Xin tư vấn về keo sữa và dầu tune mặt vợt H3

vanhiep

Binh Nhất
Dầu/Tune nó là cả một công trình nghiên cứu, chẳng có tốt, chẳng có dở :D
Không đơn thuần là mua dầu về tune
Em có 2 lựa chọn: 1. Mua dầu tune chính hãng, tune theo hướng dẫn; 2. Tune theo giới bóng bàn custome, cái này em phải nghiên cứu, học hỏi, rất cần thời gian, tâm trí, học phí (tune hỏng, …) - em lên FB tìm Trần Trọng Minh mua dầu và hỏi nhé! Minh ok đấy!
vâng thanks a nhé để e tìm và liên lạc thử

dammebongban

Trung Uý
lâu hỏng là lâu hỏng trong lọ à bác? thế còn tính năng thì sao ạ, có giữ đc lâu ko
Trong lọ đậy kín chứ. Tính năng - với mình thì THƯỜNG sau 2 tháng là bóc keo, mình thấy nó như nhau( mình chưa bao giờ để quá 2 tháng).
Duy nhất 1 lần để keo Yasaka trên mặt xiom 4 tháng bóc ra bình thường( ném cục keo xuống nền nhà nó vẫn mềm( vẫn nẩy tưng tưng ) :D :D :D

bachikho

Đại Tá
nói chung nếu bác nào thấy đánh mặt tàu mà mệt với tốn sức nghĩa là k hợp roài, tốt nhất k nên cố làm j, toàn thấy các bác nói đánh tàu phải khoẻ với thể lực kinh khủng lắm, cái quan điểm đó là dành cho đánh nhật đức (thiên về vã vào bóng, lợi dụng độ nảy của mặt), mặt tàu k đánh thế mà tàu chỉ tạo xoáy (các bác có để ý là tụi tàu hầu như k bao h bạt k, trừ bóng cao tếu thì đập còn đâu gần như giật 100%), nếu để tạo xoáy đúng với mặt tàu thì cứ vào dày và kéo lên, chả thấy có j đòi hỏi phải thể lực kinh khủng cả

vanhiep

Binh Nhất
nói chung nếu bác nào thấy đánh mặt tàu mà mệt với tốn sức nghĩa là k hợp roài, tốt nhất k nên cố làm j, toàn thấy các bác nói đánh tàu phải khoẻ với thể lực kinh khủng lắm, cái quan điểm đó là dành cho đánh nhật đức (thiên về vã vào bóng, lợi dụng độ nảy của mặt), mặt tàu k đánh thế mà tàu chỉ tạo xoáy (các bác có để ý là tụi tàu hầu như k bao h bạt k, trừ bóng cao tếu thì đập còn đâu gần như giật 100%), nếu để tạo xoáy đúng với mặt tàu thì cứ vào dày và kéo lên, chả thấy có j đòi hỏi phải thể lực kinh khủng cả
Bác nói đúng mặt tàu chỉ giật và nó tạo xoáy nhiều.Bóng nó sang khó chịu,chứ còn nói về quả Bạt thì mặt tàu ko phải là hay.

mcfly

Thượng Tá
Bác nói đúng mặt tàu chỉ giật và nó tạo xoáy nhiều.Bóng nó sang khó chịu,chứ còn nói về quả Bạt thì mặt tàu ko phải là hay.
mặt tàu lợi hại nhất khi giật phá xoáy và khi giật bóng đi chuội. giật những quả này cần động tác nhanh, dùng cánh tay và bộ chân phải nhanh. giật với mặt đức nhật mới là nhàn.

đánh mặt tàu cần kéo lên là đúng vì phải vỗ bóng dày hơn mặt khác nhưng chỉ là nguyên lý, không đơn giản quá như vậy.
nó là tổng hoà cả một động tác bao gồm chân tay mặt mũi cơ bụng cơ đùi cổ tay - mặt tàu đòi hỏi nội lực phải “cao” mới cho cú đánh “không thấy bóng”.

ý em mệt là mệt thế đó.

dammebongban

Trung Uý
Nay lại muốn quay lại chơi H3. xin hỏi các bác: Loại dầu Tune nào hiện nay được cho là tốt ( Hiệu quả tune kéo dài... vv ), mình hay dùng H3.NT
trước mình cũng dùng dầu: Haifu loại thông thường( Sea Moon ); dầu tune của cu e TranTrongMinh
Cảm ơn ae đã đọc tin.

tund1204

Trung Sỹ
Nay lại muốn quay lại chơi H3. xin hỏi các bác: Loại dầu Tune nào hiện nay được cho là tốt ( Hiệu quả tune kéo dài... vv ), mình hay dùng H3.NT
trước mình cũng dùng dầu: Haifu loại thông thường( Sea Moon ); dầu tune của cu e TranTrongMinh
Cảm ơn ae đã đọc tin.
haifu vàng NT theo mình dễ chơi nhất , bóng dề loop hơn hẳng , control cũng tăng nhiều , haifu đen thì bóng ra giữ đặc trưng vòng cung thấp nhưng dễ mắc lỗi bóng ko qua lưới ,nếu bạn thích đánh ác thì em nó . Falcon cũng đc , loki thì cảm giác hơi yếu , còn 3 dầu mè ,baby oil tào lao thì từng tune hư mút nên khuyên ko nên đụng dô

dammebongban

Trung Uý
haifu vàng NT theo mình dễ chơi nhất , bóng dề loop hơn hẳng , control cũng tăng nhiều , haifu đen thì bóng ra giữ đặc trưng vòng cung thấp nhưng dễ mắc lỗi bóng ko qua lưới ,nếu bạn thích đánh ác thì em nó . Falcon cũng đc , loki thì cảm giác hơi yếu , còn 3 dầu mè ,baby oil tào lao thì từng tune hư mút nên khuyên ko nên đụng dô
Tune Haifu NT(mầu đen) Đúng như bạn nói bóng ra nẩy & tune cũng nhanh thấm/cong(5 phút là mặt đã cong tớn lên rồi) :) . => bạn nào muốn tune nhanh & bóng ác thì dùng Haifu NT.đen nha.
Thks b, mình mua thử NT vành xem sao!

Last edited:

Bình luận từ Facebook