Xin hỏi về chữ được in trên cán vợt.. ?

phungducthang

Đại Tá
Mà vợt sao lại ghi tên cửa hàng lên, làm mất giá trị cây vợt của người ta.
Cũng là chuyện bình thường, Shop đóng dấu sản phẩm do mình bán ra đề phòng khách hàng mua hàng kém chất lượng ở nơi khác lại đem đến shop để khiếu nại. Cũng là để khẳng định uy tín của shop...
Một số người không thích cái dấu này, nhưng một số khác lại sẽ cảm thấy yên tâm hơn vì nó như một sự bảo đảm của shop vậy.

backhand-ghost

Đại Tá
Hơ hơ, @o3ma có biết tiếng Tàu đâu. Chắc phải chờ inbox hỏi @backhand-ghost rồi trả lời sau nhé.
Vui tí thôi, tôi biết nửa chữ thì đi dịch tiếng Tàu thuê rồi :D. Nhờ BHG thôi.
Bác o3ma dịch thật hộ e cái. E nhìn cái chữ mà cũng tò mò quá. BhG đâu roài nhể,đại ca vào dịch xem nào.
Cái này căng quá, nói ra thì xấu hổ. Chữ phồn thể, lại nhoè nhoè thế này, chắc BhG chuyển cho mấy thằng bạn TQ để nó "đoán" vậy :(

thanglong78

Thượng Tá
Bác @Giật Ra Ngoài và bác @backhand-ghost thân mến:
Nếu nhìn chữ Hán đóng trên cốt cây Matsushita Pro special của tôi, thì quả thực ko thể đọc nổi chữ gì... Nhưng đến khi nhìn cây Schlager của bác @nhatduongchi có đóng dấu tương tự cây của tôi,thì nhiều anh em trên diễn đàn đã có thể đọc được 4 chữ đó rồi là Sinh Minh mậu dịch... Nội dung và ý nghĩa thì đúng như bác @Giật Ra Ngoài đã nói, tôi ko có ý kiến gì thêm...
Một lần nữa xin cảm ơn các anh em trên diễn đàn đã chia sẻ những thông tin bổ ích !

backhand-ghost

Đại Tá
Nếu nhìn chữ Hán đóng trên cốt cây Matsushita Pro special của tôi, thì quả thực ko thể đọc nổi chữ gì... Nhưng đến khi nhìn cây Schlager của bác @nhatduongchi có đóng dấu tương tự cây của tôi,thì nhiều anh em trên diễn đàn đã có thể đọc được 4 chữ đó rồi là Sinh Minh mậu dịch... Nội dung và ý nghĩa thì đúng như bác @Giật Ra Ngoài đã nói, tôi ko có ý kiến gì thêm...
Một lần nữa xin cảm ơn các anh em trên diễn đàn đã chia sẻ những thông tin bổ ích !
thanks bro, thực sự nhìn ko ra, xem trong ảnh khó thật.

o3ma

Đại Tá
Hôm nào có chữ khó hơn thì gọi tôi nha. Dễ quá chẳng bõ công....xyz..:):):)
Cái chữ "sinh linh bé bỏng" tôi dịch dễ lắm.

thanglong78

Thượng Tá
Hôm nào có chữ khó hơn thì gọi tôi nha. Dễ quá chẳng bõ công....xyz..:):):)
Cái chữ "sinh linh bé bỏng" tôi dịch dễ lắm.
Sắp có vụ cần nhờ bác rồi đấy... Liên quan đến vụ Tổng kết công tác hoạt động của Hội ham vui, ham chơi...và bàn phương hướng hoạt động năm 2015....

o3ma

Đại Tá
Sắp có vụ cần nhờ bác rồi đấy... Liên quan đến vụ Tổng kết công tác hoạt động của Hội ham vui, ham chơi...và bàn phương hướng hoạt động năm 2015....
Công tác hoạt động của hội Ham Vui thì lần tới vui hơn lần này; năm sau vui hơn năm trước. Năm sau có khi tổ chức off đường dài. :D:D:D
Riêng tư chút: có em TMB ALC xấu xấu nào cho mượn thử cảm giác trước khi đặt em mới ko? đang luyện với ZLC nhưng hay thừa lực quá (vì động tác chưa ngon)

thanglong78

Thượng Tá
Công tác hoạt động của hội Ham Vui thì lần tới vui hơn lần này; năm sau vui hơn năm trước. Năm sau có khi tổ chức off đường dài. :D:D:D
Riêng tư chút: có em TMB ALC xấu xấu nào cho mượn thử cảm giác trước khi đặt em mới ko? đang luyện với ZLC nhưng hay thừa lực quá (vì động tác chưa ngon)
Em có cả Tmb Alc và Tmb Zlc. Sẽ cho bác mượn Alc để thử...

khanhcfc

Thượng Tá
Chả là em mới được tặng 1 cây vợt Butterfly. Có 1 dòng chữ Hán được in trên cán vợt mà em đọc mãi ko luận ra được chữ gì, dù có nho nhoe dắt được vài chữ thánh hiền trong người.. :p
Bác nào biết xin chỉ giáo, em xin cảm ơn... !

mình đã nhờ người biết tiếng tầu hỏi cái dấu trên
nó có nghĩa là "SINH MINH CHẤT LƯỢNG" hay " SINH MINH CHẤT ..." vì chữ cuối không rõ lắm
.họ nói chữ chất viết theo dạng phồn thể nên có thể xuất xứ thừ hồng kông ,quảng châu hoặc đài loan .
chữ sinh mình là tên riêng nên có thể hiểu là dấu chất lượng của cửa hàng sinh minh .......
hi vọng giúp dc bác

thanglong78

Thượng Tá
mình đã nhờ người biết tiếng tầu hỏi cái dấu trên
nó có nghĩa là "SINH MINH CHẤT LƯỢNG" hay " SINH MINH CHẤT ..." vì chữ cuối không rõ lắm
.họ nói chữ chất viết theo dạng phồn thể nên có thể xuất xứ thừ hồng kông ,quảng châu hoặc đài loan .
chữ sinh mình là tên riêng nên có thể hiểu là dấu chất lượng của cửa hàng sinh minh .......
hi vọng giúp dc bác
Đúng là chữ "Sinh Minh mậu dịch" bác nhé.. Xem dấu đóng ở cây Schlager của bác @nhatduongchi ở trang 1, bác sẽ thấy rõ hơn...

phantom0011

Thượng Sỹ
Cây Schlager đó tiền thân là của tớ và chuyển giao sang bác Hưng Meoluoi, xuất xứ từ Đài Loan. Trong cửa hàng ở đây rất nhiều cốt vợt và mình thấy thỉnh thoảng có cây có dấu đó. Tiếng Trung thì mình lõm bõm câu được câu mất, chữ thì mù tịt ( sang Đài học bằng tiếng Anh ) nên khi ông bà chủ giải thích thì thấy có ý là chứng nhận chất lượng và chỉ có 1 cây duy nhất của loại này, nếu bán thì hết trên toàn Đài Loan. Tớ có 1 cây butterfly tem đồng Hermoso light 92gram cũng có dấu này chất gỗ rất già và đẹp. Có lẽ ở Việt Nam không thấy bán vì cách đây 3,4 năm về trước cửa hàng bóng bàn nào ở Hà Nội tớ cũng đến qua.

Bình luận từ Facebook