỏe và góp phần làm được nhiều việc giúp phong trào bóng bàn nữ LC ngày càng phát triển

Ý của anh cũng rất hay! theo Tery có lẽ nên tổ chức vào ngày 20/10 thì ý nghĩa hơn. Nhưng ta cứ phát động ý tưởng từ bây giờ cho các chị em biết còn chuẩn bị anh nhỉ.Theo cảm nghĩ của tery thì chỉ có anh mới là người luôn nghĩ và mang niềm vui đến cho mọi người mà không màng đến lợi ích cá nhân thôi. Mong anh luôn khỏe, hạnh phúc và luôn quan tâm đến phong trào bóng bàn nữ của tỉnh nhà.

Cảm ơn anh Duongapaco nhé, Bằng Lăng Tím biết là đối với chị em nữ việc tổ chức được giải bóng bàn riêng gặp rất nhiều khó khăn. Nên em cũng cứ mạo muội nêu ý tưởng của mình lên Diễn đàn và rất mong muốn ý tưởng đó thành hiện thực để chị em có một sân chơi riêng. Nhưng vì số lượng nữ hơi ít nên có thể theo phương án như anh nêu ra là hoàn toàn hợp lý. Bằng Lăng Tím kính chúc anh mạnh khỏe, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống./.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Theo Bằng Lăng Tím thì các nick bạn kể trên đều vào Diễn đàn với mục đích trao đổi, học hỏi kinh nghiệm và xây dựng Diễn đàn đấy chứ anh.

Gửi Bằng Lăng Tím:

Xin cảm ợn Bằng Lăng Tím đã có lời chia xẻ với Gai Tabor. đúng là tất cả mọi người tham gia diễn đàn bóng bàn để học hỏi kinh nghiệm, được giao lưu trong thể thao, được chúc nhau những lời tốt đẹp trong các buổi tổng kết liên hoan khi kết thúc giải. Những ý tưởng mới về tổ chức các giải của các thành viên yêu bóng bàn tỉnh nhà. Được chia xẻ những tình cảm khi có tin vui hoặc tin buồn của mỗi thành viên chúng ta. Gai Tabor luôn huy vọng anh, chị em chúng ta xẽ luôn đoàn kết, vui khỏe và gặt hái được nhiều thành tích trong thi đấu.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Ý của anh cũng rất hay! theo Tery có lẽ nên tổ chức vào ngày 20/10 thì ý nghĩa hơn. Nhưng ta cứ phát động ý tưởng từ bây giờ cho các chị em biết còn chuẩn bị anh nhỉ.Theo cảm nghĩ của tery thì chỉ có anh mới là người luôn nghĩ và mang niềm vui đến cho mọi người mà không màng đến lợi ích cá nhân thôi. Mong anh luôn khỏe, hạnh phúc và luôn quan tâm đến phong trào bóng bàn nữ của tỉnh nhà.
Thôi thế cũng được, để ngày 20.10 cho có ý nghĩa hơn bạn nhé

Duongapaco

Đại Tá
Theo mình thì: hoahong, gaitabor có thể là một thì đúng hơn, còn mình là: Dươngapaco đây mình chỉ có 1 nic duy nhất này thôi, mình có địa chỉ rõ ràng ( CLB APT ) có lẽ những ai chơi bóng bàn ở Lào Cai đều biết mình đang công tác ở công ty APT và tính mình như thế nào thì mọi người đều rõ, các bạn đừng hiểu lầm nhé. Đọc cách viết tin, bình luận và có những suy nghĩ viết khác người là hiểu ngay là ai thôi, cũng nhiều người biết nhưng họ không muốn nói ra vĩ mỗi người mỗi tính. Theo mình thì điều đó cũng không quan trọng lắm vì diễn đàn là nơi học hỏi giao lưu kết bạn có cùng chí hướng và sở thích nên càng có thêm bạn mới càng vui, nhưng chỉ buồn một nỗi là: Các bạn ấy hay giấu danh quá, một số suy nghĩ của các bạn lại khác mọi người nên làm cho người đọc nghĩ các bạn khác đi, hình ảnh các bạn đôi khi bị méo mó trước mắt người khác và mọi người đánh giá là không vô tư khách quan lợi dụng diễn đàn để làm cái gì đó mà cá nhân mình thích, có thể người trong cuộc không biết mình làm như thế là ngược quy luật khách quan, là tự nói về mình nhiều quá, đáng lẽ để mọi người nói về mình thì hay hơn và nguy hiểm hơn nếu các bạn cứ viết như thế sẽ mất đoàn kết nghiêm trọng. Đôi điều tản mạn mong ai đó như vậy thì thông cảm cho mình nhé

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chán chả muốn chém - chém thỉ chả thấy rõ- rõ chả muốn chém HaHa
Cháu phải nói như thế này mới đúng này: Chán chả muốn chém- chém thật là chán - vì chưa chém đã biết ai chém - và chém như thế nào rồi

Dũng Gai

Moderator
Sao Bác yên ko lập topic (chủ đề ) đăng ký các đôi nữ và đơn nữ từ các CLB đi, chủ đề này nên đóng lại.

Duongapaco

Đại Tá
Cảm ơn anh Duongapaco nhé, Bằng Lăng Tím biết là đối với chị em nữ việc tổ chức được giải bóng bàn riêng gặp rất nhiều khó khăn. Nên em cũng cứ mạo muội nêu ý tưởng của mình lên Diễn đàn và rất mong muốn ý tưởng đó thành hiện thực để chị em có một sân chơi riêng. Nhưng vì số lượng nữ hơi ít nên có thể theo phương án như anh nêu ra là hoàn toàn hợp lý. Bằng Lăng Tím kính chúc anh mạnh khỏe, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống./.
Đúng là từ xưa đến nay chưa có bóng hồng nào đứng lên tổ chức một giải bóng bàn cho phải đẹp ở Lào Cai vì thế cho nên bạn kết hợp với mọi người tổ chức giải sẽ tạo dấu ấn vô cùng tốt đẹp trong lòng người hâm mộ đấy. Mình hy vọng rằng trong thời gian tới bạn sẽ tổ chức thành công giải bóng bàn nữ tỉnh Lào Cai, bạn cứ yên tâm nếu có khó khăn gì bọn mình sẽ giúp đỡ bạn chân thành. Chúc bạn luôn tươi trẻ, mạnh khỏe hồn nhiên yêu đời và vị tha luôn, tham gia tập luyện bóng bàn để có sức khỏe. Mọi việc đang chờ bạn ở phía trước với hy vọng tương lai tươi sáng đang chờ đón bạn. Số người nữ chơi bóng bàn ở Lào Cai ít, trình độ lại không đồng đều, mình không nên cầu toàn, nội dung đành đơn chỉ cần có 8 người chia 2 bảng là ok rồi, còn nội dung đôi nữ nếu được 8 đôi nữa cũng là quý rồi vì đây là giải đóng tiền công tác vận động khó khăn hơn là một CLB đứng lên tổ chức mời mọi người đến chơi

Last edited:

Bình luận từ Facebook