Xin tư vấn cách trả giao bóng xoáy ngang, mạnh, xa bàn góc trái

archer

Đại Tá
Xin các cao thủ tư vấn cách trả giao bóng xoáy ngang, mạnh, xa bàn góc trái?
xin cả ơn
Vì bóng xa và nhanh, nên thường ta khá bất ngờ và bị động, giải pháp an toàn và thích hợp trong thực tế chính là cách cụ Cá chia sẻ, bước đầu bác cứ làm thế, chỉnh góc vợt và "độ cứng" tay để điểm rơi và lực bóng như ý. Sau đó tiến thêm 1 bước bác pha thêm chút xoáy ngang hoặc xuống, hoặc giảm lực tùy ý. Khi trình đã cao rồi thì tiến lên giật lại. Chúc bác vui bóng! :)

phuongnguyen

Đại Tá
Xin các cao thủ tư vấn cách trả giao bóng xoáy ngang, mạnh, xa bàn góc trái?
xin cả ơn
Điều đầu tiên bác thủ xa bàn tí rồi tính:
-cắt dựng mặt vợt >> dể ăn quả đập ( mà cũng dể đập vào lứoi ..hi)
-móc nhẹ cổ tay >>cbi ăn quả bạt
-giật lai >> nhừong mấy bác trình cao . Bác giật được thì chỉ lại em nhé

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hic, em đỡ quả này toàn bay khỏi bàn. Em cũng đc dạy cách đỡ như anh nói, cũng khả quan hơn nhưng cái tay nó ko nghe theo ý muốn lắm
Có một điều mà ai cũng rất hay quên: DỰNG VỢT, em cứ dựng vợt hếch mũi lên trời, chuẩn hơn đấy.

Đừng tìm cách đánh, hãy dựng vợt gạt lại, đến khi phản xạ đó nhuần nhuyễn rồi, em sẽ thấy mình muốn đánh, thì tự cổ tay nó lắc tăng lực là thành đánh thôi

ndmt

Binh Nhất
khi bóng của đối thủ vừa xoáy ngang và nhanh mạnh thì việc dựng cốt vợt kê bóng cho vào bàn cũng cần phải tập nhiều vì cảm giác bóng của em còn kém, bóng chạm vợt mình là bật ra ngoài luôn khi chưa kịp điều khiển.
Cảm ơn các bác đã chia sẻ

Trainee

Đại Tá
khi bóng của đối thủ vừa xoáy ngang và nhanh mạnh thì việc dựng cốt vợt kê bóng cho vào bàn cũng cần phải tập nhiều vì cảm giác bóng của em còn kém, bóng chạm vợt mình là bật ra ngoài luôn khi chưa kịp điều khiển.
Cảm ơn các bác đã chia sẻ
Tiếp dầy bóng, mạnh dạn đấm tới vị trí muốn đặt bóng vào. Càng rụt rè càng bung bạn à. Không cần phải nghĩ nhiều tới cảm giác bóng đâu!!

thanh nguyen

Trung Sỹ
xoáy ngang là khó chịu nhất.đỡ mạnh chút là bay ra ngoài.cho vô bàn an toàn thì banh xác.mà chủ yếu ai giao xoáy ngang nhìu và mạnh là toàn giao phạm luật.ý e nói những người k tung bóng còn nếu có tung thì dễ chịu hơn!

thanh nguyen

Trung Sỹ
Có một điều mà ai cũng rất hay quên: DỰNG VỢT, em cứ dựng vợt hếch mũi lên trời, chuẩn hơn đấy.

Đừng tìm cách đánh, hãy dựng vợt gạt lại, đến khi phản xạ đó nhuần nhuyễn rồi, em sẽ thấy mình muốn đánh, thì tự cổ tay nó lắc tăng lực là thành đánh thôi
trạng cá nói đúng.nhưng gặp tay cao thủ thì nó giao xoáy ngang biến hóa thì có tàu hỏa luôn.nói chung ai lăn lộn trận mạc nhiều kinh nghiệm nhìu thì sẻ ổn thôi.

Hoa anh tuc

Thượng Tá

thanks anh, em sẽ áp dụng

Bình luận từ Facebook