Xin tư vấn về cốt vợt

namnhv3

Binh Nhì
Xin chào ace trên diễn đàn!
Em trình ruồi ạ. Trước giờ em đang chơi cây Leoviz Diamond Pro, cảm giác giống giống với Sardius (cái này đúng sai thế nào mong các bác chỉ giáo thêm ạ :D
Em đang có hứng thú với 2 cây: Timo Boll ALC và Innerforce Layer ZLC.
Nhờ ace tư vấn giúp em là em nên chuyển sang cây nào thì hơn ạ?
Em xin cảm ơn ạ!

Last edited:

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Bạn phải định hình lối đánh thế nào đã. Công hay thủ, giật hay bạt...
Công thì đừng loại tốc độ speed.
Muốn cắt xoáy thì cần độ xoáy spin.
Muốn kiểm soát (thủ hoặc gạt...) thì cần độ kiểm soát control.

Tất nhiên cần phối hợp với mặt vợt nữa.

namnhv3

Binh Nhì
Bạn phải định hình lối đánh thế nào đã. Công hay thủ, giật hay bạt...
Công thì đừng loại tốc độ speed.
Muốn cắt xoáy thì cần độ xoáy spin.
Muốn kiểm soát (thủ hoặc gạt...) thì cần độ kiểm soát control.

Tất nhiên cần phối hợp với mặt vợt nữa.
@Hangruoi
Em chơi tấn công bằng giật là chủ yếu ạ :D
Vậy thì nên chọn theo dòng cốt nào ạ?

Last edited:

namnhv3

Binh Nhì
Timo Alc đi bác, dễ chơi, bán lại cũng ko lỗ bao nhiêu.
Cây diamond giơ giật thì bỏ đi bác, êm, nẩy, chặn đẩy thì ok chứ giật cảm giác trơ bóng lắm, không nhún vào và xoáy như alc
@suytnuaxautrai
Thank bác.
Em cũng cảm giác giật không xoáy mấy, chỉ được cái bạo lực T_T
Còn dòng ZLC thì bác thấy sao ạ? Con Innerforce Layer ZLC cũng đặc biệt hơn các con ZLC khác vì kết cấu khác thì phải :rolleyes:

Last edited:

bocau

Đại Tá
Em trình ruồi ạ. Trước giờ em đang chơi cây Leoviz Diamond Pro, cảm giác giống giống với Sardius (cái này đúng sai thế nào mong các bác chỉ giáo thêm ạ :D
Em xin cảm ơn ạ!
Cứ thử hết đi rồi biết cảm giác nha; Cần con chân dài nào gặp @bocau đáp ứng cho..hi

trai_bt

Binh Nhất
Alnon kokutaku gần như timo alc, giá siêu mềm, 1xxx

Attachments

3.2 MB · Đọc: 54

amateur

Trung Uý
Em xin cảm ơn ạ!
Tmb alc thì giật cắm và xoáy công thủ cân bằng nên kết hợp mặt cứng, đặc biệt hợp mặt tàu cho quả giật cực xoáy. Còn inner zlc thì ít rung hơn alc hợp mặt độ cứng trung bình, dễ chơi hơn dòng thuần carbon bạn đang chơi. Nếu chuyển sang cây inner thì dễ làm quen hơn nhưng riêng mình thích alc hơn.

Daoky09

Đại Tá
Chắc có cây định bán kê kê, Cây này đánh bóng 40+ mệt lắm nếu kỹ thuật chưa tốt.
Cháu nói " Kỹ thuật chưa tốt " rất đúng nhưng vẫn " trìu tượng ". Theo chú: đối với dòng Inner nói riêng hay dòng cốt dẻo - rung nói chung, cần phải ôm vào bóng và phát lực tốt mới chơi hay được. Còn những người phang thẳng vào bóng (thường chơi cốt cứng, bề mặt Hinoki - nhả bóng nhanh ) mà chơi cốt dẻo thì cứ thấy "bông bông", chỉ vài ngày là bỏ thôi.

Trainee

Đại Tá
Cháu nói " Kỹ thuật chưa tốt " rất đúng nhưng vẫn " trìu tượng ". Theo chú: đối với dòng Inner nói riêng hay dòng cốt dẻo - rung nói chung, cần phải ôm vào bóng và phát lực tốt mới chơi hay được. Còn những người phang thẳng vào bóng (thường chơi cốt cứng, bề mặt Hinoki - nhả bóng nhanh ) mà chơi cốt dẻo thì cứ thấy "bông bông", chỉ vài ngày là bỏ thôi.
Chuẩn như chú nói ạ. Nếu đánh được tốt thì dòng này cực hay, vừa như cốt gỗ vừa như cốt sợi.

Bình luận từ Facebook