Xin hỏi cách lột keo còn dính trên cốt

tommy4493

Binh Nhất
chào các bác, e có em cốt timoboll zlc, khi bóc mặt ra bị keo dính vào (như ảnh dưới) bóc ra rất khó, xin hỏi các bác có cách nào để bỏ toàn bộ lớp keo còn dính trên cốt ko ạ. Thanks các bác
nhân tiện các bác cho e hỏi ở khu vực tây hồ có clb bóng bàn nào ko ạ, e muốn tìm 1 clb ở quanh đấy có cả thầy dạy luôn mà khó quá ạ

Attachments

2 MB · Đọc: 0

lamtq

Đại Tá
chào các bác, e có em cốt timoboll zlc, khi bóc mặt ra bị keo dính vào (như ảnh dưới) bóc ra rất khó, xin hỏi các bác có cách nào để bỏ toàn bộ lớp keo còn dính trên cốt ko ạ. Thanks các bác
nhân tiện các bác cho e hỏi ở khu vực tây hồ có clb bóng bàn nào ko ạ, e muốn tìm 1 clb ở quanh đấy có cả thầy dạy luôn mà khó quá ạ
lấy Cục ceo thừa mà chà là sạch bong nhé b

Xuan Khang

Binh Nhì
Bạn có thể dùng gala bôi vào để ít phút rồi lau đi là được .Nếu lớp keo dày thì bôi tiếp làm như lần đầu ./.

dungatvt

Thượng Tá
Lấy quả bóng bàn chà lên cốt vợt chỗ có dính keo khoảng chục lần cho nóng lên, sau đó dùng ngón tay chà nhẹ là keo bong ra. Làm tiếp chỗ khác cho đến khi hết keo thì thôi.

archer

Đại Tá
Bác cho e hỏi ceo là gì ạ :(
Là Keo đấy bác ạ, lão ấy người Tàu nói tiếng Việt linh tinh ko thạo đâu.
Mà bác xem lại xem bác dùng keo gì mà khiếp thế, bao năm bao nhiêu cái vợt mà e bóc dán mút chưa bao giờ lại thấy keo lưu lại trên mặt cốt kinh thế, keo toàn theo mút ra hết ko à.
Với cốt thì em chưa thử chứ những chỗ bị dính keo nặng, em xài dầu gió hoặc xăng, thấm vào cái giẻ ủi phát sạch bong.

tommy4493

Binh Nhất
Là Keo đấy bác ạ, lão ấy người Tàu nói tiếng Việt linh tinh ko thạo đâu.
Mà bác xem lại xem bác dùng keo gì mà khiếp thế, bao năm bao nhiêu cái vợt mà e bóc dán mút chưa bao giờ lại thấy keo lưu lại trên mặt cốt kinh thế, keo toàn theo mút ra hết ko à.
Với cốt thì em chưa thử chứ những chỗ bị dính keo nặng, em xài dầu gió hoặc xăng, thấm vào cái giẻ ủi phát sạch bong.
E xài keo ibond của xiom ạ, đợt này chuyển sang keo sữa dolphin cho lành hicc

anzippo

Đại Tá
Cây của Bác để lâu , làm cho keo bị lão hoá bám chặt vào cốt , để khắc phục bác làm keo sống lại ( mền ) bằng cách : Bác lấy keo haifu bôi 1 lớp dày lên , chờ 2 phút bôi thêm 1 lớp nữa , sau đó Bác dùng giao lam để vuông góc với mặt cốt gạt keo đi , chúc Bác Thành công .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mình dùng keo HaiFu quen rồi , nhưng mỗi tội hay bị mất , hơi bị nản . Vừa rồi vô tình mình phát hiện ra , có mấy thằng nghiện đi theo người đến đánh BB , nó xin xem vợt . TƯỞNG NÓ LÀM GÌ ? hóa ra nó mượn để HÍT mùi keo HaiFu .
Nếu đúng quy trình . Để an toàn cho cốt , bạn nhờ mấy thằng nghiện nó Hít hết chất keo HaiFu trên cốt , keo hết tác dụng nên tự nhả ra . Nếu ngại không muốn làm phiền thì chắc bạn biết phải làm gì rồi nhóe :D:D:D . Chúc thành công .

Trainee

Đại Tá
Mình dùng keo HaiFu quen rồi , nhưng mỗi tội hay bị mất , hơi bị nản . Vừa rồi vô tình mình phát hiện ra , có mấy thằng nghiện đi theo người đến đánh BB , nó xin xem vợt . TƯỞNG NÓ LÀM GÌ ? hóa ra nó mượn để HÍT mùi keo HaiFu .
Nếu đúng quy trình . Để an toàn cho cốt , bạn nhờ mấy thằng nghiện nó Hít hết chất keo HaiFu trên cốt , keo hết tác dụng nên tự nhả ra . Nếu ngại không muốn làm phiền thì chắc bạn biết phải làm gì rồi nhóe :D:D:D . Chúc thành công .
Bác nên chuyển dùng keo sữa đi. Dùng Haifu nhiều, có mỗi thằng ku con trai nó lại ghiền thì mệt! :)

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Bác nên chuyển dùng keo sữa đi. Dùng Haifu nhiều, có mỗi thằng ku con trai nó lại ghiền thì mệt! :)
A cũng đã thử dùng keo sữa LeoVis rồi , không hiểu sao mấy người đến nhà đánh , họ xin keo , a đưa keo sữa cho họ , họ nói dán vào sẽ hỏng mặt ( ? ) . Mà mặt Ten xót lắm , nên a lại dùng Hai Fu . Nếu thằng cu nó có ghiền thi cũng phải chịu thôi , tất cả vì BB mà :p

Trainee

Đại Tá
A cũng đã thử dùng keo sữa LeoVis rồi , không hiểu sao mấy người đến nhà đánh , họ xin keo , a đưa keo sữa cho họ , họ nói dán vào sẽ hỏng mặt ( ? ) . Mà mặt Ten xót lắm , nên a lại dùng Hai Fu . Nếu thằng cu nó có ghiền thi cũng phải chịu thôi , tất cả vì BB mà :p
À, bác chăm con gái kỹ thế nên thảo nào không lo. Có gì sau con rể nó sẽ thắp giúp vài nén nhang, kê kê.
Quay lại vụ keo. Em thấy khuyến cáo NSX là không dùng keo tăng lực cho mặt Ten. Còn trong dân đánh bb, em thấy ít nhiều, và nghe lỏm vài lần rằng mặt Ten dán Haifu liên tục, khi mặt cũ đi, thỉnh thoảng sẽ có quả đánh, bóng bị hỗn, tụt một cách khó hiểu!

Bình luận từ Facebook