Xin tư vấn về mặt vợt cho người mới đánh

linhdt178

Trung Sỹ
Xin chào, mình trước đánh vui phong trào ở cơ quan dùng cốt Stiga và mặt Donic. Nhưng mình bắt đầu học cơ bản và có nhờ bạn tư ván về mặt dùng cho người mới tập thì được tư vấn mua mặt Xiom tầm 700k, mình có qua Hùng Hà mua 2 mặt Xiom em Hà dán cho mặt đỏ là Xiom Vega Pro(79-012) và mặt đen là Xiom Vega Asia (79-009). Nhưng khi tập thấy mặt Pro nảy quá xin mọi người chỉ giúp nên dùng mặt nào thì phù hợp cho người bắt đầu học cơ bản như mình. Trân trọng cảm ơn!

littlegod

Binh Nhì
Mặt vợt bạn đang có là quá tốt rồi. Mình nghĩ bạn đang tập đánh cơ bản với 1 cây vợt mới thì một công đôi chuyện là vừa học cơ bản vùa làm quen với 1 cây vợt mới. Khi nó đi vào quĩ đạo rồi thì...... coi chừng khỏi tư vấn gì nữa xất.... bạn chỉ biết mua xiom và không thèm ngó đến tenxx gì cả.... chúc bạn thành công.

zhang là vis

Đại Uý
tập nhiều thành quen bác ạ.nhưng tốn thời gian hơn thôi.hihi.nếu bác thấy pro nảy quá thì em nghĩ bác nên thay bằng razka 7 ý ạ.mặt dễ đánh lắm.ko quá nẩy :)

noobteam

Trung Uý
Bạn chịu khó tìm kiếm trên diễn đàn, hoặc trên mạng sẽ có nhiều thông tin bổ ích.

Cá nhân mình thấy có người nói thế này có vẻ hợp lý: "Lúc mới tập chơi thì nên chọn các cốt có độ kiểm soát cao (thường là cốt gỗ, không carbon) để tập cho chuẩn động tác".

Mút thì tùy điều kiện mà sắm, có thể tham khảo thông số qua trang sau:

http://www.bongbanviet.com/index.aspx?site=1&page=21-bang-thong-so-dac-tinh-mut-vot

AndroCS7

Đại Tá
Cốt Stiga khá rung theo m mặt vợt của b là rất ngon rồi h nên mua 1 cái cốt gỗ độ nảy vừa phải là sẽ có 1 combo tốt ngay.

MaiXuanViet

Moderator
Bạn giữ lại 2 mặt, mua 1 cái cốt Topspeed lắp 2 mặt đó vào đánh có lẽ sẽ ổn hơn đó. Topspeed rất dễ chơi, và hầu hết đều hợp với người mới tập. ^^

BB-phuibotay

Binh Nhì
Xin chào, mình trước đánh vui phong trào ở cơ quan dùng cốt Stiga và mặt Donic. Nhưng mình bắt đầu học cơ bản và có nhờ bạn tư ván về mặt dùng cho người mới tập thì được tư vấn mua mặt Xiom tầm 700k, mình có qua Hùng Hà mua 2 mặt Xiom em Hà dán cho mặt đỏ là Xiom Vega Pro(79-012) và mặt đen là Xiom Vega Asia (79-009). Nhưng khi tập thấy mặt Pro nảy quá xin mọi người chỉ giúp nên dùng mặt nào thì phù hợp cho người bắt đầu học cơ bản như mình. Trân trọng cảm ơn!
Có thể làm theo cách này , vừa đỡ nẩy vừa gây khó chịu cho đối phương - nhất là tiếng bóng khi tiếp xúc vợt , E chỉ chơi 3 hôm là quen vợt . Bóc miếng mút cũ ra sau đó dán lại > dùng cái Chai lăn đi lăn lại trên mặt vợt ( làm cho mặt vợt giản ra - tuỳ ý ) mới đầu chỉ nên giản ít sau tăng dân và cũng giúp mình có Cảm giác và quen dần từng công đoạn . Độ bám của Mút hầu như kg thay đổi . ACE nào có ý thay mặt vợt thì nên thử cái cho biết , theo em nghỉ . SẺ THU ĐƯỢC THÀNH QUẢ

Dễ đánh, cảm giác tốt, nhẹ, rất bền, giá cả phải chăng thì bạn làm miếng Donic Bluefire M3 là chuẩn luôn. Mới tập nên đánh cốt trung bình cứng với mặt mềm hơn là cốt mềm mặt cứng. Cốt mềm mặt mềm thì hơi xịt quá, hợp với người Châu Âu hơn là Châu Á.

Thành Danh

Thượng Sỹ
Dễ đánh, cảm giác tốt, nhẹ, rất bền, giá cả phải chăng thì bạn làm miếng Donic Bluefire M3 là chuẩn luôn. Mới tập nên đánh cốt trung bình cứng với mặt mềm hơn là cốt mềm mặt cứng. Cốt mềm mặt mềm thì hơi xịt quá, hợp với người Châu Âu hơn là Châu Á.
Cot M3 nay co ben hon pilot power cua cornileau ko ad,voi M3 co do nảy ko

ok donic hình như bọn Clb Duy Hưng là nhà phân phối,bán hình như có quà tặng

Bình luận từ Facebook