Xin tư vấn mút cho cốt Super Jun

Phải thử nhiều cây mới kl so sánh được bác ạ. Thực tế số đông thì SJ sẽ kiểm soát, bớt hỗn hơn J khá nhiều.
Nói riêng dòng SJ cán nó xếp dọc thớ gỗ nên nhiều người thấy cứng so SZJK.
SJ e thấy nảy hơn J kha khá mà, về cảm giác truyền vào tay cây J tốt hơn SJ nhiều nên gò, đặt ngắn dễ hơn, ít bị bềnh

Trainee

Đại Tá
Ok b, nhưng để m sử dụng thuần thục e S. Jun này đã nhé, nó chắc chắn là có ưu điểm khác Jun zlc khá nhiều đây!
Riêng quả móc xoáy dưới gầm bàn lên thì cây này kín xoáy, với độ xoáy cao số 1, không chỉ so với J mà với tất cả các loại cốt mà mình biết. Đánh cây này thì đừng vội demi như SZJK, luôn luôn nghĩ đến tạo xoáy, xoáy ngang càng tốt.

khongsobongxoay

Trung Uý
Riêng quả móc xoáy dưới gầm bàn lên thì cây này kín xoáy, với độ xoáy cao số 1, không chỉ so với J mà với tất cả các loại cốt mà mình biết. Đánh cây này thì đừng vội demi như SZJK, luôn luôn nghĩ đến tạo xoáy, xoáy ngang càng tốt.
Có lẽ thế thật bác ợ! Service ngắn, xoáy khá dễ và hiệu quả, mấy ông ngang cơ chơi cùng hàng ngày đỡ quen, hôm nay bị mất service khá nhiều. Giật trái êm tay ( với Bh ten 80 1.9), có thể là do cây này ít rung hơn jun thường.

tosiosHD

Đại Tá
Có lẽ thế thật bác ợ! Service ngắn, xoáy khá dễ và hiệu quả, mấy ông ngang cơ chơi cùng hàng ngày đỡ quen, hôm nay bị mất service khá nhiều. Giật trái êm tay ( với Bh ten 80 1.9), có thể là do cây này ít rung hơn jun thường.
Vậy thôi, trình cao rồi, ko dám giao lưu đâu. Hihi

khongsobongxoay

Trung Uý
Vậy thôi, trình cao rồi, ko dám giao lưu đâu. Hihi
Bản thân m có một ưu điểm và cũng là nhược điểm, đó là đánh bên trái khá hơn bên phải, mà đa số các cao thủ trong clb thì chơi phải rất tốt, họ đánh trái hay hơn m nhiều nhưng ít đánh. Bên phải chỉ moi là chính, moi chưa đủ ác, mà ai chơi khá một chút họ rất ưa thích giật lại quả moi.

khongsobongxoay

Trung Uý
Vì trình còn hạn chế nên có lẽ chưa đủ công lực chơi Fh ten 05. Em đang lăn tăn giữa ten 05 Fx và ten 80 ( loại 1.9), có bác nào biết cái nào nặng hơn trong 2 loại đó không báo giúp e, vì e đang mong ước combo nặng tầm 180-182 g như combo trước cho quen tay. E đọc review thì khả năng cao là cả hai loại đó đều hợp cốt Zlc

Daoky09

Đại Tá
Vì trình còn hạn chế nên có lẽ chưa đủ công lực chơi Fh ten 05. Em đang lăn tăn giữa ten 05 Fx và ten 80 ( loại 1.9), có bác nào biết cái nào nặng hơn trong 2 loại đó không báo giúp e, vì e đang mong ước combo nặng tầm 180-182 g như combo trước cho quen tay. E đọc review thì khả năng cao là cả hai loại đó đều hợp cốt Zlc
Ten 05 FX (2.1) và Ten 80 (1.9) nặng như nhau, nếu kích thước chuẩn thì tầm 41-42 gam.

Bình luận từ Facebook