Xin ý kiến về hạng đấu ở Việt Nam

Toàn Bị Tán

Đại Uý
bạn đánh ko có trái, bên trái chỉ cắt đẩy lại = trình C2, D+ :)

Cái này cho mình được ý kiến, vì ko phải ko thấy người ta ít lên trái là trình chỉ C2,D+, vì dù sao nếu càng phải mình ngon hơn thì nên càng thiên càng phải càng nhiều lợi thế.

Trước có Wang LiQin giờ có Ma Long, 2 ông thần này mấy khi thấy lên trái đâu, Càng phải 2 ông này bao 90% bàn, vô thế là thầu nguyên bàn = càng phải, bóng rớt góc chữ A sát cọc lưới trái mà còn nhào vô tán phải , mấy thằng 2 càng trái phải ngon nhào vô xem đi ra có bầm mặt ko :D

unlucky_child

Đại Uý
Cái này cho mình được ý kiến, vì ko phải ko thấy người ta ít lên trái là trình chỉ C2,D+, vì dù sao nếu càng phải mình ngon hơn thì nên càng thiên càng phải càng nhiều lợi thế.

Trước có Wang LiQin giờ có Ma Long, 2 ông thần này mấy khi thấy lên trái đâu, Càng phải 2 ông này bao 90% bàn, vô thế là thầu nguyên bàn = càng phải, bóng rớt góc chữ A sát cọc lưới trái mà còn nhào vô tán phải , mấy thằng 2 càng trái phải ngon nhào vô xem đi ra có bầm mặt ko :D

bác nói đúng, nhưng mình nói đây ko phải là dùng càng trái để công, mà là xử lý tình huống. Đa phần những ng trình C,D hay đỡ, đẩy, cắt bóng, chứ ko vẩy hoặc giật trái, đỡ bóng như vậy rất bí, mình bị như vậy nên biết.

Toàn Bị Tán

Đại Uý
bác nói đúng, nhưng mình nói đây ko phải là dùng càng trái để công, mà là xử lý tình huống. Đa phần những ng trình C,D hay đỡ, đẩy, cắt bóng, chứ ko vẩy hoặc giật trái, đỡ bóng như vậy rất bí, mình bị như vậy nên biết.

Riêng trình A thì mình ko bàn, vì bắt buộc phải đều 2 càng , và phải cực tốt.
Chứ tầm B đổ xuống, mình vẫn thấy nhiều người chơi 1 càng, càng trái chỉ để cắt trả những quả giao ngắn xuống nặng, bị ép góc trái quá thôi, và để chặn chụp, chứ lên công toàn bắn 1 càng.
Quan trọng tuy họ đánh 1 càng nhưng họ gài bóng bao ác, và khôn, gài thế xong lên công liền, với lại họ bỏ càng trái thì cũng biết sẽ bị dí bên trái, vì vậy họ lại càng có cơ hội né bộ bắn phải. Khó chơi lắm bạn ui. :confused:

Trainee

Đại Tá
Ai muốn biết không càng trái có thể tiến tới đâu có thể tìm Video của Hà Yên Bái, xem hắn đánh càng trái thế nào ! ^^

Bình luận từ Facebook