Xin tư vấn mặt cho cốt Innerforce ZLC

minhrau1905

Binh Nhì
Em vừa tậu được em Innerforce ZLC nhưng chưa biết chọn mặt nào cho phù hợp.
Em đang phân vân giữa 3 các phương án sau:
+ PA1: FH với Razka 9 và BH với Ten64
+ PA2: FH Ten05 - BH Ten64
+ PA3 : FH Ten05 - BH Ten05
Các bác tư vấn giúp em nhé

tosiosHD

Đại Tá
Inerforce zlc là cốt mềm, hơi rung nhẹ 1 chút, kết hợp với mút có độ cứng trung bình trở lên là ok! Phải tùy theo rơ đánh của bạn mà chọn combo cho hợp lý. Riêng ý kiến cá nhân của mình thì cứ chọn 2 mặt ten05 đánh là ok công thủ toàn diện. Chúc bạn tìm được combo hợp với lối chơi của mình nhé!

minhrau1905

Binh Nhì
Cám ơn anh em đã tư vấn giúp. Hiện tại em đang dùng Innerforce ZLC với FH là T05 và tận dụng mặt cũ Blitz's soft cho BH. Bên BH có vẻ không ổn vì cảm giác hơi mềm khiến bóng đi bồng bềnh. Do điều kiện kinh tế có hạn nên em không sắm đc Ten. Nhờ các bác tư vấn mặt nào cho hợp với BH để giật trái.

tosiosHD

Đại Tá
Bạn này hỏi ko logic rồi. Ở trên bạn cho 3 trường hợp để lựa chọn, bây giờ lại nói lý do kinh tế. Haha. Vậy BH bạn chơi hexer Duro đi. Đánh hay phết đấy!

Leomiusokul

Trung Sỹ
QUOTE="lion, post: 367286, member: 671"]Cuối tháng em có Innerforce ZLC, em định:
1. Mài cho form nó nhỏ lại, từ 158 x 152 xuống còn 157 x 150
2. Em có thể dùng 2 mặt Donic Coppa X1 Gold, hoặc dùng Rakza7
cho FH còn Coppa X1 Gold cho BH[/QUOTE]
Ko nên thay đổi cấu trúc cốt vì khi sản xuất người ta đã tính toán rất kĩ rồi

bóng bàn online

Đại Uý
Cốt Innerforce ZLC là dòng cốt mềm, rung. Khi kết hợp với mút mềm đánh đôi công hoặc giật sẽ bị thiếu lực bóng tụt luới, đặc biệt khi đối giật. Ngược lại khi gò bóng thì bóng đi chìm, sát lưới. Với dòng vợt này bạn nên chọn mút có độ cứng và nảy cao cho FH như ten 64 và 64FX cho BH (khuyên dùng hàng nội địa Nhật), phương án tối ưu nữa là chọn Target 47.5 cho FH và Target 42.5 (hoặc 45 tương đương 42.5) cho BH. Target là dòng mặt vợt cao cấp của hãng bóng bàn Cornilleau, tính năng tốt và độ bền cao và rẻ hơn ten rất nhiều (giá 950k) !!!

ffwcenter

Thượng Sỹ
Cuối tháng em có Innerforce ZLC, em định:
cho FH còn Coppa X1 Gold cho BH
Mình cũng từng có ý định như bác Lion, mua cốt này về rồi nhờ mài bớt theo kích thước 157x150. Nhưng sợ cốt bị lệch, hoặc cán ko hợp lí với mặt sau khi đã mài.
Xin ý kiến bác @lion về vấn đề này!

tuankhoai

Đại Tá
Cám ơn anh em đã tư vấn giúp. Hiện tại em đang dùng Innerforce ZLC với FH là T05 và tận dụng mặt cũ Blitz's soft cho BH. Bên BH có vẻ không ổn vì cảm giác hơi mềm khiến bóng đi bồng bềnh. Do điều kiện kinh tế có hạn nên em không sắm đc Ten. Nhờ các bác tư vấn mặt nào cho hợp với BH để giật trái.
muon vua ngon lại vừa bổ rẻ thì khuyên dùng 1 cặp acuda s1 và s2 đảm bảo đáp ứng mọi yêu cầu. Moi xung, bạt đập đc tuốt. Tin thì mua về thử ko thội he....

tuankhoai

Đại Tá
Bác @tuankhoai PR cho Donic rồi.:D
Cơ mà klq lắm, cho em hỏi Amultat BH,FH có đánh S1,s2,s3 đc ko nhỉ?:eek:
phải bỏ $$ ra mà thử mới biết đc nhé:D
Chơi bóng bàn bằng mồm với tưởng tượng à:eek: hay là từ sau nên có thêm nội dung thi đấu bóng bàn bằng mồm với tưởng tượng nhỉ:rolleyes:

xukaka

Đại Tá
Cuối tháng em có Innerforce ZLC, em định:
cho FH còn Coppa X1 Gold cho BH
----------------------
Bác cứ để vậy đến khi sử dụng bóng 44mm có khi lại hay đấy bác

lion

Đại Tá
Ko nên thay đổi cấu trúc cốt vì khi sản xuất người ta đã tính toán rất kĩ rồi

Cảm ơn bác, nhưng em thấy trên cái trang customize (đặt riêng) của BTY thì họ
cũng cho mình chọn thoải mái chuôi, chất liệu, form vợt....nói chung em thì thấy
đơn giản chỉ là reform lại chút cho nó hợp với sở thích của mình, một chút thì em
thấy chả ảnh hưởng gì.

Bình luận từ Facebook