xin hỏi các vũ khí của các cao thủ trên toàn thế giới

Ttfan2012

Đại Tá
Rất hoan nghênh topic này của chủ Thread. Mình xin phép được khai mạc nhé:
1. Zhang Jike:
Blade: Viscaria (ít nhất là cái cán);
Combo: FH: H3Neo NT Blue Sponge & BH: Tenergy 64 (nhưng cũng có nguồn cho rằng là Tenergy 05 Fx).

2. Ma Long:
Blade: DHS N886 FL

Combo: FH: TG3Neo NT Blue Sponge & BH: Ten 05.

traicauvong_bg

Đại Tá
đúng còn này rồi hj a sơn nhanh nhạy thật e cứ nghĩ ma long nó dùng lại long2 cơ nhưng xem kỹ thì ko phải. long 2 thì bên bh ko có vệt vàng. nhưng e này thì có. đúng là hai tháng lại đây thằng e Long lại đổi cốt lần nữa.

Ttfan2012

Đại Tá
đúng còn này rồi hj a sơn nhanh nhạy thật e cứ nghĩ ma long nó dùng lại long2 cơ nhưng xem kỹ thì ko phải. long 2 thì bên bh ko có vệt vàng. nhưng e này thì có. đúng là hai tháng lại đây thằng e Long lại đổi cốt lần nữa.

Bạn Ma Long này cứ như kiểu chuyên gia tiếp thị cốt của DHS trên toàn "thế giới" vậy ấy T à. :zingme29: Long III về rồi hả em? Đã có cảm nhận gì đặc biệt về cây kiếm (có lẽ là mềm mại nhất của Ma Long) chưa em?

akira

Binh Nhất
Timo Boll theo giang hồ đồn đại (4rum nước ngoài) sử dụng hai cây Viscaria và TMB ALC, mặt thì ko biết.

Nhưng những cây vợt dành cho hảo thủ đc thửa riêng bác ạ, ko giống mấy cây bán trên thị trường đâu :zingme47:

Ttfan2012

Đại Tá
Nhìn kỹ cây DHS N886 này thấy cũng hao hao giống cây Leoviz Garnet KC (sợi Kevlar cacbon) của Hỏa Châu đấy nhỉ. :zingme1:

traicauvong_bg

Đại Tá
Long3 chua ve a ah e vẫn đang đợi mà. Thay đổi chữ ký trc thôi hjhj. Ko biet có duyên với e nó nua ko biet. Co khi lai hop con vo zjk alc y chu

Ttfan2012

Đại Tá
Long3 chua ve a ah e vẫn đang đợi mà. Thay đổi chữ ký trc thôi hjhj. Ko biet có duyên với e nó nua ko biet. Co khi lai hop con vo zjk alc y chu

Thực ra hai cây đấy khá giống nhau về đặc tính đấy. Như anh cảm nhận (vì có cả 2 cây) thì dùng cây nào cũng được. :zingme67:

dung.vima

Moderator
Nhìn kỹ cây DHS N886 này thấy cũng hao hao giống cây Leoviz Garnet KC (sợi Kevlar cacbon) của Hỏa Châu đấy nhỉ. :zingme1:

Sợi kevlar cacbon cũng đánh được với H3 à bác ?

Thế con Feruku và LagerSpear của Ntk thì sao ? cũng cấu tạo là sợi Kevlar đấy. Trước em đánh con Fer thấy ngậm bóng ác lắm, giật phải tăng ma sát còn giật va thì hơi bị tức tay

Ttfan2012

Đại Tá
Bên FH khá hợp với mặt H3. Mình đánh thấy không kém dòng Arylate Cacbon của Butt mấy (chỉ có một khác biệt nhỏ nhỏ là hơi nảy hơn chút xíu thôi). :zingme1:

Ttfan2012

Đại Tá
Tình hình đánh mặt X6 thế nào rồi anh Sơn. Cho tý cảm nhận đi ah?

Khá tốt đẹp em à. Anh thử với cả ZJK ALC thì thấy khá hợp (không phải thay đổi động tác giật là mấy). Nó chỉ hơi ít xoáy và nảy hơn H3 một chút em à. Chỉ những người nghiện mặt Tàu nặng mới cảm nhận thấy thôi (không đáng kể đâu). Nói chung là một mặt đáng để trải nghiệm đối với những người có lối đánh giật moi, xoáy và điểm rơi. :zingme1:

Đây đúng là một bản thông tin khá đầy đủ và cập nhật đó. Chỉ có điều với trường hợp Wang Hao mình thấy có nguồn vẫn cho rằng vđv này dùng DHS Hurricane Hao chứ không phải cây 656. :zingme33:

Ttfan2012

Đại Tá
Mình xin phép được tiếp tục với Xuxin (tuyển QG TQ) nhé:
Blade: Stiga Intensity NCT;
FH: DHS NEO Skyline 3 NT (blue sponge);
BH: Ten 64.

Attachments

1.7 MB · Đọc: 0
    1.6 MB · Đọc: 0
  • image 341.jpeg
    image 341.jpeg
    1.5 MB · Đọc: 0
  • image 340.jpeg
    image 340.jpeg
    1.8 MB · Đọc: 0
Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Ko thấy vũ khí của Kiện Tướng quốc gia VN mình nhỉ

Các vận động viên của mình có lẽ chủ yếu là đệ tử của Tamca phái (hoặc gần đây còn phát sinh thêm ZLC hội và một phần nhỏ dùng Stiga thuần gỗ nhưng lại là 7 lớp và cứng). Tóm lại vẫn là những cây vợt có độ cứng cao và tốc độ nhanh. Có thể nói nền bóng bàn hiện đại VN tương đối đặc thù về phong cách dùng kiếm đó.:zingme1:

Các vận động viên của mình có lẽ chủ yếu là đệ tử của Tamca phái (hoặc gần đây còn phát sinh thêm ZLC hội và một phần nhỏ dùng Stiga thuần gỗ nhưng lại là 7 lớp và cứng). Tóm lại vẫn là những cây vợt có độ cứng cao và tốc độ nhanh. Có thể nói nền bóng bàn hiện đại VN tương đối đặc thù về phong cách dùng kiếm đó.:zingme1:

Vâng, vậy thì đơn giản là Sardius !!!!! Sức hấp dẫn

Bình luận từ Facebook