Xin hỏi về cốt sardius nên dán mặt nào phù hợp

huynhnghia

Binh Nhì
hi! chào ae mình chơi môn này cũng đc 2 năm rồi nhưng đến h mới thử dùng cốt sardius nên ko biết dán mặt nào cho phù hợp trước đây mình chơi vợt Galaxy T11 mặt yasaka mình chơi thiên về tấn công mình giật trái phải cũng tương đối nhưng bạt bóng thi hơi tệ vậy xin ý kiến góp ý của ae. cảm ơn

Attachments

299.8 KB · Đọc: 0

vanson

Trung Sỹ
Hơi lạc đề 1 chút, bạn đã từng chơi galaxy T11. Cho mình hỏi bạn cảm nhận về cây này sao? So với T2 thế nào? ...Vì mình rất thích dòng Galaxy Yinhe...Giá rẻ thích hợp với giới bình dân, nghiệp dư.

huynhnghia

Binh Nhì
cảm ơn bạn đã hỏi minh xinh trả lời bạn rằng về kinh tế là đúng rồi rẻ & rẻ phụ hợp cho những bạn vừa mới chơi hay là sv còn về cảm nhận thì hơi thất vọng độ kiểm soát kém lực giật bóng yếu nói chung là đã chơi rồi thì bỏ còn chưa thì đùng chơi ok

vanson

Trung Sỹ
cảm ơn bạn đã hỏi minh xinh trả lời bạn rằng về kinh tế là đúng rồi rẻ & rẻ phụ hợp cho những bạn vừa mới chơi hay là sv còn về cảm nhận thì hơi thất vọng độ kiểm soát kém lực giật bóng yếu nói chung là đã chơi rồi thì bỏ còn chưa thì đùng chơi ok
Cám ơn bạn. Ý kiến của bạn thấy sao buồn cho Yinhe vậy.

thuanlacsg

Đại Tá
hi! chào ae mình chơi môn này cũng đc 2 năm rồi nhưng đến h mới thử dùng cốt sardius nên ko biết dán mặt nào cho phù hợp trước đây mình chơi vợt Galaxy T11 mặt yasaka mình chơi thiên về tấn công mình giật trái phải cũng tương đối nhưng bạt bóng thi hơi tệ vậy xin ý kiến góp ý của ae. cảm ơn

Target 45 hay Target PRO GT sẽ ko làm bạn thất vọng. Đặc biệt là về độ Bền - Bám xoáy và Lực tấn công ko thua kém 1 mặt nào hiện nay. Bạn có thể nghiên cứu qua các review của người chơi về Target trong các Topic của Hãng. (Nằm trong mục PINGPONG CAFE HNT)
Thân.

test_vot_va_mat

Trung Sỹ
nếu bạn có ddieeuf kiện thì dùng 2 mặt 05FX con bình thường thì dùng baracuda hay mark V hay s3 m3 hay faytt cua nitaku . noisi chung cú măt mềm là đc

huymdt

Thượng Tá
Sardius dân đen chỉ dùng mặt mềm BH, trung bình cho FH là ổn bạn, tránh xa mấy mặt cưng cững là chơi ngon. Hãng thì tuỳ thích... Target FH 45 - BH 37.5 hoặc 42.5; Andro FH Rasant Grip - BH Hexer Power Sponge; Tenergy làm nguyên cặp 05FX, hoặc pha trộn tuỳ thích giữa các mặt trên :D. Chúc dzui dzẻ.

Last edited:

thuanlacsg

Đại Tá
Bạn Thuận cho mình hỏi mặt target pro GT có hợp với cây Vis hay mazunov?
Target PRO với độ cứng 47 là 1 trong những miếng mút có CÔNG NGHỆ MỚI TIÊN TIẾN nhất của hãng CORNILLEAU ! Có thể gắn vào bất cứ CỐT nào dù là Gỗ hay Carbon đều có thể sử dụng rất hay.
KO KÉN BẤT KỲ CỐT NÀO nhé bạn !!!
Than.

Hoàng Mạnh

Trung Sỹ
Vậy mà mình đang đặt mua galaxy T11 thay cho mấy cái cốt vừa đắt tiền vừa nặng để chơi cho nhẹ, không quan trọng đắt rẻ - T11 chỉ nặng 70 gam thôi.

xukaka

Đại Tá
Theo mình tùy mỗi cây có đặc điểm riêng. Nhẹ thì có T11+, T10+ phù hợp cho người thích vợt nhẹ, độ nảy mạnh. T2 phù họp nhiều kỹ thuật nhất như giật bạt ok. T8 arylate cốt nặng hơn các em kia nhưng đánh xoáy hơn. Nói chung xoay quanh 400~500 thì vậy là ok. So với cây 3~4tr thì sao so được. Nhưng cũng tùy kỹ thuật đánh amatơ cây 4tr và 400 có khi cũng vậy, ko phát huy hết ưư điểm và kỹ thuật.

Bình luận từ Facebook