Xin hỏi cách lột keo cũ khi dán lại mặt vợt

tuanledragon

Trung Uý
Nếu lớp keo cũ dầy thì bạn làm theo cách sau:

Nhỏ vài giọt keo vào giữa mặt vợt. Chờ khi keo se lại thì dùng ngón tay miết nhẹ từ trong ra ngoài, lớp keo cũ sẽ dần tróc ra.

NTBB

Super Moderators
Bây giờ thì có nhiều cách để lột keo cũ ra khỏi mút - mà nhiều bạn đã giối thiệu. Tuy nhiên cách "cổ điển" trên mà bạn Trau_codoc đã dẫn chứng vẫn ..."dùng tốt", hihi !

Lâu quá mới thấy Trau_codoc xuất hiện nhỉ ! Mải giúp bố mẹ lo việc quán xá phải ko?

Trau_CoDoc

Trung Uý
Bây giờ thì có nhiều cách để lột keo cũ ra khỏi mút - mà nhiều bạn đã giối thiệu. Tuy nhiên cách "cổ điển" trên mà bạn Trau_codoc đã dẫn chứng vẫn ..."dùng tốt", hihi !

Lâu quá mới thấy Trau_codoc xuất hiện nhỉ ! Mải giúp bố mẹ lo việc quán xá phải ko?

Dạ vâng ạ. Cảm ơn chú Út quan tâm. Dạo này bận rộn quá chú ạ. Mới cả rét quá cháu ít onl vì sáng phải dậy sớm chú ạ. Hi ^^!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Cảm ơn bạn theo cách trên, thế cốt vợt có bị dính keo cũ ko nhỉ?

Cốt vợt rất ít khi bị dính keo. Mà có bị dính cũng dính chút ít thôi. Bác có thể dùng cục keo vừa lột ra đc từ mút vợt. Vo lại và tẩy lên cốt vợt như cầm cục tẩy tẩy bút chì ở vở ấy. Rất sạch và hiệu quả đấy, bụi bẩn và keo còn sót lại trên bề mặt cốt sẽ bị lôi đi hết ^^!

HYcaoson

Binh Nhất
chào các bác em cũng là thành viên ở hưng yên em cũng dame bóng bàn mong đc giao lưu vs mọi người ạ
sđt em 01646018924
mong đc giao lưu em ở xuân quan văn giang
clb khá mạnh toàn vô địch huyện

doantronghoan

Trung Tá
Mình làm theo cách của chú NTBB đối với dòng Ten (dòng bọt khí) và H3 rất khó khăn.
Miết đau cả đầu ngón tay mà lớp keo cũ vẫn ko đi.
Ko biết còn cách nào nữa ko các Bác nhỉ?
Thanks!!!!!!!!!!!

QMinh_Bienhoa

Thượng Sỹ
Mình làm theo cách của chú NTBB đối với dòng Ten (dòng bọt khí) và H3 rất khó khăn.
Miết đau cả đầu ngón tay mà lớp keo cũ vẫn ko đi.
Ko biết còn cách nào nữa ko các Bác nhỉ?
Thanks!!!!!!!!!!!
Mình không biết keo sữa thì lột như thế nào nhưng nếu bạn sử dụng keo Dawei, Haifu hoặc keo lít (keo được pha bán, đựng trong chai nước uống) thì bạn có thể dùng chính trái bóng bàn miết lên mặt keo như dùng ngón tay miết vậy, sau khi lớp keo do trái bóng cuộn lại được nhiều thì trái bóng sẽ không miết thêm được nữa thì khi đó bạn lấy tay lột lớp keo dày đó đi rồi tiếp tục dùng trái bóng miết tiếp, bảo đảm là sẽ nhanh hơn và không đau như dùng tay miết. Chỉ mất khoảng 10 đến 15 phút lột 1 mặt vợt. Ghi nhớ: khi lột keo thì cần phải kiên nhẫn, nếu không rất dễ làm tróc mặt vợt. Lớp keo mỏng quá hoặc dày quá đều rất khó lột vì vậy cứ dán đi dán lại khoảng 4 hoặc 5 lần thì lột keo. Chúc bạn thành công!

Last edited:

tipphono8x

Trung Uý
E nhớ có 1 clip dạy cách lột keo khỏi mút vợt, lột cả mút bọt khí cũng không bị rách 1 chút nào. E tìm mãi mà không nhớ lần trước có ai đã up lên ở diễn đàn mình hay diễn đàn khác nữa. Cách lột rất hay, e search Google và youtube cũng không tìm được, vdv Trung Quốc lột keo. Bác nào tìm được post clip cho mọi người cùng xem.

hungiraqdn

Đại Uý
Chuyện nhỏ mà.
Cách lột keo cũng không có gì khó khăn , trước đây mình vẫn giấu cách lột này vì mình chuyên dán và sửa vợt nên cũng có phần hơi ích kỉ, tạm tha nhé..!
Lấy bàn ủi ( bàn là điện ) mở số nhỏ nhất , một tay giữ chắc mặt vợt, còn tay kia cầm ban ủi kéo thật nhẹ, không ấn xuống mặt vợt, keo sẽ bị lăn tròn theo tay hơi miết xuống mặt vợt, cứ kéo từ từ tuyệt đối không được vội mà hư...!
Lưu ý chớ có mà mở số to nhé keo bị chảy thì nó sẽ càng bám chắc vào mút khó mà lấy được, thứ hai sẽ lại bị nghe chửi vì nó bám vào mặt bàn ủi cho nên khi Vợ con ủi đồ không để ý và thế là phải mua đồ mới đấy..!
Chút kinh ngiệm chia sẻ cùng ACe diễn đan..có thể những người khác có cách hay hơn nữa thì sao..?

Last edited:

QMinh_Bienhoa

Thượng Sỹ
Chuyện nhỏ mà.
Cách lột keo cũng không có gì khó khăn , trước đây mình vẫn giấu cách lột này vì mình chuyên dán và sửa vợt nên cũng có phần hơi ích kỉ, tạm tha nhé..!
Lấy bàn ủi ( bàn là điện ) mở số nhỏ nhất , một tay giữ chắc mặt vợt, còn tay kia cầm ban ủi kéo thật nhẹ, không ấn xuống mặt vợt, keo sẽ bị lăn tròn theo tay hơi miết xuống mặt vợt, cứ kéo từ từ tuyệt đối không được vội mà hư...!
Lưu ý chớ có mà mở số to nhé keo bị chảy thì nó sẽ càng bám chắc vào mút khó mà lấy được, thứ hai sẽ lại bị nghe chửi vì nó bám vào mặt bàn ủi cho nên khi Vợ con ủi đồ không để ý và thế là phải mua đồ mới đấy..!
Chút kinh ngiệm chia sẻ cùng ACe diễn đan..có thể những người khác có cách hay hơn nữa thì sao..?

Nghe có vẻ hơi nguy hiểm nhưng mà hay, mình cũng phải thử xem sao nhưng sẽ sử dụng mặt vợt bỏ để biết nhiệt độ như thế nào là đủ, chứ không tiêu cả mặt vợt lẫn bàn ủi thì chết với bà xã. Cảm ơn nhiều!

doantronghoan

Trung Tá
Cách dùng bàn là nghe có vẻ mạo hiểm quá.
Chưa nói đến các loại mút khác nhau, spong khác nhau. Độ nóng của bàn là có thể làm hư liên kết giữa gai và spong.

MaiXuanViet

Moderator
xem ra ko ai lột giống cách của mình, Lý Hóa kết hợp :(

Mút dòng bọt khí rất rất rất dễ bị rổ khi lột keo nên hạn chế lột là tốt nhất, trừ khi lớp keo quá dày và miếng mút đã cũ thì...gửi cho chú Út lột dùm rồi xung vào quỹ Mở Rộng Vòng Tay.hihi ^^

Hoan muốn lột H3 hay các mút dòng bọt khí thì inbox mình chỉ cho rồi...dám làm thì làm, chứ không dám nói trên đây sợ mọi người đem...xử bắn mất.

Mà bữa giờ diễn đàn không biết có lỗi gì ko mà mình trả lời các tin nhắn không được ta. Ngồi viết xong thư gửi đi nó báo lỗi rồi phải xóa. :(

Last edited:

bricephan

Binh Nhất
\ Mà bữa giờ diễn đàn không biết có lỗi gì ko mà mình trả lời các tin nhắn không được ta. Ngồi viết xong thư gửi đi nó báo lỗi rồi phải xóa. :(

Do bạn đầy tin nhắn rồi.. Mỗi thành viên bèo (ko phải Mod hay Min) thì số tin nhắn đc phép (quota) cũng ít thôi.. Xóa bớt những tin ko quan trọng là sẽ gửi lại bình thường..

MaiXuanViet

Moderator
Do bạn đầy tin nhắn rồi.. Mỗi thành viên bèo (ko phải Mod hay Min) thì số tin nhắn đc phép (quota) cũng ít thôi.. Xóa bớt những tin ko quan trọng là sẽ gửi lại bình thường..

uh heng, mình trước giờ chưa xóa 1 tin nào.hihi. Thanks Phan ^^

Bình luận từ Facebook