Xin tư vấn mặt Tenergy phù hợp cho FH Timoboll ZLC

Coccon

Thượng Sỹ
Nhờ các bạn tư vấn giúp, mặt Tenergy nào phù hợp cho FH của Timoboll ZLC. Mình đang băn khoăn giữa T05, T64, T80 và T05 fx
Cám ơn đã đọc tin.

luckyluckedh

Đại Uý
Tmb zlc thì fh Đánh ten 05 bh nẾu yẾu thì 64 lỰc tay ĐỀu thì bh 05 luôn, vỚi cây này thì dòn ten fx theo mình không nên dùng vì thỜi gian ĐẦu Đánh sƯỚng nhƯng khi làm chỦ ĐƯỢc vŨ khí rỒi thì có thỂ bẠn sẼ thẤy rùa bò lẮm, còn ten80 thì không được hay cho lắm vì mang tính nửa này nửa kia, thà chọn ten mạnh về 1 phía (xoáy, hoặc tốc độ) hay hơn, còn thích xoáy hay tốc độ tuỳ khẩu vị mỗi người chọn :)

Last edited:

traicauvong_bg

Đại Tá
Fh ten05 thi sẽ vừa có đc tốc độ và độ xoáy.giật moi hay đối công xa bàn đều ok cả.còn bh ten 64 tốc độ nhanh sẽ thích hợp cho chặn đẩy nhất là giật trái sẽ bắn bóng hơn. Vì mình thấy bon trung quốc thằng nào cũng fh h3 và bh ten 64 . Cá nhân mình cũng thấy nhiều ưu điểm từ sự kết hợp như vậy

huydas

Đại Tá
Chuẩn luôn nhưng theo mình thì nên đổi lại
FH: ten 64
BH: ten 05
thì sẽ hợp hơn
mình cũng đang đánh với combo này

Chuẩn rồi đấy..mình chơi amultar nhưng cũng đã đánh thử combo như thế này..rất hợp lý nhé bạn.

sonkiko

Binh Nhì
FH T64 - BH 05 thấy chuẩn nhất . Nhưng cũng tùy lối đánh của bạn . Nếu FH bạn đánh tốt hơn thì đánh 64 , BH chặn đẩy thì 05 khá hợp .

bollzlc

Thượng Sỹ
Theo mình thì timoboll ZLC nên đánh cả trái và phải là 64 vì mình đánh 05 rồi thấy cũng ok nhưng hay bị sụp bóng khó hiểu lắm, nếu 05 mà dùng ALC hay thuần gổ thì ok hơn

luckyluckedh

Đại Uý
cốt TMB ZLC do mỏng nên khi đánh ten 05 phải phát lực mạnh một chút, dùng fh ten 05 sẽ hay hơn vì mặt ten 05 tạo xoáy tốt hơn ten 64 một chút, nếu fh và bh hơi yếu thì nên chọn cả 2 ten 64 đánh ok hơn vì dễ điều khiển và tạo lực :D

xukaka

Đại Tá
Nếu lực đánh yếu nên dùng Ten 64 , nếu lực phát tốt thì dùng ten05, tình trạng đánh bóng bị sụp lưới với Ten 05 là do thiếu lực.

Coccon

Thượng Sỹ
Mình mới đánh ZLC với T05 được 1 buổi, cũng đã thử ZLC với T64, mình thấy:
- T64 đánh bóng đi nhanh hơn khá nhiều so với T05.
- Bóng của T05 đi xoáy hơn và quỹ đạo bóng đi cắm hơn so với T64.
Hoàn toàn giống với nhận định của các bạn trên diễn đàn.

Bình luận từ Facebook