Xin tư vấn về mặt vợt Yasaka pryde 40

ThuNga

Binh Nhì
Mặt mềm nhưng khá nảy (tưng) nên dùng cho bh bạn à. Nhưng tất nhiên là nếu bạn vẩy cổ tay và giật trái đc. Còn nếu chỉ gò cắt thì ko nên. Còn nếu dùng cho fh thì nhiều lựa chọn sáng giá hơn nhiều

Có ai sử dụng mặt vợt yaska pryde 40 không cho mình xin ý kiến với? ko biết có kết hợp được với gegerly anpha ko? tks

Yasaka Pryde 40 thuộc loại trung bình cứng, nảy tốt, xoáy và cắn bóng xếp vào loại khá, độ bền cao, hợp đánh phải để bạt và giật xung. Mặt này đi với Gergely Alpha giật tương đối êm, bạt tốt, đôi công tốt, chặn đẩy khá, gò kém. Bộ vợt này sẽ đánh tốt ở gần bàn, còn xa bàn thì Gergely Alpha vẫn có nhược điểm đường vòng cung hơi thấp, giật bóng thiếu lực và xoáy, vì vậy hợp với giơ đánh phòng thủ phản công hơn, còn công liên tục thì sẽ bị bất lợi.

Thành Danh

Thượng Sỹ
Yasaka Pryde 40 thuộc loại trung bình cứng, nảy tốt, xoáy và cắn bóng xếp vào loại khá, độ bền cao, hợp đánh phải để bạt và giật xung. Mặt này đi với Gergely Alpha giật tương đối êm, bạt tốt, đôi công tốt, chặn đẩy khá, gò kém. Bộ vợt này sẽ đánh tốt ở gần bàn, còn xa bàn thì Gergely Alpha vẫn có nhược điểm đường vòng cung hơi thấp, giật bóng thiếu lực và xoáy, vì vậy hợp với giơ đánh phòng thủ phản công hơn, còn công liên tục thì sẽ bị bất lợi.
Anh oi,cho em hoi la cot hinoTec off+carbon gia 1trieu 300 co the ket hop vs target force 45 de danh FH dc ko

Anh oi,cho em hoi la cot hinoTec off+carbon gia 1trieu 300 co the ket hop vs target force 45 de danh FH dc ko
Nói chung là được bạn ạ. Tuy nhiên còn phải xem giơ bạn đánh thế nào nữa. Nếu bạn có lực đủ mạnh thì nên dùng Ultim, sẽ hạn chế được độ rung của cốt, cả bộ đánh hay hơn nhiều. Còn nếu lực bạn chỉ trung bình trở xuống thì dùng Force 45 là được rồi, đánh nhiều sẽ quen cảm giác rung nhẹ của nó.

Thành Danh

Thượng Sỹ
Nói chung là được bạn ạ. Tuy nhiên còn phải xem giơ bạn đánh thế nào nữa. Nếu bạn có lực đủ mạnh thì nên dùng Ultim, sẽ hạn chế được độ rung của cốt, cả bộ đánh hay hơn nhiều. Còn nếu lực bạn chỉ trung bình trở xuống thì dùng Force 45 là được rồi, đánh nhiều sẽ quen cảm giác rung nhẹ của nó.
Thanks ad vi da tu van cho minh,chi minh hoi cau cuoi nhe
Cot hinoTec off+carbon
FH: yasaka pryde 30
BH: bluefire M3
day la com bo chuan cho nguoi moi tap phai ko ad

Thanks ad vi da tu van cho minh,chi minh hoi cau cuoi nhe
Cot hinoTec off+carbon
FH: yasaka pryde 30
BH: bluefire M3
day la com bo chuan cho nguoi moi tap phai ko ad
Mới chơi thì thế này là quá tốt rồi bạn ạ. Nhưng nếu là mình thì mình sẽ chơi M3 bên FH và Pryde 30 bên BH :) . Bạn nhớ là Pryde 30 nhé, mặt này mềm. Pryde 40 thì cứng, đánh FH hợp hơn.

Thành Danh

Thượng Sỹ
Nhug bac oi,target 45 ket hop voi off+ danh FH dc ko nhi,luc chau cug goi la trung binh tro xuog

Bình luận từ Facebook