Xin tư vấn lựa chọn giữa Almutart và Mj ZLC

lamthoa6383

Binh Nhất
Em đang chơi AVX Monoset đánh FH PalioBliz,đánh thấy rất hợp nhưng muốn nâng cấp cốt, hiện tại em đang định đổi cốt nhưng đang phân vân almutart và Mj Zlc, anh tư vấn hộ em đc ko ạ? Lối đánh của em là giất moi xoáy và thường lùi hơi xa bàn để quăng giật, nếu gần chỉ moi rồi đấm và chặn đẩy. Em định mua Mj zlc nhưng thấy bảo cốt này chỉ là off nên sợ hơi xịt mà cũng ít người chơi cốt này

hoantopas

Đại Tá
Với lối chơi của bạn thì mình thấy cả hai cốt trên đều đc, nhưng có lẽ Mizutani Jun sẽ hơn tý :D, Dù là Off nhưng dòng ZLC không xịt đâu bạn ạ. @tosiosHD vào tư vấn cho bạn này tý nhé :D:D

dung.vima

Moderator
Em đang chơi AVX Monoset đánh FH PalioBliz,đánh thấy rất hợp nhưng muốn nâng cấp cốt, hiện tại em đang định đổi cốt nhưng đang phân vân almutart và Mj Zlc, anh tư vấn hộ em đc ko ạ? Lối đánh của em là giất moi xoáy và thường lùi hơi xa bàn để quăng giật, nếu gần chỉ moi rồi đấm và chặn đẩy. Em định mua Mj zlc nhưng thấy bảo cốt này chỉ là off nên sợ hơi xịt mà cũng ít người chơi cốt này

AMultart êm -->Nếu trái của bạn là trái chặn đẩy và đấm thì AMULTART là lựa chọn tuyệt đối.

Mj hơi khô --> MJ thì phù hợp cho lối đánh 2 càng. Sang đâu QUĂNG đấy nhé

QuangHung

Đại Tá
Bạo lực dùng Amultart. .Xoáy + điểm rơi dùng MJUN. .;)

bantaylua

Đại Uý
Mình chơi cả 2 cây này. Mới kiếm được cây jun 85gam bóc tem mới đã. Nhìn chung nếu đánh moi xoáy, an toàn thì mizu hơn, còn bạo lực, bạt tốt thì amu hơn. Cá nhân mình thích jun từ cái chạm đầu tiên. Rất sướng cảm giác hơi rung, bám bóng của jun, đặc biệt bóng giật sang bàn có xu hướng chồm lên đột ngột nên dù moi xoáy thôi nhưng khó bạt lại.

dung.vima

Moderator
Mình chơi cả 2 cây này. Mới kiếm được cây jun 85gam bóc tem mới đã. Nhìn chung nếu đánh moi xoáy, an toàn thì mizu hơn, còn bạo lực, bạt tốt thì amu hơn. Cá nhân mình thích jun từ cái chạm đầu tiên. Rất sướng cảm giác hơi rung, bám bóng của jun, đặc biệt bóng giật sang bàn có xu hướng chồm lên đột ngột nên dù moi xoáy thôi nhưng khó bạt lại.

Ớ anh lại chuyển MJ bjo thế. Amul đang hay thế mà :|

tosiosHD

Đại Tá
Với lối chơi của bạn thì mình thấy cả hai cốt trên đều đc, nhưng có lẽ Mizutani Jun sẽ hơn tý :D, Dù là Off nhưng dòng ZLC không xịt đâu bạn ạ. @tosiosHD vào tư
vấn cho bạn này tý nhé :D:D
Haha! Đang dùng Monoset muốn nâng cấp lên thì ko gì hay bằng Tosios! Cốt này quá hay, hợp cho nhiều lối đánh, giật bóng cực xoáy. Nếu cho Tosios 10 điểm thì Monoset tối đa là 8.5 điểm thôi!

tosiosHD

Đại Tá
Hic bác tư vấn thế e lại phân vâ thêm lựa chọn
+ Mình nói thật đấy. Monoset tốc độ rất cao, chơi đầm tay, nhưng kiểm soát kém. Giờ bạn muốn nâng cấp thì chơi Tosios tốc độ cũng tốt, kiểm soát lại càng tốt, chơi bóng cực xoáy, cực hiểm, mà giá thành thì đẹp hơn 2 loại cốt của Butter kia nhiều. Mua 1 em mới tinh và 1-2 miếng mút thì mới bằng 1 cốt kia thôi. Mà tính năng thì chưa biết mèo nào cắn mèo nào đâu. Nên nhớ rằng, thương hiệu của cốt có khi chiếm đến 20-30% giá trị thực của cốt đấy bạn ạ!!!

Bình luận từ Facebook