Xin góp ý

Huy Chau

Binh Nhì
Em còn nhiều điểm yếu, mong các bác cứ góp ý thẳng thắn để em thay đổi :D

[video=youtube;NAa9PVeDRHw]http://www.youtube.com/watch?v=NAa9PVeDRHw[/video]

Huy Chau

Binh Nhì
nói chung cả 2 em đều ko có tố chất đâu. đánh chán lắm. bố trí nghỉ cho nó lành. ăn tập nữa cũng vậy thôi.

Uầy, nghe buồn thế? :D Cám ơn góp ý của ông anh :D thôi thì cần cù bù thông minh vậy. có dịp gặp ông anh xin được học tập tố chất :D

8xOnline

Trung Uý
Bác oánh thế là hay lắm rồi đó, nhưng dường như bác luôn lâm vào tình trạng bị động. Nhiều quả thuận ăn mười mươi mà bác oánh lại hỏng rất đáng tiếc. Theo ngu ý của em, bác hạn chế chặn trái mà luyện foodwork để né trái đánh phải, giật phải ngả trái...(em nói là nói bác áo xanh ý nha)...có gì hem phải các bác gop ý thêm, đừng ném đá em vì em đội mũ bảo hiểm rồi...:zingme24:

gieothoi

Binh Nhất
- Tôi nghĩ ku Tây nên phát huy quả phát bóng trái tay. hì...
- Và bạn yếu trái tay giống tôi, hay bị động. tôi nghĩ bạn đánh ôm bàn chịu khó di chuyển thì đỡ phần nào quả trái tay. Tôi thấy bạn tấn công phải hay đứng xa bàn quá, mà trái tay hình như yếu thật.

Last edited:

Huy Chau

Binh Nhì
Bác oánh thế là hay lắm rồi đó, nhưng dường như bác luôn lâm vào tình trạng bị động. Nhiều quả thuận ăn mười mươi mà bác oánh lại hỏng rất đáng tiếc. Theo ngu ý của em, bác hạn chế chặn trái mà luyện foodwork để né trái đánh phải, giật phải ngả trái...(em nói là nói bác áo xanh ý nha)...có gì hem phải các bác gop ý thêm, đừng ném đá em vì em đội mũ bảo hiểm rồi...:zingme24:

cám ơn bạn :D mình bị hạn chế quả trái và footwork quá nhiều. bây giờ phải tập thêm quả giật trái nữa để đánh bao bàn khi footwork bị hạn chế.

- Và bạn yếu trái tay giống tôi, hay bị động. tôi nghĩ bạn đánh ôm bàn chịu khó di chuyển thì đỡ phần nào quả trái tay. Tôi thấy bạn tấn công phải hay đứng xa bàn quá, mà trái tay hình như yếu thật.

bạn nói đúng. mình hay đứng gần bàn để block hoặc lùi xa để đối giật. nhưng có vẻ mình nên tập thêm về tấn công trước và ít phòng thủ lại.

dangcapnhatthoi

Trung Sỹ
Bạn bị động và luôn chờ để phòng thủ. A tây kia cũng yêu trái dứt điểm nêu không bạn di nhạnh. nếu gặp xin được giao luu mình trình chắc cũng chỉ ngang ban. nhưng đứng ngoài thì nhìn thấy điểm yêu. Thông cảm nhà

gieothoi

Binh Nhất

bạn nói đúng. mình hay đứng gần bàn để block hoặc lùi xa để đối giật. nhưng có vẻ mình nên tập thêm về tấn công trước và ít phòng thủ lại.

Hì đấy là ý kiến của tui nhìn thấy thôi. Chứ bạn đánh hay rồi. có cái tâm lý hơi kém chút. vì lúc bạn đánh hỏng hay nhìn vợt tức là tâm lý không ổn định lắm, và chưa tin vào quả đánh đó. Bạn đang tập hãy quên đi mọi điểm số đánh hết mình xem sao?

Huy Chau

Binh Nhì
CLB của bạn có bạn nữ này đánh hay.

[video=youtube;-NP_y7IVfn4]http://www.youtube.com/watch?v=-NP_y7IVfn4[/video]

em này không phải clb của mình :D nhưng dễ thương phết :D bên mình mặc dù bóng bàn nữ không mạnh và cũng không nhiều vdv nhưng toàn mấy em xinh như thế này nên cũng đỡ chán :D :zingme41:

oldfox

Đại Tá
Cá nhân mình thì thấy bạn Huy thủ rất tốt, mà nhiều khi thủ tốt cũng có lợi, đánh giải đỡ tốn sức khi phải chơi nhiều trận trong một ngày...bằng chứng là cu Tây giật rất khá mà vẫn phải thúc thủ đó thôi:zingme70:

Huy Chau

Binh Nhì
Cá nhân mình thì thấy bạn Huy thủ rất tốt, mà nhiều khi thủ tốt cũng có lợi, đánh giải đỡ tốn sức khi phải chơi nhiều trận trong một ngày...bằng chứng là cu Tây giật rất khá mà vẫn phải thúc thủ đó thôi:zingme70:

cám ơn bạn, clip này từ năm ngoái, em Tây này đánh bây giờ tốt lắm. giật trái giật phải đều rất tốt. mình thì lúc nào cũng muốn tấn công trước nhưng mà tụi nó toàn giật trước nên lắm lúc phải đứng thủ hihi :zingme10:

oldfox

Đại Tá
Phòng thủ phản công tốt vẫn là lối đánh hiệu quả mà bạn (điển hình như Vladimir Samsonov :zingme56:)...bạn cứ phát huy những thế mạnh của mình là ok rồi, tập chặn quả giật moi (slow loop) tốt hơn là bạn không phải ngại những đối thủ ngang cơ nữa...

tuannn

Đại Uý
Bị động, luôn chờ cho đối phương đánh, trong khi đó bạn thủ cũng chưa làm khó đc đối phương. Giống như bạn thủ cho người ta đánh đều vậy.
Tôi thấy bạn có thể đánh đc phải, trái rất tốt. Sao không công trái - công phải lại cho quen tay ?

oldfox

Đại Tá
cám ơn bạn, clip này từ năm ngoái, em Tây này đánh bây giờ tốt lắm. giật trái giật phải đều rất tốt. mình thì lúc nào cũng muốn tấn công trước nhưng mà tụi nó toàn giật trước nên lắm lúc phải đứng thủ hihi :zingme10:
Bạn ấy nói rồi đấy thôi, bên Tây người ta hăng lắm, toàn chiếm mất tiên cơ, nên đành phải thủ...:zingme18:

Huy Chau

Binh Nhì
Bị động, luôn chờ cho đối phương đánh, trong khi đó bạn thủ cũng chưa làm khó đc đối phương. Giống như bạn thủ cho người ta đánh đều vậy.
Tôi thấy bạn có thể đánh đc phải, trái rất tốt. Sao không công trái - công phải lại cho quen tay ?

mình đang tập đây :D phải cố gắng tấn công trước và bỏ nhỏ để đối phương không tấn công. nhưng mà cũng phải xem lại mặt vợt thế nào, mặt trái chắc phải dùng 2.0 thay cho max vì nhanh quá :D

Bình luận từ Facebook