Xin tư vấn mặt vợt Andro Rasat Beat

Shimizu

Trung Sỹ
Có bác nào đã chơi mặt Rasat Beat này chưa cho em xin chút đánh giá.
Rasat beat ............Hexer power sponge.
Rasat beat ............Hexer Duro
Rasat beat ............Tenergy....

huyducphamvn

Đại Uý
rasant beat thích hợp đánh trái thôi, phải hơi thiếu lực do mút rất mềm, còn mềm hơn so với powersponge. so với Hexer duro cũng còn mềm. Còn so với tenergy thì càng không.

beat cùng đời công nghệ vs tubor và sponge = rakza 9, mặt này rất mềm hợp cốt cứng , tốc độ tương tự spon , nhưng xoáy hơn , e đang chơi tubo và beat , nhưng mà dòng rasan mặt nó co lắm

ghienhoi

Binh Nhất
Mình thường chơi cốt gỗ, cốt carbon thì không dám có ý kiến, nhưng chắc cũng sẽ có cảm giác tương tự.
Mình mới chơi mặt này được hơn 1 tuần. Mình không chơi rasant powerspone nên không so sánh được mà chỉ so sánh được với Hexer Duro và target sound hoặc calibra sound thôi.
Kết hợp với Stiga Ebenholz VII dùng FH:
Tốc độ: Beat > Duro > target sound > calibra sound.
Xoáy: Beat > Duro> Calibra sound > Target sound.
Kiểm soát: Target Sound >Beat > Duro =Calibra sound.
Giật bóng đôi khi bóng bị tụt lưới không hiểu nguyên nhân (chắc do trình độ vỡ lòng).
Vào bóng tiếng nổ nghe sướng lỗ tai như calibra sound.
Dán keo sữa lột ra 2 -3 lần, mút bị co lại.
Thông số mặt này có trong trang web: dungcubongban.vn đó bạn.

AndroCS7

Đại Tá
Mình thường chơi cốt gỗ, cốt carbon thì không dám có ý kiến, nhưng chắc cũng sẽ có cảm giác tương tự.
Mình mới chơi mặt này được hơn 1 tuần. Mình không chơi rasant powerspone nên không so sánh được mà chỉ so sánh được với Hexer Duro và target sound hoặc calibra sound thôi.
Giật bóng đôi khi bóng bị tụt lưới không hiểu nguyên nhân (chắc do trình độ vỡ lòng).
bác cứ quét keo sữa xong để 1 tiếng mới cắt dán thì ko co đc nữa đâu :D

AndroCS7

Đại Tá
để 1 tiếng nó có khô keo sữa hết làm sao dính đc nữa hả bác , bác chỉ e cách dán k có đi , e dán lại nó có kinh khủng
nếu bác quét keo sữa thì để 1-2 tiếng, nếu quét keo tăng lực thì quét 2 lớp rồi để 2-3 tiếng mới cắt dán. Từ sau nó sẽ ko co thêm nữa, m thử dùng hẳn keo tăng lực quét mà bóc ra dán vào chục lần nó mới co 1mm ^^

Shimizu

Trung Sỹ
Cám ơn bác. Em cũng đánh cốt gỗ (CS7) giật bóng cảm giác bóng xoáy lớn bóng sang chậm. Lúc đầu cũng bị tụt lưới do ma sát không tốt.

Bình luận từ Facebook