Xin ký hiệu giao bóng trong đánh đôi

Mr.phongcach

Hạ Sỹ
Chào bạn!
theo mình việc làm kí hiệu chỉ có hiệu quả khi đã đạt đến đẳng cấp cao thôi. điều quan trọng nhất trong đánh đôi là sự ăn ý với nhau, điieuf này thể hiện rõ trong việc di chuyển,chiến thuật gài, làm bóng. Nếu làm ký hiệu mà gặp đối phương quá hay, đồng đội mình di chuyển không hợp lý thì thua là chắc rồi.Chuc bạn thành công.

acemjss

Trung Tá
Chào bạn!
theo mình việc làm kí hiệu chỉ có hiệu quả khi đã đạt đến đẳng cấp cao thôi. điều quan trọng nhất trong đánh đôi là sự ăn ý với nhau, điieuf này thể hiện rõ trong việc di chuyển,chiến thuật gài, làm bóng. Nếu làm ký hiệu mà gặp đối phương quá hay, đồng đội mình di chuyển không hợp lý thì thua là chắc rồi.Chuc bạn thành công.
Ký hiệu tại sao phải phân biệt đẳng cấp. E ngĩ việc ra ký hiệu là để đồng đội có thể chủ động cho quả tấn công. Chứ tại sao phải đẳng cấp mới dùng??

Mr.phongcach

Hạ Sỹ
Ký hiệu tại sao phải phân biệt đẳng cấp. E ngĩ việc ra ký hiệu là để đồng đội có thể chủ động cho quả tấn công. Chứ tại sao phải đẳng cấp mới dùng??
vì mình chưa đủ trình độ phát bóng mà đối thủ trả lại theo đúng ý mình nên đồng đội mình chưa chắc đánh tấn công được. điều này thể hiện rõ đẳng cấp đó bạn nghen!

bruceleehs

Thượng Sỹ
Nói thế thì nói làm gì. Thế xuống dài và xuống ngắn bác dơ tay t.nào?. Ngón trỏ là dài, ngón út là ngắn à =.=
Cái này là do thống nhất giữa bác và người đánh cặp. Em thì thường dùng hai ngón, ngón cái chỉ kiểu xoáy, ngón trỏ chỉ ngắn dài. Vd: ngín cái và ngón trỏ chụp lại hướng lên trên là giao bóng ngắn xoáy lên ; ngón cái hướng lên, ngón trỏ vuông góc ngón cái(kiểu trẻ con hay giả làm súng) là giao xoáy lên dài, v v..

thedeathfly

Trung Sỹ
bạn dùng ngón cái chỉ hướng xoáy, ngón trỏ chỉ ngắn dài. tương đối là vậy, còn lên trình cao thì còn nhiều ký hiệu nữa

hungtv2002

Đại Tá
Cái nè thì phải thống nhất với người đánh cùng, kiểu như phím trong đánh bài ấy...chứ bác phím mà người bên cạnh không hỉu thì cũng bằng không. Cái nè chẳng quy tắc nào cả nhưng thông thường mình cũng dùng ngón cái và ngón chỏ

Bình luận từ Facebook