Xin tư vấn mặt vượt cho Amultart ZL-carbon

Shimizu

Trung Sỹ
Nhờ các cụ tư vấn giúp mặt vợt nào phù hợp với cốt amultart và lối đánh của em..
Lối đánh của em 2 càng. Hiện tại em đang dùng cốt trên dán với FH Hexer power sponge, BH Hexer Duro. Giật bóng cắm nhưng không đều không có cảm giác, điều khiển bóng khó.
Cám ơn các cụ nhiều.

Toanchunghubt

Đại Uý
Nhờ các cụ tư vấn giúp mặt vợt nào phù hợp với cốt amultart và lối đánh của em..
Lối đánh của em 2 càng. Hiện tại em đang dùng cốt trên dán với FH Hexer power sponge, BH Hexer Duro. Giật bóng cắm nhưng không đều không có cảm giác, điều khiển bóng khó.
Cám ơn các cụ nhiều.
Xiom v euro df FH. Xiom v euro BH. M thấy rất hay.

Shimizu

Trung Sỹ
Cám ơn các cụ đã tư vấn.
Nếu dùng combo Fh 05fx bh 80fx em nghĩ cho đánh sẽ rất hay không biết cho phòng thủ sẽ thế nào nhỉ? Cụ Gachip cho xin ít cảm nghĩ ah. Vì đầu tư vụ này tương đối cho nên em muốn tìm hiểu kỹ chút cho đỡ hối hận sau này.

gachip

Đại Uý
Cám ơn các cụ đã tư vấn.
Nếu dùng combo Fh 05fx bh 80fx em nghĩ cho đánh sẽ rất hay không biết cho phòng thủ sẽ thế nào nhỉ? Cụ Gachip cho xin ít cảm nghĩ ah. Vì đầu tư vụ này tương đối cho nên em muốn tìm hiểu kỹ chút cho đỡ hối hận sau này.
E thì trình ruồi ko dám bàn luận, nhưng e cũng đang dùng combo x2 05fx với amultart thì thấy dễ giật ạ, vì amul hơi cứng nên dùng dòng fx sẽ hay hơn, nếu trái moi móc thì 05fx còn trái chặn đẩy thì 80fx hay hơn

Shimizu

Trung Sỹ
Cám ơn cụ Gachip.
Cụ không phải năn tăn chuyện trình cao với thấp ở đây. Thực tế anh em mình toàn người "hâm" mộ và thích bóng bàn mới lên đây trao đổi và chia sẻ. Em chẳng thấy mấy cụ chuyên nghiệp lên đây trao đổi kinh nghiệm bao giờ.

gachip

Đại Uý
Cám ơn cụ Gachip.
Cụ không phải năn tăn chuyện trình cao với thấp ở đây. Thực tế anh em mình toàn người "hâm" mộ và thích bóng bàn mới lên đây trao đổi và chia sẻ. Em chẳng thấy mấy cụ chuyên nghiệp lên đây trao đổi kinh nghiệm bao giờ.
Còn chặn đẩy thì ten ko phải bàn r, bác cứ quất 2 mặt e bảo đi đảm bao ko hối hận :) nhược điểm là đắt thôi :D

anhemoy

Đại Tá
có bác nào đã đánh qua Amultart ZLC với King III rồi cho e xin so sánh giữa 2 cây này được không ạ?
Em xin cảm ơn :D

Quocanhsla

Trung Sỹ
Cám ơn các cụ nhiều.
E đã chơi qua amul như bác, điều quan trọng nhất là
1. Dùng tốc độ làm chủ đạo, thiên hướng bạo lực và có sức khỏe tốt, giật gần và trên bàn và bạt, cắt bóng nặng thì có thể fh xiom sigma 2 euro bh ten 80 hoặc hexer duro ( kỹ thuật ổn )
2. tốc độ ko phải là trên hết và thích sự hài hòa như tốc độ kiểm soát và độ xoaý thì fh ten 80 bh ten 05 ( dòng fx nhẹ giật độ xoaý cao nhưng sát thương chưa lớn) ( cặp này dễ chơi đánh ổn nhưng kém bền)
3. Đường bóng dị động tác dễ thực hiện an toàn khi trả bóng thích tạo xoaý đánh biểu diễn có thể cân nhắc fh 729-08 bh 729-focus 3

LMC

Trung Tá
có bác nào đã đánh qua Amultart ZLC với King III rồi cho e xin so sánh giữa 2 cây này được không ạ?
Em xin cảm ơn :D
trước kia mình đánh amul nhưng đánh như ngố vì nó dày cứng cảm giác khó kiểm soát nhưng đánh king 3 cảm giác bóng rất tốt mà k mất đi tốc độ

Quocanhsla

Trung Sỹ
trước kia mình đánh amul nhưng đánh như ngố vì nó dày cứng cảm giác khó kiểm soát nhưng đánh king 3 cảm giác bóng rất tốt mà k mất đi tốc độ
Về tốc độ thì có thể nói là ngang ngửa dòng tamca nhưng lợi thế là mỏng hơn mà lại ko rung nên bác dễ kiểm soát là phải, yêi loại nào thì sẽ chung tình và vần vò e nó cả buổi đến vã mồ hôi mà bác

gachip

Đại Uý
Mình dùng FH là 05 1.9 thấy xoáy tốt hơn 05 FX 2.1 mà kiểm soát vẫn ok.
thầy e cũng khuyên dùng 1.9, trước e cũng từng thử qua nhưng cảm giác đánh nó thế nào ấy khó tả lắm, nói chung từ lúc bắt đầu cầm vợt đã quen 05fx rồi nên khó bỏ lắm ạ :D mà e lại ko có thời gian chơi nên động tác như nào vẫn như thế ko sửa đc, muốn sửa chắc phải đánh liên tục 1 tháng :D

Trainee

Đại Tá
thầy e cũng khuyên dùng 1.9, trước e cũng từng thử qua nhưng cảm giác đánh nó thế nào ấy khó tả lắm, nói chung từ lúc bắt đầu cầm vợt đã quen 05fx rồi nên khó bỏ lắm ạ :D mà e lại ko có thời gian chơi nên động tác như nào vẫn như thế ko sửa đc, muốn sửa chắc phải đánh liên tục 1 tháng :D
Cảm giác bóng gõ vào cốt gỗ đúng không!?

Bình luận từ Facebook