Xin tư vấn FH cho Timo Boll Alc với rơ đánh bạt bóng. Thanks!

nhimpitt

Trung Sỹ
Chào các bác! Hiên em đang dùng cốt Timo Boll Alc, Fh: Calibra Lt và Bh là Calibra Lt Sound. Rơ đánh của em la chặn đẩy trái và bạt phải. Em nhờ các bác tư vấn giúp xem bên Fh em nên thay mặt nào thích hợp nhất để bạt bóng. Mặt Calibra LT có vẻ không hợp với ALC lắm vì em thấy mỗi lần bạt, bóng cứ bị tụt tụt thế nào đó? Mong các bác giúp đỡ! Chân thành cảm ơn!

dung.vima

Moderator
Cốt tmb alc khá mềm, rơ bác bạt bóng mà đánh cốt này là gặp đôi chút khó khăn rồi.
Để cải thiện thì bác nên tìm loại mút nào cứng và cho tốc độ cao 1 chút.
Nếu có điều kiện kinh tế thì bác thử Ten64 xem, tốc độ cao và độ cứng vừa phải rồi đó bác

Ttfan2012

Đại Tá
Cốt tmb alc khá mềm, rơ bác bạt bóng mà đánh cốt này là gặp đôi chút khó khăn rồi.
Để cải thiện thì bác nên tìm loại mút nào cứng và cho tốc độ cao 1 chút.
Nếu có điều kiện kinh tế thì bác thử Ten64 xem, tốc độ cao và độ cứng vừa phải rồi đó bác

Đúng đấy bạn ạ, nếu có điều kiện thì Ten64 còn nếu không thì có thể chọn Rakza 9, Xiom Sigma II Pro, TSP Agrit Speed,.... Chúc bạn tìm được mặt vợt hợp với lối đánh nhé!

shinichi_86

Trung Uý
Nếu ko lăn tăn kinh tế bác có thể thử Ten 05 hoặc Ten 64 (05 cứng hơn bạt sướng hơn nhưng chặn ko thích bằng 64). Ngoài ra, bác có thể sử dụng Bluefire M2 để đánh trái, nếu ở Hà Nội, bác qua sới của em CLB Duy Hưng để dán đánh thử Bluefire M2 xem có hợp không.

son_canloc

Đại Tá
Cẩn thận không khéo lại như mấy cụ mà mình gặp nha . Các cụ toàn chơi và thi đấu với hàng cao cấp quen rùi khi gặp mình xài đồ cổ OFF+ và mặt 729 các cụ xoay như chong chóng , nhìn cái mặt các ngài khi đó tức cười hết nói lun . hehe

thuongtihar

Thượng Sỹ
ALC là cây cốt mềm thiên về lối đánh trung và gần bàn, giật điểm rơi tăng xoáy nên nếu bạn muốn dùng để thực hiên với lối đánh bặt bóng thì đánh với mặt cứng......mình có thử hecxo HD dùng để bặt bóng với ALC là bóng đi ngọt nhất hoặc đánh Donic Acua S1 tubor, BLue Fire M1 bạn cũng nên thử xem như thế nào nhé............Còn muốn bạt bóng ngon thì đánh cây Nitaku larger Spear hoặc Donic Senso Carbon...Mấy cây mình đã tửng được thử ngiệm. Thân!

vietguider

Trung Sỹ
Mình trước cũng chơi rơ bạt (giờ chừa rồi), cũng chơi thử ALC rồi. Nếu bạn tính thay đổi thì nên thay cốt, 2 cái mặt đó ngon đấy. Cốt ALC không hợp với rơ bạt hay bạo lực gì đâu, thiên về khéo hơn. Ngay cả giật FH thì ALC cũng khá là khó thuần phục. Bạn thử chọn cốt nào nhanh hơn xem, Amultart hay TMB ZLC

nhimpitt

Trung Sỹ
Xin cảm ơn tất cả các bác! Chắc em một công đầu tư thì cố lên luôn Tenergy vậy. Có một vấn đề em muốn hỏi thêm là trong dòng tenergy thì loại nào là nhẹ nhất ( em nghe nói là dòng mặt vợt này hơi nặng mà em thì quen đánh vợt nhẹ). Combo của em nặng 165 g, bác nao có combo ALC + Fh,Bh: Tenergy thì cho biết trọng lượng với nhé. Cảm ơn các bác rất nhiều!

lion

Đại Tá
Em cũng là rơ bạt bóng, sau khi dùng thử nhiều loại vợt thì cây vợt em ưng ý nhất là
BTY Michael Maze. Theo em, M.Maze bạt tốt, hiệu qua và uy lực hơn Timo Boll ZLC,
còn Timo Boll ALC thì tuyệt đối không thể dùng cho rơ bạt bóng, mà thích hợp với rơ
líp, giật, moi xoáy thôi bác ạ. Ngay cả khi ghép Timo Boll với các mút cứng, nảy như
T64, T05, Fastarc G1...thì cũng thấy không thể vừa ý.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Tôi đang dùng cốt Tam ca và 02 mặt Đonic khi sử dụng thấy nẩy quá, nay muốn thay đổi cho lối đáng bạt thì sử dụng mặt nào cho thíc hợp

dung.vima

Moderator
Tôi đang dùng cốt Tam ca và 02 mặt Đonic khi sử dụng thấy nẩy quá, nay muốn thay đổi cho lối đáng bạt thì sử dụng mặt nào cho thíc hợp
Nếu bác thấy nẩy quá thì nên đổi cốt thôi vì mặt donic k nẩy mấy đau

songphaisock

Trung Tá
Làm 2 mặt gai ngắn là đúng bài rơ bạt cốt tamca và gai ngắn tân công nhé. Bạt xoáy xuống xoáy lên khỏi chê

Chào các bác! Hiên em đang dùng cốt Timo Boll Alc, Fh: Calibra Lt và Bh là Calibra Lt Sound. Rơ đánh của em la chặn đẩy trái và bạt phải. Em nhờ các bác tư vấn giúp xem bên Fh em nên thay mặt nào thích hợp nhất để bạt bóng. Mặt Calibra LT có vẻ không hợp với ALC lắm vì em thấy mỗi lần bạt, bóng cứ bị tụt tụt thế nào đó? Mong các bác giúp đỡ! Chân thành cảm ơn!
Bạn bán cốt đi mua Sardius vẫn còn dư tiền, bạt sướng thôi rồi,

Bình luận từ Facebook