Xin review về mút Tàu chơi BH???

tosiosHD

Đại Tá
Tôi trình EF phong trào nhưng thi thoảng cũng ngoe nguẩy tí flick BH cho nó đa dạng đường bóng. Xin hỏi aec nào đã từng chơi BH mút Tàu chia sẻ chút xíu xem chơi BH có ổn với rơ kê chặn bóng và flick BH không nhỉ?

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Tôi trình EF phong trào nhưng thi thoảng cũng ngoe nguẩy tí flick BH cho nó đa dạng đường bóng. Xin hỏi aec nào đã từng chơi BH mút Tàu chia sẻ chút xíu xem chơi BH có ổn với rơ kê chặn bóng và flick BH không nhỉ?

Đánh như hôm qua là hay rồi, thay mặt làm gì :)

tosiosHD

Đại Tá
Trình E, F đánh BH mặt tàu hợp, bóng kê chặn tốt, vảy trái óng hơi dị và chuội, dễ ăn điểm vì khi sang đối phương đỡ hay tụt.
Nhưng khi vào thế đôi công chặn đẩy mình cũng bị tụt lưới thì.....?

tosiosHD

Đại Tá
Đánh như hôm qua là hay rồi, thay mặt làm gì :)
Trải nghiệm để tìm tòi và đam mê hơn mà anh. Nếu như em cứ chịu khó với Mazunop + markV và chuyên tâm tập luyện từ trước đến giờ thì có khi lên n bóng so với hiện tại rồi. Money bỏ ra để cảm nhận các vũ khí cũng bằng mấy khóa học rồi đấy. hihi

truongpc

Trung Uý
Nhưng khi vào thế đôi công chặn đẩy mình cũng bị tụt lưới thì.....?
Vấn đề ở chỗ đấy, mìn kà người chủ động mà, phần ưu thế nghiêng sang mình. Bạn cứ dựng vợt 75° nghe tay nà đẩy chặn, thình lình vảy luôn, bóng quái , đối phương sẽ bị bất ngờ.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Trải nghiệm để tìm tòi và đam mê hơn mà anh. Nếu như em cứ chịu khó với Mazunop + markV và chuyên tâm tập luyện từ trước đến giờ thì có khi lên n bóng so với hiện tại rồi. Money bỏ ra để cảm nhận các vũ khí cũng bằng mấy khóa học rồi đấy. hihi

Kiểu đánh của chú khó lên vì động tác phủi hoàn toàn, chỉ khéo điểm rơi chứ không có đòn chốt hạ.

tosiosHD

Đại Tá
Vấn đề ở chỗ đấy, mìn kà người chủ động mà, phần ưu thế nghiêng sang mình. Bạn cứ dựng vợt 75° nghe tay nà đẩy chặn, thình lình vảy luôn, bóng quái , đối phương sẽ bị bất ngờ.
Với rơ lạ thôi, gặp rơ quen họ bắt bài được.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Hơn 4 bóng nói gì cũng đúng. Chứ hơn 1-2 bóng vào gặp cũng căng đấy. Điểm rơi cũng là 1 loại đòn anh ạ! 40 đến nơi rồi, chơi điềm tĩnh khoan thai thôi, hùng hục làm gì hả anh?
Điểm rơi thì chỉ tác dụng với ai chậm thôi, giờ bọn trẻ nhanh thoăn thoắt, mình khó theo lắm
Chú xem anh gặp em Yến anh bí thế nào, mình chậm hơn hẳn, chứ cặp chân nhanh hơn thì sẽ khác đi :(

tosiosHD

Đại Tá
Điểm rơi thì chỉ tác dụng với ai chậm thôi, giờ bọn trẻ nhanh thoăn thoắt, mình khó theo lắm
Chú xem anh gặp em Yến anh bí thế nào, mình chậm hơn hẳn, chứ cặp chân nhanh hơn thì sẽ khác đi :(
Em cũng xác định chơi cho khoẻ theo khả năng của em; và chơi với đối thủ ngang trình và hợp lối chơi của mình thôi. Chứ bọn trẻ nhanh như sóc, tầm 9-10 tuổi là nó thịt mình chết tươi rồi!

tosiosHD

Đại Tá
Hôm đó đang xem a chơi với Yến để học cách đỡ giao bóng của anh. Vậy mà a Dũng gọi vào gỡ...chả nhẽ lại ko vào? Hihi. Nên thực sự ko xem anh chơi mấy!

H Minh

Binh Nhất
Cá nhân tôi thấy mặt tàu ăn xoáy nên rất khó flick, khả năng rúc lưới cao. Nếu bóng sang được thì tốc độ và xoáy ít (do flick không có đủ hành trình tạo xoáy khủng) đối công tốt là dễ đi nhặt bóng ngay. Quả flick ăn nhau ở tốc độ và điểm rơi là chính. Mặt tàu chỉ nên sử dụng để cắt nặng và giật xoáy khủng. Mặt tàu độ nảy kém sử dụng để bạt lai giật cũng tốt nhưng khó làm.

Trainee

Đại Tá
Giờ bọn nó đánh toàn giao sốc đua dài rộng; kiểu đánh điểm rơi là để dợt dặt dẹo ra mồ hôi thôi anh nhỉ!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Giờ bọn nó đánh toàn giao sốc đua dài rộng; kiểu đánh điểm rơi là để dợt dặt dẹo ra mồ hôi thôi anh nhỉ!

Hôm anh xem chú Nam bỉm chấp 1 cao thủ ở Phúc Yên 5 quả. Cao thủ đó trái phải đủ hết (đoán E cứng diễn đàn), nhưng vẫn thua dù Nam bỉm 1 càng với quả giật thần sầu, trái chỉ đủ dùng kiểu chặn đẩy. Kinh nhất là cặp chân nhanh như thoăn thoắt nên khắc phục được nhược điểm đó (ước gì mình chỉ tốc độ = nửa em nó :) ). Cho dù mình trái phải tốt, nhưng đưa vào thế đôi công, đẩy trái phải, điểm rơi thì mình vẫn ăn tát ngay!

Bình luận từ Facebook