Xin tư vấn của a e về quả FH

minhpro

Thượng Sỹ
Tình hình quả giật của e đang có 1 vấn đề như sau: Giật bóng xoáy xuống, ít xoáy rất ổn. Tuy nhiên khi gặp bóng xoáy lên nhiều, mặc dù ma sát nhiều xoáy hướng ra trước nhưng bóng vẫn bị bay ra ngoài . Mong các cao thủ chỉ giáo dùm. Thanks

bachikho

Đại Tá
bác chơi mặt nhật hay tàu, thử đổi lại giật bóng xoáy lên thay vì giật tới trước thử giật lên nhiều hơn xem, tăng xoáy vào sẽ làm bóng cụp xuống rơi vào bàn đó :)

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Mình không phải cao thủ nhưng thấy một điều là bạn dùng ma sát nhiều và có lẽ kéo ngang nữa nên bóng luôn bay ra ngoài :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Bạn nên giảm ma sát và quỹ đạo của vợt kéo lên trên có vẻ sẽ ổn :cool::cool::cool::cool:

minhpro

Thượng Sỹ
E đánh mặt nhật thoai. Căn bản là e tăng rất nhiều xoáy, ít lực cơ mà bóng vẫn ra ngoài. Nếu chỉ ép lực vào thì lại ok. E thấy hơi lạ nên tham khảo ý kiến mọi người với quả xoáy lên.

bachikho

Đại Tá
ko nên nhiều xoáy mà ít lực, bác thử đánh giữa quả miết mỏng và quả bạt xem sao (vẫn như cú miết mỏng nhưng tống dày hơn vào bóng đó)
Kiểu giật mạnh nhất là nửa bạt nữa giật lên, tự luyện sẽ ngộ ra đánh như thế nào là dễ nhất và hiệu quả nhất. Nghĩa là nằm đâu đó giữa cái cách đánh thẳng vào bóng như gai công và góc đánh "ma sát" kiểu truyền thống, là một kiểu giật tối ưu.

Last edited:

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Trước đây tôi cũng bị đúng như vậy, sau khi trao đổi với HLV thì được chỉnh lại là bóng xoáy lên thì nên tìm cách giật đè đầu bóng xuống :p

nvdu574

Thượng Tá
Theo lý thuyết thì bạn phải chọn thời điểm bóng đi xuống mới giật dc quả này vì thời điêm bóng lên xung lực ra trc mạnh,,,

haboll

Đại Uý
xoáy lên thì ốp luôn bạn ơi, xoáy vừa thôi sẽ an toàn hơn, chỉ trừ quả nào bị đẩy xa quá thì hãy đánh móc nhiều xoáy! vài ý kiến

Tình hình quả giật của e đang có 1 vấn đề như sau: Giật bóng xoáy xuống, ít xoáy rất ổn. Tuy nhiên khi gặp bóng xoáy lên nhiều, mặc dù ma sát nhiều xoáy hướng ra trước nhưng bóng vẫn bị bay ra ngoài . Mong các cao thủ chỉ giáo dùm. Thanks
Người ta gọi là gà

vcbshark

Đại Tá
Em xưa đánh mặt nhật, nay chuyển sang tàu rồi nên không dám có ý kiến gì, vì không biết Cẩu đạo có dùng cho Nhân đạo được không ?

DucCat

Đại Tá
Chắc cũng nhiều người nói cho bạn qua rồi!Mình sẽ nói kĩ lại cho bạn một chút nữa!Nếu bạn giật bóng xoáy xuống và ít xoáy thì tất nhiên bóng sẽ dễ hơn một chút vì khi bạn giật bóng và miết ma sát lên bóng sẽ hết xoáy bóng qua đc lưới ngay!Còn khi bạn giật bóng xoáy lên nhiều mặc dù bạn kéo rất nhiều ma sát vào bóng mà bạn không biết cách giật bóng giảm độ xoáy và tì đè bóng thì bóng cũng sẽ bay ra ngoài ngay!Khi bạn giật bóng xoáy lên nhiều bạn nên tì đè trên đầu bóng miếp ngược lại chiều xoáy và tạo nhiều ma sát vào bóng thì khi bạn giật bóng xoáy lên sẽ không sợ bóng ra ngoài nữa!Chúc bạn luyện tập thành công!

Bình luận từ Facebook