Xử lí bề mặt cốt vợt!!

einstein

Trung Sỹ
Các bác cho e hỏi 1 số cách để xử lí bề mặt cốt nhằm tăng độ bền của cốt khi thay mặt nhiều lần hay các va chạm nhẹ mà ko làm ảnh hưởng đến cảm giác bóng của vợt? e lên google search thì toàn thấy mấy cái link die của 4rum mình, vẫn còn hình ảnh nên hơi tò mò, xin các bác chỉ giáo.

TNTHI HAGIANG

Trung Sỹ
Các bác cho e hỏi 1 số cách để xử lí bề mặt cốt nhằm tăng độ bền của cốt khi thay mặt nhiều lần hay các va chạm nhẹ mà ko làm ảnh hưởng đến cảm giác bóng của vợt? e lên google search thì toàn thấy mấy cái link die của 4rum mình, vẫn còn hình ảnh nên hơi tò mò, xin các bác chỉ giáo.

Cách xử lý triệt để nhất là thang lý cái cũ mua cái mới.;)

ngoctuan0307

Binh Nhì
Chỉ xử lý cán cho đỡ ngấm mồ hôi và cạnh dán viền bảo vệ thôi, chứ mặt vợt thì mình chưa thấy nha.........!

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Bề mặt gỗ có thể chống tước sơ gỗ bằng keo Xiom I-Sure , Stiga có loại j đó e cũng không nhớ tên
Còn phương pháp bảo vệ cốt tốt nhất chỉ là giữ gìn cẩn thận tránh va chạm, tránh nơi có nhiệt độ và đổ ẩm cao.

Kiếm cùn

Trung Sỹ
[video=youtube;htDG5y7_Vdk]http://www.youtube.com/watch?v=htDG5y7_Vdk&feature=related[/video]
Chắc bác đang tim cái này .
Tiếng Tây em nghe không rành lắm , bác nào nghe tốt dịch dùm ace tham khảo luôn .

einstein

Trung Sỹ
thế xử lí cho cán đỡ thắm mồ hôi thế nào hả bạn? mình ra rất nhhieeuf mồ hôi, sau mỗi lần đánh đều lau sạch và phơi khô, nhưng chỉ chơi 1 lát là laaij ướt sũng

jaypark

Trung Sỹ
thế xử lí cho cán đỡ thắm mồ hôi thế nào hả bạn? mình ra rất nhhieeuf mồ hôi, sau mỗi lần đánh đều lau sạch và phơi khô, nhưng chỉ chơi 1 lát là laaij ướt sũng

theo mình bạn lên dùng loại sơn bóng mà khi người ta phun PU lên gỗ xong phun lớp bóng này lên ý.mình thấy nhiều người dùng loại này chứ ko dùng 502,vì 502 dùng 1 thời gian bị biến màu đục và vỡ ra,còn dùng sơn bóng này phun đều 1 lớp,đợi khô làm thêm 1 lớp nữa,nhớ che đậy kỹ phần ko cần vào sơn nhé
nhìn khá là đẹp và ko bóng quá

jaypark

Trung Sỹ
nhưng sẽ bị trơn tay phải ko bạn?
nếu soen cả lên mặt cốt thì có sao ko?

sạc,sơn lên mặt cốt thì có mà vất đi,trước khi fun sơn bóng đó lên bạn cần phải che đậy thật kỹ phần bề mặt cốt,
tất nhiên muốn cốt đẹp ko thấm mồ hôi thì chịu khó trơn 1 tý,nhưng mồ hôi ra chỉ cần lấy khăn lau cái là hết,
ưu điểm là đẹp,ko sợ bay màu cán vợt
nhược điểm cầm hơi trơn

Bình luận từ Facebook