Xin hỏi cách đánh với VĐV này...

HAIGIAY

Binh Nhì
Gặp VĐV như này em thường phân tán tư tưởng nên toàn thua đậm,do không nhìn thấy...bóng đối phương giao hướng nào,họ ''Giậ''t cũng không ''Đỡ'' được..xin các Bác chỉ giáo...;):D:eek::rolleyes:{Cảm ơn các Bác nhiều lắm}}

saigonfc.vn

Đại Uý
Đánh với vdv này phải bịt mắt lại thì có hy vọng. Còn đánh để có nhiều điều hấp dẫn phải sự dụng gai và anti

HAIGIAY

Binh Nhì
Đánh với vdv này phải bịt mắt lại thì có hy vọng. Còn đánh để có nhiều điều hấp dẫn phải sự dụng gai và anti
Ở quê em có Bác Hùng đầu to chuyên trị gai,gặp gai Bác ấy thích lắm,đánh cho đối thủ phải lột gai luôn,còn VĐV này cũng vậy gặp gai Cô ta "sướng lắm,đánh cho "rụng"gai ngay mà mút trơn thì lại càng...đi... Nhanh.....

Last edited:

hstungvta43

Trung Sỹ
oạch, theo ngu ý của mình thì những nam VĐV bóng nhựa 'chân chính' không bao giờ có cơ thắng được, để thắng được nữ VĐV 'đẳng cấp' thế này trong môn bóng nhựa thì chỉ có nam VĐV 'pe de' hehe

baolinhsport

Thượng Sỹ
Bác nào gặp VĐV này đầu tiên phải có vũ khí <<khủng>> sau đó dùng chiến thuật móc méo sang 2 góc thỉnh thoảng đấm mạnh vào chính diện , đôi khi lại ủn bóng nhẹ nhàng rồi rình đúng thời điểm bạt thốc 1 phát ăn điểm ngay . Tuyệt đối ko nên dùng lối tấn công ào ạt vũ bão , càng tấn công nhiều các bác càng đi nhanh phải phòng thủ bền bỉ lại càng phải áp dụng tiểu xảo để đánh lạc hướng đối phương ,,,,,,,,,,,,,,,,, còn nhiều cách đánh lắm . Bác nào có đối thủ ruột mang đến chỗ em em đánh cho các bác xem mà học tập.......................... kakakakakaka

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Bác nào gặp VĐV này đầu tiên phải có vũ khí <<khủng>> sau đó dùng chiến thuật móc méo sang 2 góc thỉnh thoảng đấm mạnh vào chính diện , đôi khi lại ủn bóng nhẹ nhàng rồi rình đúng thời điểm bạt thốc 1 phát ăn điểm ngay . Tuyệt đối ko nên dùng lối tấn công ào ạt vũ bão , càng tấn công nhiều các bác càng đi nhanh phải phòng thủ bền bỉ lại càng phải áp dụng tiểu xảo để đánh lạc hướng đối phương ,,,,,,,,,,,,,,,,, còn nhiều cách đánh lắm . Bác nào có đối thủ ruột mang đến chỗ em em đánh cho các bác xem mà học tập.......................... kakakakakaka
Bác này kinh nghiệm quá, nghe bác nói mà em lại vận dụng vào môn thể thao khác..., tối nay em về thử xem kết quả ra sao...

HAIGIAY

Binh Nhì
Bác này cũng có vẻ biết cách đánh đấy,còn em,em hỏi bí quyết người cùng giới họ chỉ cách đánh thế này;
Trước tiên đánh với nữ có cái khó hơn là với Nam giới vì họ là phái đẹp mà,đánh giỏi và mạnh quá khiến họ sợ không muốn gặp lại mình...mà đánh dở quá họ lại chê vậy chỉ có một cách duy nhất là đánh cho họ thua nhưng bóng phải qua lại nhiều tránh trường hợp giật phát hết bóng ngay ko có bóng đẹp khiến họ ko thích.
Nên ta chỉ có cách duy nhất như sau;
Trước tiên phải có Kiếm sắc,và công cụ hỗ trợ như Vợt phải dán viền để tráng bóng của họ chạm vào cạnh vợt gây cho vợt mất uy lực,
Giao bóng;Tránh đứng vệt trắng giữa bàn giao thẳng sang vệt trắng giữa bàn của họ,cách này là cách thông thường họ đỡ dễ và họ cũng ko thích như nói ở trên,
1.Ta phải đứng sang hết trái và giao nhanh sang hết trái của họ,khi họ đỡ sang lập tức ta lại đẩy sâu sang phải của họ,tiếp tục giao quả 2 là lại đứng sang hết phải rồi giao tréo sang phải của họ'
2.Giao dọc biên,nhưng nhớ là ;;ép sát biên giao thẳng sang biên họ,quả này ta có thể giao liên tục,khi quả này họ đỡ sang ta chờ cho bóng rơi gần xuống gầm bàn rồi ta lắc hoặc thúc lên cao,quả này tuy khó nhưng phụ nữ họ rất ham học hỏi nên họ rất thích đỡ quả này,
Như bác Bảo Linh SPosrt nói ý khi ta thấm mệt lập tức ta phải xoay ngay sang gò an toàn,nhưng tuyệt đối không đc gò thẳng,mà ta phải liếc vợt,tréo góc nọ góc kia,rồi hết ván 1 ván 2 nhớ phải ''đổi bên'' đấy lúc này ta tranh thủ thở sâu và đếm ngược cho bớt căng thẳng,khi vào ván trung kết đại loại là ta phải ''đổi bên'' khi lên 5 và thay đổi kiểu đánh liên tục và tối kỵ là đôi công thẳng một chỗ....khi nào thấy đối phương cuống quýt ta thọc sâu sang trái rồi đẩy nhanh sang phải khiến chân họ ko còn vững tay họ run run ta lập tức ra đòn tấn công ồ ạt và Xuất ...thần đánh đòn kết thúc....:rolleyes::cool::eek:

MaLin

Thượng Sỹ
Nếu gặp vận động viên thế này mình sẽ cầm ngươc vợt để chơi.và sử dụng 2 quả bóng đánh song song.

thienthuonghoa

Trung Sỹ
mọi phương pháp trên đều được cả, nhưng không tối ưu, ta chỉ cần luồn KHĂNG dc vào mông đối phương thì mới có cơ hội thắng hee

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
Gặp VĐV như này em thường phân tán tư tưởng nên toàn thua đậm,do không nhìn thấy...bóng đối phương giao hướng nào,họ ''Giậ''t cũng không ''Đỡ'' được..xin các Bác chỉ giáo...;):D:eek::rolleyes:{Cảm ơn các Bác nhiều lắm}}

Cô này dùng chiêu Mỹ nhân kế. cách đối phó mình sử dụng nam nhân kế chắc chắn thắng. chiêu nam nhân kế phải hơn chiêu mĩ nhân kế nha.

MaiXuanViet

Moderator

Anh Hiến ơi, theo em muốn đánh với VDV này thì phải luyện chiêu Quỳnh Hoa Bảo Điển đến tầng thứ 10 mới ăn nổi =))

sardius1010

Binh Nhì
Có 3 người có thể thắng được vđv này: một là dân gay, hai là đối thủ cùng giới tính với cô ta, ba là...bác nào lỡ ăn rau dăm 1 tháng, không còn cảm hứng gì trừ bóng bàn thì may ra.

Bình luận từ Facebook