xin hỏi về mặt vợt Stiga Boost TC

huydaklak

Binh Nhì
mình đánh stiga boost tc bên FH, mà thấy giật banh nào cũng thấy ok, chỉ trừ banh nặng là mệt thôi, ít xoáy nữa, mà giật qua cũng rất nhẹ ma ko áp đảo đc đối phương. có bác nào chỉ e vào chiều hay tư vấn e đánh mút nào mà giống boost tc mà bám hơn 1 chút. Thanks !!:p

XeLu3b@nh

Đại Tá
Mình cũng từng đánh mặt bost TC rất nhiều năm nay, Theo cảm nhận của em thì Bost Tc dùng đánh BH hay hơn là FH, vì mặt này tốc độ vừa phải, khá bám xoáy và đặc biệt chặn đẩy rất tốt, Dùng đánh BH bạn có thể phản lại những quả giật xoáy của đối phương sang bàn khá dị, Mặt này chặn giảm lực cực hay và em khoái nhất là chặn giảm lực sang bóng sáng cứ dị xuống mặt bàn khiến đối phương rất khó khăn trong việc tăng lực để đánh quả tiếp theo. Theo em nếu chủ thớt thích đánh mặt tương tự như này để đánh FH thì nên mua Bost TP, hoặc bost TX, cũng có thể dùng Calibra LT hoặc LT sound thì sẽ giải quyết được vấn đề về sức mạnh cho lực giật bên phải. Combo chuẩn của em hồi trước là : FH: Stiga Bost TX . FH: Bost TC. Đôi lời cảm nhận chủ quan của em tư vấn cho chủ thớt.

noobteam

Trung Uý
Boost TC là mặt mềm, nên nếu chủ thớt mà dán cốt mềm (thuần gỗ hoặc OFF trở xuống) thì chắc chắn là thiếu lực. :D

Theo như XeLu nói hoặc thử qua mặt Xiom, Razka 7 hoặc Ten05 xem. Mình nghĩ cơ bản là ổn nhưng chưa rõ cốt bạn đang dùng là gì??

huydaklak

Binh Nhì
Mình cũng từng đánh mặt bost TC rất nhiều năm nay, Theo cảm nhận của em thì Bost Tc dùng đánh BH hay hơn là FH, vì mặt này tốc độ vừa phải, khá bám xoáy và đặc biệt chặn đẩy rất tốt, Dùng đánh BH bạn có thể phản lại những quả giật xoáy của đối phương sang bàn khá dị, Mặt này chặn giảm lực cực hay và em khoái nhất là chặn giảm lực sang bóng sáng cứ dị xuống mặt bàn khiến đối phương rất khó khăn trong việc tăng lực để đánh quả tiếp theo. Theo em nếu chủ thớt thích đánh mặt tương tự như này để đánh FH thì nên mua Bost TP, hoặc bost TX, cũng có thể dùng Calibra LT hoặc LT sound thì sẽ giải quyết được vấn đề về sức mạnh cho lực giật bên phải. Combo chuẩn của em hồi trước là : FH: Stiga Bost TX . FH: Bost TC. Đôi lời cảm nhận chủ quan của em tư vấn cho chủ thớt.

cám ơn nhưng lời khuyên bổ ích : nhưng mình thử xoay boost tc qua đánh trái, lúc bắn trái và đôi công hay bị súp lưới, và gài banh thì hay bị nhổng lên trời, vì mặt ít bám. chắc phải tập luyện thêm. hihi

huydaklak

Binh Nhì
Boost TC là mặt mềm, nên nếu chủ thớt mà dán cốt mềm (thuần gỗ hoặc OFF trở xuống) thì chắc chắn là thiếu lực. :D

Theo như XeLu nói hoặc thử qua mặt Xiom, Razka 7 hoặc Ten05 xem. Mình nghĩ cơ bản là ổn nhưng chưa rõ cốt bạn đang dùng là gì??

mình đang đánh cốt Iolile. hiện tại là đang đánh FH: boost tc và BH : donnic jo gold. mình cũng thử xoay mặt boost tc qua trái, đánh hay sụp lưới và cắt gò hay bị nhổng lên trời. con Jo Gold thì khỏi nói...mặt bám, gài banh theo ý muốn rất tốt. hihi

Geri

Trung Sỹ
mình đánh stiga boost tc bên FH, mà thấy giật banh nào cũng thấy ok, chỉ trừ banh nặng là mệt thôi, ít xoáy nữa, mà giật qua cũng rất nhẹ ma ko áp đảo đc đối phương. có bác nào chỉ e vào chiều hay tư vấn e đánh mút nào mà giống boost tc mà bám hơn 1 chút. Thanks !!:p

Níu dzị thì chuyển wa xài Boost TS đi, đảm bảo ngon hơn TC nhìu đó, hok thì Magna TS cũng okay lun đó pạn!! Cảm jac bóng rất tốt ^^

huydaklak

Binh Nhì
Níu dzị thì chuyển wa xài Boost TS đi, đảm bảo ngon hơn TC nhìu đó, hok thì Magna TS cũng okay lun đó pạn!! Cảm jac bóng rất tốt ^^

Mặt boost ts nó mền hơn mặt boost tc mà bạn, mà nó có bám hơn boost tc ko ?, sợ nó mền quá nên giất ko đi . @@ . hihi

Hạ Xanh

Binh Nhất
Minh moi mua boos Tc danh ben trái chua wen len chua thay cảm giác. Ban nao da dung qua neu so sánh mat donic s3 vói boos tc danh trai thi mat nao hay hơn

tuankhoai

Đại Tá
thấy nhiều bài trên các trang bóng bàn của nước ngoài bọn nó khen đánh Timo boll spirit +FH và BH là Boots TS hay, chẳng hiểu nữa, phải thử mới biết, rõ ràng là Timo boll spirit là Arylat carbon và OFF mà nó kết hợ với TS khen ngon.

Cuongngoquyen

Trung Uý
Có một lần được một người bạn cho mượn boost tc để đánh thử FH thấy trợ lực rất tốt và cũng tương đối xoáy còn chưa thử bên BH. Mình đang dùng FH là xiom III, kiếm là Sar nên đang định thử boost tc cho BH mà chưa biết thế nào. Đọc cm của mọi người thấy mông lung quá

subasa

Đại Uý
mình từng đánh mặt này bên FH của Amul và nó giúp mình kiểm soát cây amul dễ dàng hơn và tăng cảm giác với vợt,tuy nhiên TC là mặt mềm cho nên phòng thủ bị động hay tụt lưới,đôi công cũng vậy nếu ko thay đổi động tác

Bình luận từ Facebook