Xin hỏi cầm vợt kiểu này là kiểu gì?

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Anh chưa từng đánh với rơ dúi đẩy này mà nhìn rồi suy ra kiểu đánh thôi phải không?
A vừa hạ họ tại sào huyệt của họ chiều qua , trước đây họ biếu 3 viên , biết cách đánh rất dể ăn vì họ đánh theo thế như cờ tướng mình tìm cách phá thế thôi

hungtv2002

Đại Tá
A vừa hạ họ tại sào huyệt của họ chiều qua , trước đây họ biếu 3 viên , biết cách đánh rất dể ăn vì họ đánh theo thế như cờ tướng mình tìm cách phá thế thôi
có thể bác trình cao nên dễ chứ em thấy không dễ đâu ah. nhìn thì dễ nhưng vào trận thì lăn ra lun. đi giao lưu có rất nhìu tay vợt nhìn thấy dễ nhưng khi xin vào đều chết. đấy là với trình ngang thôi nhé chứ trên cơ hẳn thì không nói làm gì.

Trainee

Đại Tá
giật moi cầu vồng cao qua góc né khi họ đã bị ép qua mang phải e ơi
À, em nói tình huống cụ thể trong clip kia thôi. Còn điều được 2 góc như anh thì ngon rồi. Lúc đó khéo bạt nhẹ cái cũng tréo giò ngỏm luôn rồi! :D

Trainee

Đại Tá
có thể bác trình cao nên dễ chứ em thấy không dễ đâu ah. nhìn thì dễ nhưng vào trận thì lăn ra lun. đi giao lưu có rất nhìu tay vợt nhìn thấy dễ nhưng khi xin vào đều chết. đấy là với trình ngang thôi nhé chứ trên cơ hẳn thì không nói làm gì.
Đọc được bước di chuyển là trên bóng rồi, lúc này thì khỏi bàn cách đánh làm chi! :)

lamtq

Đại Tá
À, em nói tình huống cụ thể trong clip kia thôi. Còn điều được 2 góc như anh thì ngon rồi. Lúc đó khéo bạt nhẹ cái cũng tréo giò ngỏm luôn rồi! :D
vấn đề ko phải điều góc mà dí cho vào 1 góc chôn bộ rồi đánh góc kia = cú giật vồng. với khẩu quyết này thì ko cần trình cao hay kỹ thuật tốt gì cả, chỉ cần có cú gò và giật moi tốt là có thể phệt rơ này ngon

Trainee

Đại Tá
vấn đề ko phải điều góc mà dí cho vào 1 góc chôn bộ rồi đánh góc kia = cú giật vồng. với khẩu quyết này thì ko cần trình cao hay kỹ thuật tốt gì cả, chỉ cần có cú gò và giật moi tốt là có thể phệt rơ này ngon
Ngon, ý tưởng này dùng cho nhiều rơ ấy chứ nhỉ?
Giao nặng gò tới tấp 1 góc rồi giật góc kia!

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Trình ngang nhau cả mình mới ăn 2 trận gần đây thôi , chỉ có điều khi họ xô sang mình cũng đẩy gạt ngang sang lai đừng ham nâng lên , nhất là miết vào bóng họ di chuyển ngang họ xô đè xuống chết . Tất nhiên cũng tùy tưng rơ kỵ nhau nữa , vì có nhiều người chơi với họ năm này qua năm khác vẫn ngang ngữa còn tôi chơi 5 trận với họ và họ chấp 3 nhưng 2 trận gần đây họ chỉ lên đc 4.5 quả

Leo_vn

Trung Sỹ
Cái gì lạ thì luôn có độ dị của nó. Mấy bác có kiểu cầm vợt độc độc với động tác không giống ai thì rất hay có những đòn hiểm.

haidangxanh86

Đại Tá
Kiểu cầm này là kiểu cầm theo phong cách "Seemiller"
Còn dân ta hay gọi là lối đánh dúi đẩy. Kiểu này em cũng biết vài người! Con bạn học cùng cấp 3 với em cầm vợt kiểu này (bố nó cũng thế) ngày xưa đánh chắc cũng cỡ E non (Từng được giải 3 tỉnh Hải Hưng (HY+HD) khối học sinh), nhưng đánh mềm dẻo đa dạng hơn!
bác ở hưng yên a.

Bình luận từ Facebook