Xin y kien ve cot vot Iolite Neo!

Thanhdanh

Binh Nhì
Em đang tập bóng bàn, lối chơi gò bóng - giật phải. Em đang định tậu em Iolite Neo vì thấy đây là loại cốt mềm nhưng tốc độ nhanh, kiểu dáng đẹp. Tuy nhiên thấy ít người chơi quá nên không biết thế nào. Xin các bác Pro chỉ giáo giùm! Thanks

dung.vima

Moderator
Con này chỉ có 1 điểm chê nó là đầu vợt và cán vợt không cân bằng nên phần đầu vợt sẽ có cảm giác bị nặng. Bạn chỉ việc quấn thêm cán cho cân bằng. Còn lại về kiểm soát và tốc độ thì khỏi chê

hstungvta43

Trung Sỹ
mình đang chơi iolite neo nè, mình thấy tốc độ iolite neo tốc độ nhanh tương đương muzunov off+, cốt có cảm giác mềm, kiểm soát bóng tốt, chơi hợp với cả mút tàu, đức, nhật

dung.vima

Moderator
mình đang chơi iolite neo nè, mình thấy tốc độ iolite neo tốc độ nhanh tương đương muzunov off+, cốt có cảm giác mềm, kiểm soát bóng tốt, chơi hợp với cả mút tàu, đức, nhật

éc bác nghĩ thía nào mà tốc độ em nó chỉ bằng mazunov zợ. mình nghĩ là hơn nhiều đó !

hstungvta43

Trung Sỹ
hihi, đó là cảm nhận của mình thui, vì off+ mình dán xiom omega 3 còn iolite neo mình dán joola drum nên sự so sánh chỉ là tương đối thui, vì mặt joola drum khá nặng, dán vào iolite neo cầm chẳng khác gì off+ dán xiom

zhang là vis

Đại Uý
cảm nhận của cá nhân em: iolite neo tốc độ khá cao.nhưng vì do dòng alc mà tốc độ cao quá nên lúc đầu đánh thấy rất sướng nhưng càng về sau cảm giác bóng sẽ giảm xuống.iolite neo thì nhanh và nhẹ hơn Viscaria thật,nhưng đòn đánh hạ đối phương thì Viscaria em thấy chắc chắn sẽ hiểm hơn.cán cầm Viscaria cảm nhận em là thích hơn.giá như Viscaria mà nhẹ như iolite thì khỏi nói.nhưng nếu nhẹ hơn chắc Viscaria không còn là Viscaria nữa rồi.hehe

hstungvta43

Trung Sỹ
mình chưa đánh viscara nên không có ý kiến, theo cảm nhận của mình thì iolite tốc độ tốt, kiểm soát tốt, cảm giác mềm, dễ kết hợp mút. Còn cán cầm thì theo mình lúc đầu mới đánh thì thấy tay không được thoải mái nhưng đánh lâu sẽ thấy quen tay thui

HungGL

Đại Tá
cảm nhận của cá nhân em: iolite neo tốc độ khá cao.nhưng vì do dòng alc mà tốc độ cao quá nên lúc đầu đánh thấy rất sướng nhưng càng về sau cảm giác bóng sẽ giảm xuống.iolite neo thì nhanh và nhẹ hơn Viscaria thật,nhưng đòn đánh hạ đối phương thì Viscaria em thấy chắc chắn sẽ hiểm hơn.cán cầm Viscaria cảm nhận em là thích hơn.giá như Viscaria mà nhẹ như iolite thì khỏi nói.nhưng nếu nhẹ hơn chắc Viscaria không còn là Viscaria nữa rồi.hehe

anh thấy cây Zhang của em hay đấy, đừng đổi nh quá loạn e ah!!

jaypark

Trung Sỹ
sau mấy ngày vào keo em nó theo kiểu của bác R_K,đến hôm nay mới được phá trinh em nó
cốt vợt mình dán phải là Hexer pluss,trái mình dán Sliver fx EL hàng dày 1.7mm
tuy nhiên cầm cũng khá là đầm tay,có thể nói cũng hơi nặng chút xíu
cán vợt cầm hơi bé 1 xíu,(tay mình hơi to)
theo dơ của mình là giật phải,gò bóng và bạt
thì thấy em này khá ok,tốc độ tốt,bạt thì khỏi đỡ ,kiểm soát bóng khá là tốt,bóng giật sang thì hơi hiền(hay do mình chưa biết phát lực)
nhưng nói chung mình thấy em này quá ok

dung.vima

Moderator
sau mấy ngày vào keo em nó theo kiểu của bác R_K,đến hôm nay mới được phá trinh em nó
cốt vợt mình dán phải là Hexer pluss,trái mình dán Sliver fx EL hàng dày 1.7mm
tuy nhiên cầm cũng khá là đầm tay,có thể nói cũng hơi nặng chút xíu
cán vợt cầm hơi bé 1 xíu,(tay mình hơi to)
theo dơ của mình là giật phải,gò bóng và bạt
thì thấy em này khá ok,tốc độ tốt,bạt thì khỏi đỡ ,kiểm soát bóng khá là tốt,bóng giật sang thì hơi hiền(hay do mình chưa biết phát lực)
nhưng nói chung mình thấy em này quá ok

Chiều mình cũng có dịp test combo của bác Đạt Jaypark
- Khi kết hợp với hexer plus fh và sriver 1,7mm bh thì đã khắc phục được tình trạng nặng đầu
- Cán cầm vừa với người có lòng bàn tay bé như mình :D ( khả năng là hợp với mình ). Cán vợt giống kiểu của TMB ALC nhưng dẹt hơn chút xíu
- Cốt cứng, không rung, nảy nhưng lại kiểm soát rất tốt (tạo xoáy cực hay)

=> Cốt vợt tốt với mức giá 2t3 : )

tieuho_8x

Đại Tá
Chiều mình cũng có dịp test combo của bác Đạt Jaypark
- Khi kết hợp với hexer plus fh và sriver 1,7mm bh thì đã khắc phục được tình trạng nặng đầu
- Cán cầm vừa với người có lòng bàn tay bé như mình :D ( khả năng là hợp với mình ). Cán vợt giống kiểu của TMB ALC nhưng dẹt hơn chút xíu
- Cốt cứng, không rung, nảy nhưng lại kiểm soát rất tốt (tạo xoáy cực hay)

=> Cốt vợt tốt với mức giá 2t3 : )
Nghi ngờ cái câu này quá trời =))

Bình luận từ Facebook