Toàn quốc xin tư vấn cách tuned mặt vợt nhật.

văn thành

Thượng Sỹ
thấy diễn đàn các ae hay nói khi mặt vợt đánh thiếu lực thì nên tuned lại mặt, e đang dùng mặt ten xin các bác tư vấn cho e cách tuned với ạ.

bocau

Đại Tá
@bocau cũng xài Ten và tune tòan bằng mồ hôi; đánh xong lấy vạt áo thun đang ước mồ hôi chùi nhẹ qua một cái, trước khi bỏ vào giỏ...khi đánh lấy ra...có cảm giác như mới hơn...
thấy diễn đàn các ae hay nói khi mặt vợt đánh thiếu lực thì nên tuned lại mặt, e đang dùng mặt ten xin các bác tư vấn cho e cách tuned với ạ.

văn thành

Thượng Sỹ
Bác về tập thêm thể lực.hoặc thay cốt sardius.hay amultar.chứ đánh mà thiếu lực là do mình chứ ko phải vợt.đôi lời góp ý
thanks bác.:), em đọc thấy nhiều người tune mặt vợt để phục hồi lại mặt, mà làm mặt giãn ra như lúc ban đầu mua nên e mới đang topic hỏi ý kiến các bác thui.

Bbtayninh

Thượng Tá
Bác muốn ngịch thì em góp ý.em đang tuned mặt tàu bằng baby oil,dầu cá,fancol....bác làm 2lớp vô mặt lót đợi 1ngày cho khô.lúv đó mặt cong như chữ C rồi dán.cảm nhận sự khác biệt.khuyến cáo bác là làm với mật gần bỏ đi.chứ mặt nhật tuned mau ra đi lắm.

văn thành

Thượng Sỹ
Bác muốn ngịch thì em góp ý.em đang tuned mặt tàu bằng baby oil,dầu cá,fancol....bác làm 2lớp vô mặt lót đợi 1ngày cho khô.lúv đó mặt cong như chữ C rồi dán.cảm nhận sự khác biệt.khuyến cáo bác là làm với mật gần bỏ đi.chứ mặt nhật tuned mau ra đi lắm.
Có thể lớp keo của bác quá dầy, nên đánh bóng bì bì, ko đi, thiếu lực... Bác bóc lớp keo cũ ở lót ra thử xem
thanks các bác đã góp ý :)

Đầu tiên là phải coi tuổi thọ mặt vợt bác là bao nhiêu. Thứ 2 là chả có mặt vợt nào là thiếu lực, chỉ tại mình phát lực thiếu mà thôi, mọi mặt vợt dù chậm hay nhanh thì có ý đồ riêng của nó, còn mút Nhật thì Yasaka hoặc Tenergy mà bác bảo chậm thì em bó tay. Chậm như mút Tàu mà người ta còn phang ầm ầm, cho nên không sao đâu, nếu mới đổi mút thì đánh một hồi phát lực sẽ quen, mà đánh lâu rồi vẫn không thấy hợp thì nên đổi MÚT khác nảy hơn, tránh đổi cốt; trên thị trường có 1 số mút vừa xoáy vừa rất nảy như dòng Rasant của Andro, dòng Evolution của Tibhar. Còn nếu có đổi cốt thì hơi tốn tiền, với lại thiếu gì cốt nảy mà sao cứ nghe cần nảy là một số bác nghĩ ngay tới Sardius, Amultart.

Bình luận từ Facebook