xin hỏi vì sao mặt Ten lại nhanh bị chuội

dungatvt

Thượng Tá
Của bền tại người, các bác cứ đánh 1 lượt bóng, lại lấy ức trong lòng bàn tay ( phần dưới ngón cái ) lau nhẹ cho hết lớp bụi, đảm bảo mặt vợt dùng ngoài 6 tháng là bình thường. Còn với trình cao họ tập thì vô cùng nhé, tập căng trước giải có khi 7-10 ngày đi 1 miếng. Trình D thôi mà cứ tập đều hàng ngày( tập giật ) thì cũng khoảng 2 tháng là đi 1 miếng rồi.
Xem ra chơi table tennis có khi còn tốn kém hơn chơi tennis các bác nhỉ.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Ngày trước e cũng dùng xịt bọt bty, mút lau cẩn thận, sau đó dán miếng bảo vệ lên.

Sau lười, mặt đang chơi bẩn tí thì miết vào đít quần hay áo có mồ hôi, rồi miết tiếp vào khăn, sau đó dùng lòng bàn tay miết tiếp thấy sạch đẹp nhanh gọn.

Đôi lúc thì bụm đầu vợt, hà hơi rồi miết phát cũng thấy ok.

Cứ thế, tuần 2, 3 buổi, 6, 7 tháng mới phải nghĩ đến việc thay mút mới nhưng chả thấy mặt trơ gì cả. Bác thớt cẩn thận mua phải Ten lởm đấy ạ.
Minh cũng vậy mưua lại mặt cũ. Ngày nào cung đánh giật liên tục, ve sinh thì lúc bằng mồ hôi lúc. Bằng nước lã, cơ thấy làm sao đâu. Mặt nổi nhiều chân gái mà vẫn thấy bám tốt

HQL

Binh Nhì
Các bác nhiều kinh nghiệm hay quá ạ :) mà các bác cho e hỏi xíu.là ở quán người ta cắt mặt vợt bằng gì mà sao trơn tru vậy.e mua mặt về cắt mà nham nhở quá.ko biết cắt ra sao.haizzz.có bác nào biết ko chỉ e với ạ :(

dungatvt

Thượng Tá
Các bác nhiều kinh nghiệm hay quá ạ :) mà các bác cho e hỏi xíu.là ở quán người ta cắt mặt vợt bằng gì mà sao trơn tru vậy.e mua mặt về cắt mà nham nhở quá.ko biết cắt ra sao.haizzz.có bác nào biết ko chỉ e với ạ :(
Bằng dao lam nhé.

• Like
Reactions: HQL

o3ma

Đại Tá
Dao lam, kéo cong (bẻ cong cái kéo để khi cắt ôm lượn theo vòng tròn của vợt cho dễ), dao mổ, dao dọc giấy...Làm nhiều sẽ quen tay và đẹp ngay.

• Like
Reactions: HQL

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Xem ra chơi table tennis có khi còn tốn kém hơn chơi tennis các bác nhỉ.
Cái này thì tuỳ bác ơi :) , chơi bóng bàn rẻ hơn tennis khá nhiều bác chọn các dòng măt bền , hiệu quả giá thành vừa phải : xiom omega , dòng hexer duro ,hexer + , plasma ,roxon , aurus của tibhar , boots của stiga vừa phải mà độ bền còn hơn giá thành rẻ hơn đến 1 nửa độ hiệu quả cũng chẳng kém
Còn đã chơi ten thì trợ lực tốt nhưng phải nói rất nhanh hỏng , hay vỡ rìa , nói chung chỉ hay trong time đầu ^_^

kythuatbongban

Thượng Tá
Mặt Ten đánh ngon nhưng hao lắm bác ơi, khoảng 2 tháng là xuống thấy rõ liền.
Có lẽ mặt Ten bán tại Việt Nam là hàng Trung Quốc hay hàng loại 2 , loại 3, năm rồi tôi có đánh với Cây Vợt hạng 16 Sinh Viên Nhật Bản đi cùng 1 HLV Nhật , khi đánh xong Tôi mượn 2 cây Vợt của họ xem thì mút Ten 80 của họ trong vắt không đục ngầu như Ten ở VN, nếu Bạn nào đi Nhật thử mua về xem sao nhé. 0978.782486.

HUNGdla

Trung Uý
Có lẽ mặt Ten bán tại Việt Nam là hàng Trung Quốc hay hàng loại 2 , loại 3, năm rồi tôi có đánh với Cây Vợt hạng 16 Sinh Viên Nhật Bản đi cùng 1 HLV Nhật , khi đánh xong Tôi mượn 2 cây Vợt của họ xem thì mút Ten 80 của họ trong vắt không đục ngầu như Ten ở VN, nếu Bạn nào đi Nhật thử mua về xem sao nhé. 0978.782486.
Tôi cũng nghĩ như Pro.Tôi chưa có điều kiện để mua Ten ,nhưng chỗ tôi chơi có vài người dùng, tôi thấy khoảng 7 đến 8 tháng là rìa vợt bể tè le rồi.Trong khi đó có một chú có con làm tại Nhật gởi về,Chú ấy đánh cả năm đưa lại cho mình vẫn còn tốt hơn những mặt kia nhiều.

ping80

Trung Uý
Giờ để lợi nhuận cao có shop không nhập từ nhà phân phối mà lấy hàng xách tay không rõ nguồn gốc, kể cả bóng cũng vậy.

Bình luận từ Facebook