xin ý kiến đánh giá bàn unrex vs kamito

bachikho

Đại Tá
bác nào trải nghiệm rồi cho xin so sánh chẳng hạn 2 bàn cùng tầm giá là unrex c25 và kamito 6825p như thế nào nhỉ

HaQuocLinh

Thượng Tá
Bàn Unrex mấy nơi gần nhà em cũng lắp. Em để ý thời gian đầu thấy ổn nhưng mấy bàn độhơn 2 năm thấy bị cong vênh khá nhiều khi so với Song Ngư 323. Thật sự đúng là tiền nào của đó bác ạ. Còn Kamito cũng có thấy nhưng cũng xuống nhanh( Lưu ý em không để ý rõ là Unrex hay Kamito loại nào vì không phải của clb e, có thể là loại rẻ tiền hơn nên thế...)

lion

Đại Tá
Nói chung bàn chơi gia đình thì 6-8Tr, bàn lắp club thì tầm 12-16Tr, nếu xịn thì chơi dòng 16Tr++Mình có mua bàn Bình Minh 6.5Tr hồi dịch để trong phòng đánh tập thôi thấy cũng được, lưới thì hơi xấu nhưng không sao.

lion

Đại Tá
Bàn Xiom đắt hơn, nảy, nhưng có hiện tượng bong lót và sơn sau vài năm tương đối khó chịu. Một số dòng bàn DHS, Double Fish thì bóng, nhìn loá mắt khi chơi.

bachikho

Đại Tá
Tính ra bóng bàn quá rẻ bác nhỉ.. Em từng chơi cầu lông, 10tr chỉ đủ chi phí trong 1 năm.. còn cái bàn chơi cả chục năm mà giữ gìn vẫn ok !!
rẻ j, chi phí đồ bb đắt hơn cả tennis (tui chơi cả 2), đôi giày hay cốt bb công nghệ sao nhiều bằng công nghệ áp dụng trong giày và vợt tennis đc, dây tennis thay rẻ bèo so với mặt vợt bb

duc2024

Đại Uý
rẻ j, chi phí đồ bb đắt hơn cả tennis (tui chơi cả 2), đôi giày hay cốt bb công nghệ sao nhiều bằng công nghệ áp dụng trong giày và vợt tennis đc, dây tennis thay rẻ bèo so với mặt vợt bb
Tính tổng thì tennis còn sân bãi, nhặt bóng,.. thì vẫn hơn bb nhiều chứ bác.. :oops:

bachikho

Đại Tá
bác nào đánh thử qua bàn double fish 203M và kamito 6825P rồi có thể cho so sánh đc ko nhỉ (giá tương đương nhau)

Pluripotenial

Đại Uý
bác nào đánh thử qua bàn double fish 203M và kamito 6825P rồi có thể cho so sánh đc ko nhỉ (giá tương đương nhau)
Bàn kamito đánh rất khó chịu nếu ko quen vì quả bóng bị chuội độ nảy ko đều như bàn của Double fish. Bằng tiền thì cứ chọn bàn Double fish bác ạ.

Last edited:

burgboy

Binh Nhì
Bàn Xiom đắt hơn, nảy, nhưng có hiện tượng bong lót và sơn sau vài năm tương đối khó chịu. Một số dòng bàn DHS, Double Fish thì bóng, nhìn loá mắt khi chơi.
đúng là vậy, tôi chơi ở CLB Linh Muối, nhiều bàn XIOM đều bị hiện tượng bong lót và sơn. Rất xấu và giảm trải nghiệm khi chơi.

Bình luận từ Facebook