Xin review về Stiga Rosowood NCT VII với Nittaku Largespear

huytv92

Binh Nhì
Như tít ạ, bác nào đã chơi qua 2 em này cho em xin ít cảm nhận về giật, gò, chặn đẩy(trái, phải), thích hợp với giơ bóng ntn, khả năng kiểm soát, hợp với mặt nào,...
Em xin cảm ơn!

titi8817

Trung Uý
về Stiga Rosowood NCT VII thì e chưa chơi nên chưa dám nói điều gì , còn về Nittaku Largespear thì đây là cốt vợt có speed cao, hợp với ra tấn công 2 càng nhanh, gò bóng đồi với người chưa quen thì bóng sẽ hay bị bổng lên nhưng khi đã quen thì đường bóng rất ngọt, dật bạt đều khá tốt, cốt này đánh ten 05,64 thì ko hop cho lắm, ten 25 e chưa bik thế nào nhưng em thấy hợp với mặt genius hơn tất cả, mặt này có thể đánh cả 2 càng , nó cũng họp với những mút mềm kiểu như plasma...

taisport.com.vn

Thượng Sỹ
Bác nào chơi RW7 với mặt Tàu chưa? Cho xin tý cảm nhận! :)

Cốt này Thuận lác đã từng sử dụng với mặt tàu rồi!
Ở Giải Đà Nẵng Open vừa qua, Minh(Thái Bình) đã sử dụng cốt này với FH: Boost TS- BH: Calibra Soud rất điêu luyện . Minh thắng rất nhiều cao thủ và có trận đấu tuyệt vời với Đoàn Kiến Quốc kết thúc với tỉ số 3 - 4.

metri

Binh Nhì
Ở Giải Đà Nẵng Open vừa qua, Minh(Thái Bình) đã sử dụng cốt này với FH: Boost TS- BH: Calibra Soud rất điêu luyện . Minh thắng rất nhiều cao thủ và có trận đấu tuyệt vời với Đoàn Kiến Quốc kết thúc với tỉ số 3 - 4.

Minh TB thắng Phú Sóc anh Tài ơi. Còn thua Quốc lâm ly là Tuấn Nam Định, cùng đội PVV với Minh

Bạch Long

Thượng Sỹ

A Minh TB đang xài Ebenholz 7 a ơi :D

taisport.com.vn

Thượng Sỹ
A Minh TB đang xài Ebenholz 7 a ơi :D

Xin lỗi bạn mình nhầm.Roesewood 7 hiện nay rất nhiều VDV chuyên nghiêp sử dụng. Trong đó điển hình có Đào Duy Hoàng( Hoàng Bư), Nguyễn Phi Vũ( Tiền Giang) và trước khi chuyển sang CLIPER CR Pro Đinh Quang Linh cũng dùng cốt này.

Mình cũng đang dùng cốt này trong khoảng 6 tháng. Cảm nhận ban đầu của mình là cốt rất dễ chặn đẩy khi đối phương giât bóng. Thích hợp với rơ giật ma sát. Vì cốt này khi giật bóng rất xoáy. Mặt tàu thì mình chưa sử dụng nên ko biết. Với các dòng măt STIGA khi thử nghiệm với cốt này, theo ý kiến của riêng mình thì mặt phải phù hợp với Calibra SPIN nhất, Mặt trái phù hợp với calibra soud. Cốt vơt Nittaku Largespear mình đã dùng thử từ rất lâu rồi nên đã quên cảm giác.
Hôm giải Vô Địch VN, có ngồi nói chuyện với Đạt trố, em cũng đã thử và khen ngợi cốt này, theo em đã dùng thử thì cốt này kết hợp với Tennery 05 rất tuyệt vời

mancongtu

Trung Uý
Xin lỗi bạn mình nhầm.Roesewood 7 hiện nay rất nhiều VDV chuyên nghiêp sử dụng. Trong đó điển hình có Đào Duy Hoàng( Hoàng Bư), Nguyễn Phi Vũ( Tiền Giang) và trước khi chuyển sang CLIPER CR Pro Đinh Quang Linh cũng dùng cốt này.

Mình cũng đang dùng cốt này trong khoảng 6 tháng. Cảm nhận ban đầu của mình là cốt rất dễ chặn đẩy khi đối phương giât bóng. Thích hợp với rơ giật ma sát. Vì cốt này khi giật bóng rất xoáy. Mặt tàu thì mình chưa sử dụng nên ko biết. Với các dòng măt STIGA khi thử nghiệm với cốt này, theo ý kiến của riêng mình thì mặt phải phù hợp với Calibra SPIN nhất, Mặt trái phù hợp với calibra soud. Cốt vơt Nittaku Largespear mình đã dùng thử từ rất lâu rồi nên đã quên cảm giác.
Hôm giải Vô Địch VN, có ngồi nói chuyện với Đạt trố, em cũng đã thử và khen ngợi cốt này, theo em đã dùng thử thì cốt này kết hợp với Tennery 05 rất tuyệt vời

Biết e thử con này rồi a, nhưng nghe nói nó rung hơn CC7 nên hơi ngại. Nhưng cũng hài lòng về CC7 rồi, từ từ sẽ trải nghiện tiếp

taisport.com.vn

Thượng Sỹ
Biết e thử con này rồi a, nhưng nghe nói nó rung hơn CC7 nên hơi ngại. Nhưng cũng hài lòng về CC7 rồi, từ từ sẽ trải nghiện tiếp

Rosewwood 7 không rung đâu em! Đây là dòng cốt vợt ít rung nhất của STIGA đó.
Chắc em nhầm với Rosewood 5 rồi. Rosewood 5 thì rất rung. 2 con này cảm giác khác nhau rất nhiều.

mancongtu

Trung Uý
Vậy mà bữa giờ em cứ tường Rosewwood 7 rung lắm nên không dám lấy, cũng tại Đăklắk ít người đánh Stiga quá nên không có điều kiện thử nghiệm.

Bình luận từ Facebook