Xin ý kiến về lối đánh của TMB ZLC

kater

Thượng Sỹ
Cac bac cho xem xin chut kim nghiem ve danh TMB ZLC voi a, em danh ZLC cam giac thay met va ton suc hon sardius nhung co ve duong bong di xoay va lan hon. Hien tai em dang su dung Ten64 cho Fh va 05fx cho Bh. ko biet cac cau thu the gioi da ket hop mut ra sao khi su dung TMB ZLC?
Bac nao danh mat tau cho e xin y kien ve viec e ket hop mat H3 untuned voi ZLC, neu ket hop thi co de danh khong va nen su dung mat H3 nao vua nay? vua xoay?

Xin cam on cac bac!

luanmick

Thượng Sỹ
Bác đánh ZLC với Ten mà còn kêu mệt thì sao mà đánh vs mặt tàu được :) :) 2 mặt đấy + zlc cho e đánh thì có mà bay ra ngoài mất ^^Bác mới chuyển từ cốt cacbonn sang ZLC thì thấy xịt là phải rồi! Sẽ phải mất thêm time để quen được bác ạ! Đang cốt nảy chơi sang cốt xịt là phải sửa động tác 1 chút và mất thêm time để phát lực tốt hơn! zlc sẽ xoáy hơn , đặc tính cốt nhẹ, có thể thiên về lối đánh công ôm bàn hơn cũng được!

o3ma

Đại Tá
Ké chủ thread tí. Các bác cho hỏi thêm ngoài Ten ra thì những mút nào hợp với TMB ZLC với lối đánh tấn công 2 càng.
Cám ơn bác chủ.

xukaka

Đại Tá
"em danh Timo Boll ZLC cam giac thay met va ton suc hon sardius " là điều đương nhiên. Nhưng Timo Boll ZLC cho cảm giác nhẹ nhàng linh hoạt, tốc độ không thua kém gì Sar đâu bạn. Bạn hãy thuần phục Timo Boll ZLC sẽ là kiếm tấn công tốt đấy bạn. Timo Boll ZLC cứ Ten mà sử dụng.

kater

Thượng Sỹ
Trên thế giới có vdv nào sử dụng 05fx ko cac bac? Cá nhân e thì thấy 05 fx giật trái tốt, đánh luôn được quả giao bóng nhưng hơi mềm quá. Đỡ giao bóng, cắt xoaáy khó khăn hơn T64 do đặc tính mềm, ăn nhiều xoáy đối phương hơn và đôi công ko hay bằng T64.
Em cứ nghĩ H3 có loại rất nảy chứ? Đâu phải cứ xịt hết đâu mấy bác?

duckhoai

Trung Uý
vua giao luu duoc Amultart vs Timo boll Zlc thay thich' kinh khung? va chac gan bo trung than voi em Timo Boll nay` hihi

Malong999

Trung Tá
Như e hiện tại thì: FH: Rasant turbo, BH: ten 05. Đánh cực phê bác ạ. Mặt rasant giật dị và khó chặn hơn ten nhiều. Bác cứ thử đi ạ E giật mà vừa xoáy vừa mạnh vcđ :3

kater

Thượng Sỹ
Như e hiện tại thì: FH: Rasant turbo, BH: ten 05. Đánh cực phê bác ạ. Mặt rasant giật dị và khó chặn hơn ten nhiều. Bác cứ thử đi ạ E giật mà vừa xoáy vừa mạnh vcđ :3
minh cung thu rasan roi, danh hoi nang dau. lam mat can bang cua vot.mat cung nen kho danh,

xukaka

Đại Tá
Timo Boll ZlZ có tốc độ nhanh, nếu bạn muốn đánh xa bàn, bóng chuội khi cắt thì dùng Ten 64. Nếu giảm tốc độ hơn 1 tý và giật bóng cầu vồng, thì dùng Ten 05FX, tuy nhiên Ten 05FX khi giật bóng, cắt bóng, gò bóng sẽ nảy hơn Ten 64 nhưng ngược lại Control bỏ điểm rơi tốt hơn Ten 64.
Còn Ten 05 cứng hơn, độ xoáy nhiều hơn, cắt bóng, gò bóng nảy ít hơn.
Do đó tùy theo kỹ thuật và độ kiểm soát, cảm giác bóng mà bạn chọn Ten phù hợp. Còn về bản thẩn minh thì 1 ten 05 FX, 1 ten 05 là thấy phù hợp. Có lẽ mình thích cái cảm giác chậm đi một tý, gò bóng, cắt trái tay xoáy hơn.

luckyluckedh

Đại Uý
Mình có nhầm không nhỉ, ten05fx khi giật, gò nẩy hơn 64 và 05 ah xukaka? Trước mình cũng từng đánh 05fx thấy mất lực nhiều lắm, nhiều khi chặn bị tụt lực quá cắm lưới luôn, dòng ten thì mình thấy 05, 64 đều có cái hay. Với mình ten 05 2 bên trên cốt mềm rất ổn cắt, giật, chặn đều xoáy và vào bàn an toàn :D

xukaka

Đại Tá
Nảy ở đây là bóng nảy cao cầu vồng (đường vòng cung bóng đi), chứ không phải nảy nhanh đâu bạn. Còn xét về tốc độ thì Ten 64 > Ten 05 > Ten 05FX (Thông số lần lượt 9.75 -- 9.5 -- 9.25), chính vị vậy nếu chưa quen Ten 05FX mất lực nhiều hơn. Nhưng theo mình nếu chặn bóng và bỏ điểm rơi thì ten 05 và ten 05FX hay hơn.

Bình luận từ Facebook