Xin hỏi mọi người: Giao bóng như này đã ổn chưa?

nhathnb2

Binh Nhất
xin hỏi chủ thớt anh tập giao lắc cổ tay như này mất bao lâu. động tác a giao lắc cổ tay tốt và gọn. bh thêm biến hóa điểm rơi lến xuống giao kín nữa chắc ok. e đang tập giao có cổ tay như bác mà khó.
Tập lắc này thả lỏng cổ tay bạn à mới đầu chưa quen sau đó quen dần. Lúc đầu tập sẽ đau tay. Chúc bạn thành công

aotungchao

Thượng Sỹ
Cổ tay e cứng giao không lắc được. Tập lúc được lúc không. Đánh trận ke không giao được lắc cổ tay. Tập hơi nản lên ít tập. A tập mất nhiều thời gian không. Thời khóa biểu tập hàng ngày bao rổ trong bao ngày. Thanks anh.

Trainee

Đại Tá
Cổ tay e cứng giao không lắc được. Tập lúc được lúc không. Đánh trận ke không giao được lắc cổ tay. Tập hơi nản lên ít tập. A tập mất nhiều thời gian không. Thời khóa biểu tập hàng ngày bao rổ trong bao ngày. Thanks anh.
Cổ tay cứng thì thử tập kiểu Hook, Punch có khi lại đỡ hơn đó bác!

nhathnb2

Binh Nhất
Thường thì ban đầu sẽ rất nản đặc biệt cho những ace mới tập ban đầu thì bạn nên tập lắc như con lắc đồng hồ thả lỏng hoàn toàn cơ thể đặc biệt cổ tay. Mình tập ngày 2h đồng hồ + với bóng tập càng nhiều càng tốt.
Cố gắng duy trì đều đều hằng ngày dần dần cảm giác sẽ lên.
ĐỪNG bao giờ nản lòng nhé.
Chúc bạn thành công.

Trainee

Đại Tá
tại sao em tập sec vit mà không có độ xoay ai chỉ giúp em
Bạn vào bóng mỏng, tiếp bóng phần mũi và nhất là phải tăng tốc đột ngột vợt khi tiếp xúc, về cơ bản giao bóng là dùng cổ tay, sống chết là ở cái cổ tay, còn nếu vào cả cánh tay, hay thân người thì rất khó tạo xoáy.

E thấy nhiều người vợt nặng mà cổ tay yếu lắc k nổi thì giao xoáy hiểm sao được, vợt tổng trọng lượg nhẹ và hơi nặng đầu giao bóng xoáy hơn. E thấy vợt nhẹ đầu hoặc vừa nặng đầu vừa nặng toàn thân giao bóng kém xoáy. Vd hlv của e trc đây giao bóng rất xoáy nhưng e cầm giao thì kém xoáy hơn vợt chính e do nó có khối lượng toàn bộ lớn mà cổ tay mình k đủ sức để lắc nhanh nó. kinh nghiệm này do hlv trc đây chỉ cho e .

Bình luận từ Facebook