Xin tư vấn so sánh 2 cốt Timoboll Spirit và Michael Maze

phongzidan

Binh Nhì
Các bác, em trước giờ đánh Sardius cáng đồng, nhưng lâu ngày thấy có chỗ ko hài lòng là tưng quá kiểm soát phòng thủ chụp bóng ko được. Nên em tính đổi, tham khảo thì thấy 2 cây này hấp dẫn mà ko biết cây nào ngon và được hơn.

bác nào từng đánh rồi tư vấn em giúp, sẵn tư vấn luôn dùng mặt vợt gì cho phù hợp nhé !

lamtq

Đại Tá
Các bác ơi,

Em lại thêm phân vân cho cây vợt này nữa, em lựa chọn cây này andro Blade Treiber Z

Các bác cho em ý kiến giùm nha
b phân vân nhìu wa. phân vân cho xong đi rùi hãng hỏi.
còn theo tớ thì đã dùng sar rồi nhảy wa mấy dòng này là cả 1 vấn đề. thử trc ko thì bỡ ngỡ lại bảo ae lừa

phongzidan

Binh Nhì
Bác thông cảm cho, hồi trước vợt bóng bàn có mấy cây, giờ nhiều quá ko biết cây nào ? Em đánh sar bị bệnh khó kiểm soát bóng chụp, giật mấy trái gấp ko kiềm được nên khó tạo xoáy. Em muốn chuyển cốt vợt nhưng ko có lấy đâu đánh thử. Haiza, đọc thông số trên mạng người ta ca ngợi 3 cây đấy nhiều lắm ! Mà em còn chưa được nhìn cây nào ngoài đời thực nữa sao mà lựa, nên phân vân đành chịu. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em cám ơn rất nhiều !

lamtq

Đại Tá
Bác thông cảm cho, hồi trước vợt bóng bàn có mấy cây, giờ nhiều quá ko biết cây nào ? Em đánh sar bị bệnh khó kiểm soát bóng chụp, giật mấy trái gấp ko kiềm được nên khó tạo xoáy. Em muốn chuyển cốt vợt nhưng ko có lấy đâu đánh thử. Haiza, đọc thông số trên mạng người ta ca ngợi 3 cây đấy nhiều lắm ! Mà em còn chưa được nhìn cây nào ngoài đời thực nữa sao mà lựa, nên phân vân đành chịu. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em cám ơn rất nhiều !
treiber Z tớ chưa thử nhưng nếu SAr bị dư lực, khó control mà mún chuyển xuống thì M.Maze tốt hơn nhé b. ko bỡ ngỡ mà tốc độ cũng ko kém lắm, bù lại control tuyệt vời

ngtrantoan

Đại Tá
andro Blade Treiber Z cây này cũng là 1 lựa chọn kg tồi, bạn thích cây nào thì mút thôi, phân vân nhiều mệt óc lắm. Tiện thể bạn cứ ra cửa hàng bán cốt, xem 2 cây Spirit hoặc Maze như thế nào, cầm chắc tay hay kg rùi mua.
Theo mình nghĩ đa số anh em ở trên dd đều thấy cây Maze tốt hơn hiii, mà hình như mình cũng thấy vậy. Mút thì 1 bên Ten, 1 bên Donic đi bác, Donic cho kiểm soát bóng :D
Với lại kiểm soát bóng tốt hay không là do cảm giác của mình nữa, Zhang Jike cầm cây Viscaria đó kiểm soát bóng Number 1

Last edited:

Duc_NM

Đại Tá
Sar tốc độ cao, khó kiểm soát. Maze tốc độ kém chút một mười một tám, kiểm soát hơn hẳn. TBS tốc độ kém nhất, kiểm soát hơn Sar, kém Maze chút. Nếu đổi từ Sar thì nên sang Maze sẽ nhanh làm quen hơn, chú ý đánh Maze nhớ tạo ma sát nhiều hơn sẽ hiệu quả hơn.

tuyetvu79

Đại Tá
andro Blade Treiber Z cây này cũng là 1 lựa chọn kg tồi, bạn thích cây nào thì mút thôi, phân vân nhiều mệt óc lắm. Tiện thể bạn cứ ra cửa hàng bán cốt, xem 2 cây Spirit hoặc Maze như thế nào, cầm chắc tay hay kg rùi mua.
Theo mình nghĩ đa số anh em ở trên dd đều thấy cây Maze tốt hơn hiii, mà hình như mình cũng thấy vậy.
.........
Sar tốc độ cao, khó kiểm soát. Maze tốc độ kém chút một mười một tám, kiểm soát hơn hẳn. TBS tốc độ kém nhất, kiểm soát hơn Sar, kém Maze chút. Nếu đổi từ Sar thì nên sang Maze sẽ nhanh làm quen hơn, chú ý đánh Maze nhớ tạo ma sát nhiều hơn sẽ hiệu quả hơn.
.......
tất nhiên là maze...tuyệt hơn rùi
vì ......mình còn dư 1 em mazeST 98%....để bán mừ:D:D...he...he
[URL=http://s1354.photobucket.com/user/tuyetvu79/media/IMG_1604_zps15f3b597.jpg.html] [/URL]
[URL=http://s1354.photobucket.com/user/tuyetvu79/media/IMG_1602_zps2234d33d.jpg.html] [/URL]
[URL=http://s1354.photobucket.com/user/tuyetvu79/media/IMG_1600_zps8d179695.jpg.html] [/URL]
[URL=http://s1354.photobucket.com/user/tuyetvu79/media/IMG_1597_zpsd71bca0f.jpg.html] [/URL]

ngtrantoan

Đại Tá
Toàn là bảo kiếm haha, mình mà có dư tiền mình cũng mua 1-2 cây về chơi cho biết kaka. Mà sao e thấy cái cán FL của các cây vợt, các hãng đều khác nhau k theo 1 cái chuẩn gì hết

tuyetvu79

Đại Tá
cán đuôi cá mừ bạn...làm sao giống y nhau được.....
he....có cả 31.900 loài cá mà có con nào ...đuôi giống con nào đâu...:D:D
thế mới đa dạng, phong phú...cho AE kém cá chọn canh chứ...;)

phongzidan

Binh Nhì
Toàn là bảo kiếm haha, mình mà có dư tiền mình cũng mua 1-2 cây về chơi cho biết kaka. Mà sao e thấy cái cán FL của các cây vợt, các hãng đều khác nhau k theo 1 cái chuẩn gì hết
bác ơi, xóa mù giùm em cái, thiệt tình đọc thấy viết tắt chữ FL, FH, BH, .... em không hiểu, các bác có tự điển xin chỉ giúp em, em cám ơn nhiều !

Duc_NM

Đại Tá
bác ơi, xóa mù giùm em cái, thiệt tình đọc thấy viết tắt chữ FL, FH, BH, .... em không hiểu, các bác có tự điển xin chỉ giúp em, em cám ơn nhiều !
FL: Flared (dạng đuôi cá), AN: Anatomy (dạng phình ở giữa), ST: Straight (dạng thẳng). FH: Forehand (tay thuận), BH: Backhand (tay nghịch, trái).

xukaka

Đại Tá
Timo Boll Spirit trọng lương sẽ nặng nhất dòng ALC, control thấp nhất. Nếu lựa chọn ALC thì Zhangz ALC, Vis, Timo Boll ALC sẽ hợp lý hơn.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Timo Boll Spirit trọng lương sẽ nặng nhất dòng ALC, control thấp nhất. Nếu lựa chọn ALC thì Zhangz ALC, Vis, Timo Boll ALC sẽ hợp lý hơn.

Em thấy TBS đánh hay mà bác, điều khiển cũng hay, đánh với tàu hay hai mặt Ten đều thấy dễ vào bàn lớm. Nhưng mà đúng như bác nói, em sẽ chọn TMB ALC cơ ạ :D :D

xukaka

Đại Tá
Ka.............tớ chơi nhiều vợt nên hiểu nhiều về vợt,.......khỉ nỗi kỹ thuật không lên được nữa......nếu bạn thích cốt vợt dòng ALC mà thích cảm giác nặng đầu thì Timo Boll Spirit chính là nó...khaaaaaaaaaa...bởi vì nó nặng

phongzidan

Binh Nhì
Các bác ơi,
Em cám ơn các bác nhiều lắm, em sẽ chọn M.Maze để đánh, giờ thì các bác xem có ai có cây nào cũ mà đẹp thì nhắn lên được em mua, chứ mua mới nặng đô wá, hơn 2 tr mất rồi. Vỉ còn phải mua mút nữa, em giờ đang FH= Nitaku Micro và BH = donic coppa jo gold FD (Em ko biết nó là j nên đánh y chang trên mút ghi). miếng BH thấy đánh ko ổn lắm. (Vợt là Sar tem đồng lâu rồi).

GIờ em thay miếng donic và kiếmc ây M.Maze, hợp lý ko ? ai có hàng show lên nhé !. Em ở Tp.HCM

Duc_NM

Đại Tá
Các bác ơi,
Em cám ơn các bác nhiều lắm, em sẽ chọn M.Maze để đánh, giờ thì các bác xem có ai có cây nào cũ mà đẹp thì nhắn lên được em mua, chứ mua mới nặng đô wá, hơn 2 tr mất rồi. Vỉ còn phải mua mút nữa, em giờ đang FH= Nitaku Micro và BH = donic coppa jo gold FD (Em ko biết nó là j nên đánh y chang trên mút ghi). miếng BH thấy đánh ko ổn lắm. (Vợt là Sar tem đồng lâu rồi).

GIờ em thay miếng donic và kiếmc ây M.Maze, hợp lý ko ? ai có hàng show lên nhé !. Em ở Tp.HCM
Bác lục lại topic cũ ở cốt vợt xem có cái Maze rất cũ nhưng chắc dùng còn tốt chán vừa được mua đi bán lại rồi lại rao lại với giá tầm 1tr đấy.

Vài ngày trước mình vừa bán cây Maze ST có 1.55 còn mới lắm thế mà bạn không hỏi sớm nhỉ :)

phongzidan

Binh Nhì
Bác ơi, tay em hay ra mồ hoi nên có chơi thì FL, chứ ST có ngày đối thủ "ăn đòn" zới em. Tội lỗi lắm, ... kakaka
Em mới lục lại cây Maze, hình như không có, có cây Almutat à, mà cây này em không biết nó thế nào ?

Duc_NM

Đại Tá
Bác ơi, tay em hay ra mồ hoi nên có chơi thì FL, chứ ST có ngày đối thủ "ăn đòn" zới em. Tội lỗi lắm, ... kakaka
Em mới lục lại cây Maze, hình như không có, có cây Almutat à, mà cây này em không biết nó thế nào ?
Nó đây http://bongban.org/threads/ld-thanh-ly-butterfly-m-maze-can-fl.21106/ ,nhưng hình như về miền Tây rồi.

Amutart nếu đánh với Ten hay các loại mặt khác thì chắc là trong top đỉnh nhất của cốt vợt, còn với mặt Tàu thì chắc không được. Nói chung tiền nào của đó Amu mới 4.3tr cơ mà.

Bình luận từ Facebook