Xin tư vấn về keo sữa và dầu tune mặt vợt H3

vanhiep

Binh Nhất
Hi các bác
1.Cho e hỏi là trên thị trường thì loại keo sữa nào dùng ok nhất và ko bị tình trạng vón cục khi quét.Cùng với đó là có thể được thời gian lâu lâu chút.Vì chỉ có mình em sử dụng thôi.
2.Do em đang sử dụng mặt H3 tuyển QG lót xanh và em muốn tune thì loại nào tune ok nhất.Nếu dc kèm theo hướng dẫn để tune thì càng tốt.
Thanks các bác nhiều

hoangday113

Thượng Sỹ
Hi các bác
1.Cho e hỏi là trên thị trường thì loại keo sữa nào dùng ok nhất và ko bị tình trạng vón cục khi quét.Cùng với đó là có thể được thời gian lâu lâu chút.Vì chỉ có mình em sử dụng thôi.
2.Do em đang sử dụng mặt H3 tuyển QG lót xanh và em muốn tune thì loại nào tune ok nhất.Nếu dc kèm theo hướng dẫn để tune thì càng tốt.
Thanks các bác nhiều
Có cái loại gì của dhs 150k 1 tuýp nhìn như tuýp sữa rửa mặt á bác.
Lột ra cũng dễ :)

Trainee

Đại Tá
Hi các bác
Thanks các bác nhiều
Câu chuyên tune không đơn giản như thế để em hỏi một câu là được; mầy mò tra tìm diễn đàn, google và tự làm tự phá đốt mặt đi.
Em lên facebook tìm Trần Trọng Minh, mua đồ ở đó và nhờ tư vấn tune có lẽ sẽ thỏa mãn 8-90% nhu cầu.

Đã chơi H3 NT xanh thì chơi keo sang tý cũng đc.
Anh thấy keo này dùng ổn, mỏng mà dai, bền tính năng; còn không thì cứ Rồng Việt cho nó bình dân.

bachikho

Đại Tá
Câu chuyên tune không đơn giản như thế để em hỏi một câu là được; mầy mò tra tìm diễn đàn, google và tự làm tự phá đốt mặt đi.
Em lên facebook tìm Trần Trọng Minh, mua đồ ở đó và nhờ tư vấn tune có lẽ sẽ thỏa mãn 8-90% nhu cầu.

Anh thấy keo này dùng ổn, mỏng mà dai, bền tính năng; còn không thì cứ Rồng Việt cho nó bình dân.

View attachment 146093
yasaka chưa xài, rồng việt thua xa energy long, có cái dhs I5 khá ngon
Đơn mua của bác người khác ko xem được đâu!
đã sửa link

M.Hoang

Đại Tá
Em đã sd qua các keo i5, 729, g2, rồng việt, comfy của trần trọng minh, lidu. Enery long đang test thì thấy i5 đắt nhấ và cũng ngon nhất. Yasaka và butter chưa thử. Nhưng chắc tiền nào của nấy thôi b.

bachikho

Đại Tá
Em đã sd qua các keo i5, 729, g2, rồng việt, comfy của trần trọng minh, lidu. Enery long đang test thì thấy i5 đắt nhấ và cũng ngon nhất. Yasaka và butter chưa thử. Nhưng chắc tiền nào của nấy thôi b.
đương nhiên tiền nào của nấy nhưng thấy energy long có vẻ ngon bổ rẻ

vanhiep

Binh Nhất

View attachment 146093
Em quan trọng chất lượng a ơi,còn giá cả cũng ko quan trọng lắm á.A có biết loại dầu tune nào ok nữa ko a?

vanhiep

Binh Nhất

View attachment 146093
Em quan trọng chất lượng a ơi,còn giá cả cũng ko quan trọng lắm á.A có biết loại dầu tune nào ok nữa ko a
bác có biết loại dầu tune mặt nào tốt ko vậy?

vanhiep

Binh Nhất
Vâng e quan trọng cái chất lượng thôi bác ah

dammebongban

Trung Uý
Mình không rành về keo sữa, nhưng trước giờ toàn xài loại này, thấy dễ dán, lột cũng dễ mà dính chắc.View attachment 146094
Mình dùng 2 loại keo Yasaka & i5 rồi thì thấy:
1. Độ dính: i5 > Yasaka
2. Lâu hỏng/lâu vón cục: i5 < Yasaka( yasaka để cả năm cũng vẫn ko vón cục)
=> Nếu chơi tàu nên chọn i5, còn lại thì nên chọn Yasaka.

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Em quan trọng chất lượng a ơi,còn giá cả cũng ko quan trọng lắm á.A có biết loại dầu tune nào ok nữa ko a

bác có biết loại dầu tune mặt nào tốt ko vậy?
Dầu/Tune nó là cả một công trình nghiên cứu, chẳng có tốt, chẳng có dở :D
Không đơn thuần là mua dầu về tune
Em có 2 lựa chọn: 1. Mua dầu tune chính hãng, tune theo hướng dẫn; 2. Tune theo giới bóng bàn custome, cái này em phải nghiên cứu, học hỏi, rất cần thời gian, tâm trí, học phí (tune hỏng, …) - em lên FB tìm Trần Trọng Minh mua dầu và hỏi nhé! Minh ok đấy!

M.Hoang

Đại Tá
Mình dùng 2 loại keo Yasaka & i5 rồi thì thấy:
1. Độ dính: i5 > Yasaka
2. Lâu hỏng/lâu vón cục: i5 < Yasaka( yasaka để cả năm cũng vẫn ko vón cục)
3. Độ dai: i5 = Yasaka
=> Nếu chơi tàu nên chọn i5, còn lại thì nên chọn Yasaka.
lâu hỏng là lâu hỏng trong lọ à bác? thế còn tính năng thì sao ạ, có giữ đc lâu ko

haimizuki

Binh Nhất
Dầu tune thì bình dân sài haifu, falco tempo hay dầu tune invi của bác Trần Trọng Minh.
H3 nt bản thân nó đã khá dễ đánh, muốn tune thì quét 1 lớp lót, xong quét 1 lớp tune rồi đợi 1 ngày dán zô oánh.

mcfly

Thượng Tá
Dầu tune thì bình dân sài haifu, falco tempo hay dầu tune invi của bác Trần Trọng Minh.
H3 nt bản thân nó đã khá dễ đánh, muốn tune thì quét 1 lớp lót, xong quét 1 lớp tune rồi đợi 1 ngày dán zô oánh.
H3 không dễ đánh đâu bác - nhìn oai thôi chứ đánh mệt lắm.
bác dùng keo gì cũng được miễn là dán dính - quan trọng là dán mỏng và nhiều lớp nhé

lion

Đại Tá
Từ năm 2008 ITTF đã cấm keo tăng lực (VOC) trong bóng bàn vì tính độc hại và khả năng thay đổi tính năng (làm mềm, tăng lực, tăng xoáy) cho mặt vợt, hiệu ứng đã giúp nhiều tên tuổi trong làng bóng bàn thế giới lên đỉnh vinh quang.

Tại Việt Nam, em không biết tại các giải chuyên nghiệp các VĐV còn dùng loại keo này không, tuy nhiên có vẻ BTC của các giải đấu này chưa được trang bị dụng cụ, thiết bị để kiểm tra đo đếm dụng cụ của VĐV trước và sau trận đấu?!

Bóng bàn phong trào thì chắc chắn là vẫn còn sử dụng nhiều, đặc biệt là các đại ca là tín đồ của mút Tàu, mút ta, mút chế…Nếu về mục đích giao lưu nhẹ nhàng, tập luyện hàng ngày, đánh cho ra mồ hôi về uống bia ăn cơm cho ngon thì đối thủ dùng loại vợt gì, mút gì, keo gì cũng chả có ý nghĩa gì sất!

Tuy nhiên, nếu nói về thói quen, niềm đam mê thì hiển nhiên là có lý do để ae sử dụng, chả ai nói gì cả.

Có lẽ một số ae thắc mắc là liệu keo sữa khác nhau thì hiệu quả có khác nhau không? Theo em biết thì đặc tính chung của keo gốc nước (keo sữa) là giúp liên kết cốt vợt và mút vợt, tính năng của keo tăng lực tuy vẫn còn nhưng gần như đã triệt tiêu. Vì thế các hãng sx mặt vợt buộc phải làm cuộc cách mạng về mút để bù đắp lại “thiệt thòi” của người tiêu dùng.

Tuỳ hãng khác nhau, tuỳ công nghệ mà có thể keo của các hãng sx có độ đậm đặc, khả năng bay hơi khô nhanh, độ tinh mịn, độ bám dính, thời gian duy trì tính năng dài hay ngắn, lúc bóc ra dễ hay khó…Nếu như khả năng của keo tăng lực không còn nữa thì chỉ còn cách chọn keo nào phù hợp với sở thích mà dùng thôi.

Em thì không quan trọng lắm về keo, miễn sao là keo sữa, giá ổn, đánh ngày 2-3 tiếng, tầm 2-3 tháng thấy vẫn bám dính tốt, bóc ra để dán lại dễ dàng là OK. Em cũng không dùng mặt Tàu nên không biết chia sẻ suy nghĩ về việc dùng riêng hay kết hợp keo với dầu tune thế nào, nhưng mà không biết thì thôi, biết rồi trót dùng đau đầu lắm :)

Bình luận từ Facebook