xin tư vấn chuyển từ gai không lót ox sang gai có lót

lamvt

Thượng Tá
Cốt thì bạn cứ n/c chọn các loại đã từng thấy của các cao thủ có lối chơi cắt như Joo, Weixing... có cái giờ thì hiếm, nhưng có cái vẫn sẵn có. Ví dụ:
- Viktoria Pavlovich dùng cốt Butterfly Defence Alpha;
- Ruwen Filus dùng cốt Butterfly Timo Boll Spark;
...
- Hỏi em Thơm - Tibhar, xem cốt này cũng đc nè:
View attachment 68909
Cây này của Tibha chuyên dán cho gai .Tuy nhiên cán to rất khó chịu.Trước mình có nhưng cây ST đã cho ra đi rồi

lamvt

Thượng Tá
Bạn bán bao nhiêu. Bạn up ảnh lên được không.
Hình cây Innerforce ALC của mình đây.Bêm có chữ lớn bị tước gỗ chút đã làm lại nhưng ko ảnh hương gì.Vì thế nên giá theo mình là 1t800.Cây này trên dđ cũng nhiều người rao bán .Bạn có thể tham khảo để so sánh hình thức và giá nha. 2015-09-29 17.42.00.jpg2015-09-29 17.42.50.jpg 2015-09-29 17.44.12.jpg 2015-09-29 17.44.32.jpg

đức cương

Đại Uý
Hình cây Innerforce ALC của mình đây.Bêm có chữ lớn bị tước gỗ chút đã làm lại nhưng ko ảnh hương gì.Vì thế nên giá theo mình là 1t800.Cây này trên dđ cũng nhiều người rao bán .Bạn có thể tham khảo để so sánh hình thức và giá nha.View attachment 68970View attachment 68971 View attachment 68972 View attachment 68973
Cảm ơn bạn. Trước khi lấy cây kts sieg mình cũng định lấy con này. Mình muốn tìm một con de f bản to để chuyên đánh phòng thủ cắt xa bàn. Mình tưởng có con iner shi f zlf màu xanh.

lamvt

Thượng Tá
Cảm ơn bác. Em bị tẩu hỏa nhập ma mất. Đang đi tìm con đường chính đạo. Anh em thua cứ đổ lỗi do e đánh gai bị cấm. Mà trong trận e đánh gai có 30%..chỉ đỡ giao bóng và thủ quả giật. Chứ bên kia mà gò sang là e dùng fh để giật. E đánh cốt kts sieg đấm bóng không hay bằng sadiu s. Vì sadiu s thoát nhanh. Còn kts sieg phải ôm bóng lâu một tý nên cảm giác quả đấm và xiả hơi chậm. Chỉ thích quả cắt hết tay thôi. Block cũng không tốt bằng sadiu s. Cốt này nếu block phải giảm lực đồng thời phải để bóng ăn vào gai tý. Thảo nào thấy nhiều bác đánh gai dài với sadiu s và âlmuttat vẫn hay như thường. E ghét cái sadiu s là kiểm soát khó. Gặp cao thủ hay mất những quả trời ơi đất hỡi.
Đánh super block thì ko nên thêm bất cứ kiểu lót nào.Mình đã thử và cảm nhận như vậy.Nếu đánh super block thì cốt Ebenhloz V của Stiga là hay nhất.Cắt xa bàn hay.Trả giao bóng và đẩy trên bàn bóng lắc và chuội.Bên FH thì tốc độ rất cao.Mình thử cây này với super block và ten 05.Chỉ ghét super hay gẫy gai nên quay về Grass.Dtecs.

huyducphamvn

Đại Uý
Đánh super block thì ko nên thêm bất cứ kiểu lót nào.Mình đã thử và cảm nhận như vậy.Nếu đánh super block thì cốt Ebenhloz V của Stiga là hay nhất.Cắt xa bàn hay.Trả giao bóng và đẩy trên bàn bóng lắc và chuội.Bên FH thì tốc độ rất cao.Mình thử cây này với super block và ten 05.Chỉ ghét super hay gẫy gai nên quay về Grass.Dtecs.
super block nó có chữ "BLOCK" to đùng chú ơi, cắt để làm gì, chả có ai khuyên xài super block để cắt, cả trên trang bán hàng chính thức của dr Neubauer cũng thế. Grass Dtecs thầy Trần Tuấn Anh B tập với cháu hơn 2 ngày gãy tốc hành, cho nên các lựa chọn này khi đứng block gần bàn gần như là không khả thi. Các loại gai dài hiện tại cháu đang xài, xử lý nhiệt xong, xử lý bề mặt, cực ngon, đánh chắc cả năm mới gẫy, mà lại độc như thuốc chuột.

lamvt

Thượng Tá
super block nó có chữ "BLOCK" to đùng chú ơi, cắt để làm gì, chả có ai khuyên xài super block để cắt, cả trên trang bán hàng chính thức của dr Neubauer cũng thế. Grass Dtecs thầy Trần Tuấn Anh B tập với cháu hơn 2 ngày gãy tốc hành, cho nên các lựa chọn này khi đứng block gần bàn gần như là không khả thi. Các loại gai dài hiện tại cháu đang xài, xử lý nhiệt xong, xử lý bề mặt, cực ngon, đánh chắc cả năm mới gẫy, mà lại độc như thuốc chuột.
Lạ thật nhỉ.Grass Dtecs tập hai ngày mà đã gãy tốc hành thì chắc cú đánh của các bạn phải sắc như kéo ấy nhỉ???Mình đánh cả tháng dù dùng gai second hand mà chẳng thấy gãy cái gai nào.Ngay cả khi chỗ tỳ ngón tay cao su bị chảy nhão ra gai cũng còn trơ ra đấy.Thực ra gai super block khi ông Nuebauer chế ra thì chỉ để thỏa mãn ý tưởng của ông ấy thôi.Còn lại tùy thuộc vào người dùng trong từng tình huống.Ai tận dụng được hết các tính năng của vũ khí người ấy sẽ linh hoạt hơn trong lúc chiến. Xem ông Neubauer đánh gai cũng thấy ko phải ông ấy chỉ block ko đâu.Các loại cốt của ông ta chế tạo cũng vậy.đâu có được phổ biến rộng rãi ,nhất là với các gai thủ đẳng cấp.Một loại marketing đơn thuần.Đó là mình thấy vậy qua các trang nói về gai trên online.Có lẽ cũng vì thế mà chơi gai vui hơn chăng.

huyducphamvn

Đại Uý
Gai bam xoay nhu dtecs rat ngai bong nhieu xoay, con bong bat thi vo tu, vi bong bat tuy manh nhing it xoay, lam gai ko bi uon nhieu, xoay nhieu qua lam gai bi uon, ket hop voi luc bong toi lam gay chan gai a.

đức cương

Đại Uý
Cảm ơn chú. Cháu kết quả gai của chú quá

lamvt

Thượng Tá
Cảm ơn chú. Cháu kết quả gai của chú quá
Đã chế thử grass d.tec's thấy kinh dị vô cùng.Độ kiểm soát cao hơn hẳn .Gai uốn éo sang lắc,chụi.Gặp bóng sang có lực và xoáy mạnh khi gặp grass bóng như bị níu lại.ko bị nhổng lên.Tuy nhiên cắt khi đó tay vào bóng cần dứt khoát gần giống với chặt nhưng đường đi ngắn hơn....Sau khi chế gai hoàn toàn không thay đổi hình dạng.Khó có thể nhận biết được cái khác so với gai nguyên bản.Chú đang đánh 3 cây -hai với gai chế và 1 với gai lót 0.5.

hcuongnss

Trung Sỹ
chú lamvt chế gai grassdtect kết quả làm gai vẫn còn ma sát hay là mất hẳn ma sát giống như superblock luôn à. chú chia sẻ với nhé. cháu cũng đang chơi gai 388d1 chế đây chú à

lamvt

Thượng Tá
chú lamvt chế gai grassdtect kết quả làm gai vẫn còn ma sát hay là mất hẳn ma sát giống như superblock luôn à. chú chia sẻ với nhé. cháu cũng đang chơi gai 388d1 chế đây chú à
Gai này chế ko dùng bất cứ loại keo gì bôi lên đầu gai như mọi người vẫn làm.Vẫn y nguyên tính chất,hình dáng như ban đầu.Chỉ coi như biến thể của gai thế hệ 1= như Grass-1.Tuy ý muốn của từng người mà thay đổi cho gai bớt hoặc tăng độ dị.Nế em sai 388D-1 thì nên tìm hàng xuất sang châu âu.Gai sẽ bền hơn nhiều.

hcuongnss

Trung Sỹ
như vậy là chú dùng xử lý nhiệt cho gai đúng không à. nói chung xử lý nhiệt làm gai giảm ma sát chứ không mất hẳn ma sát

Bình luận từ Facebook