xin giúp đỡ về mặt donic baracuda

tuantudhqg

Thượng Sỹ
em vừa mới lấy 1 mặt baracuda ở hùng hà về để đánh trái
nhưng sao thấy nó cứng quá
không thể yêu thương nổi quả trái
em thấy mọi người đánh trái mặt này nên dùng thử nhưng bên trái đánh quá cứng
không thể chơi nổi
em đánh fh rakza 7 thấy 2 mặt nó cứng như nhau o_O
em rất mong được tiếp thu ý kiến của các bro
em xin cảm ơn

TuanHai

Thượng Sỹ
không thể chơi nổi
em xin cảm ơn
Theo như e cảm nhận thì sau khi chơi khoảng hơn chục cái mút để dùng đánh trái thì e thấy mặt Baracuda rất dễ đánh vì nó mềm, bám xoáy, độ nảy tương đối tốt.
Nếu bác vẫn thấy cứng thì bác chuyển sang đánh Hexer power 07; hoặc plus 08 xem sao.

Trắng Đen

Thượng Tá
Chuyển từ cái này sang cái khác ko tương tự về speed va control nên vậy thôi , đánh riết điều chỉnh rồi quen dân, mặt ấy hay đấy như ten 05. Muốn mền hơn chơi big slam

trucnam

Binh Nhì
theo mình thấy mặt này mềm, dễ đánh trong tất cả các mặt mình đã từng thử qua.
bạn dùng một thời gian sẽ quen thôi.
cố gắng lên bạn

QuangHung

Đại Tá
Bar
không thể chơi nổi
em xin cảm ơn
Bạn ghép với cốt gì. . Baracuda thuộc loại trung bình chứ làm gì cứng lắm đâu. .!

tuantudhqg

Thượng Sỹ
Mình dán vào cốt gatien pure
Fh rakza 7 --- bh baracuda
Về cơ bản thì cốt này độ cứng chắc gần bằng sardius
Nhưng mình dán vào thấy cứng quá
Liệu có phải do lúc dán mặt bị ép quá chặt nên mới thế ko nhỷ
Lúc mình mua thì nhân viên cửa hàng dán luôn cho

minhlee

Trung Uý
cốt cứng thì dán mặt mềm thôi bác. flick dễ hơn. quốc tế toàn đah ten 05fx, cứng hơn là 64. quan trọng là bh bao giờ cũng yếu hơn nên ko thắng đc độ cứng của mặt vợt sẽ khó kiểm soát. trih gà đôi lời góp ý

Trainee

Đại Tá
Mặt, phối ghép thế nào mình không biết. Nhưng Gatien Pure thì không liệt vào cốt cứng được. Về kiểm soát bóng, e rằng nó còn tốt hơn TMB ALC.
Mà sao chơi Gatien Pure sao lại không chọn dòng mặt Target để dán nhỉ ?

tuantudhqg

Thượng Sỹ
Mặt, phối ghép thế nào mình không biết. Nhưng Gatien Pure thì không liệt vào cốt cứng được. Về kiểm soát bóng, e rằng nó còn tốt hơn TMB ALC.
Mà sao chơi Gatien Pure sao lại không chọn dòng mặt Target để dán nhỉ ?
em chơi quen dòng rakza 7 rồi, thấy rất ưng về mọi mặt
vì miếng baracuda ngon bổ rẻ nên chơi thử thôi bác ạ
theo bác thì cốt ko cứng nhưng em dán 2 mặt này vào thì thấy fh hơi nảy và hơi rung
bh thì cứng quá ko kiểm soát nổi quả trái
như vậy thì nó phải là cốt cứng chứ bác

Trainee

Đại Tá
em chơi quen dòng rakza 7 rồi, thấy rất ưng về mọi mặt
vì miếng baracuda ngon bổ rẻ nên chơi thử thôi bác ạ
theo bác thì cốt ko cứng nhưng em dán 2 mặt này vào thì thấy fh hơi nảy và hơi rung
bh thì cứng quá ko kiểm soát nổi quả trái
như vậy thì nó phải là cốt cứng chứ bác
Theo mình thì Gatien Pure được ghi là cốt OFF+, tuy nhiên thực tế nó thuộc loại kiểm soát soát tốt, khá đàn hồi, chơi êm chứ không cứng. Có lẽ cảm giác tay nó giống OFF nhiều hơn là OFF+

Gatien Pure có phải là cốt cứng hay không, tư vấn ghép mặt thế nào, thôi thì nhờ Mr @thuanlacsg hay @bóng bàn online tư vấn bạn vậy ! Mà bạn mua cây GP ở đâu thế, sao ko chỉ đúng người bán mà nhờ tư vấn dán mặt !

bóng bàn online

Đại Uý
Theo mình thì Gatien Pure được ghi là cốt OFF+, tuy nhiên thực tế nó thuộc loại kiểm soát soát tốt, khá đàn hồi, chơi êm chứ không cứng. Có lẽ cảm giác tay nó giống OFF nhiều hơn là OFF+

Gatien Pure có phải là cốt cứng hay không, tư vấn ghép mặt thế nào, thôi thì nhờ Mr @thuanlacsg hay @bóng bàn online tư vấn bạn vậy ! Mà bạn mua cây GP ở đâu thế, sao ko chỉ đúng người bán mà nhờ tư vấn dán mặt !
Cốt cứng là loại cốt cho cảm giác đanh, cứng bề mặt. Tức là gỗ bề mặt thường là loại gỗ cứng, khô. Nhiều dòng off cũng đc cho vào dòng cốt cứng vì bề mặt gỗ cứng. Gatien Pure cho cảm giác mềm, độ nảy cao Tú à!!!

tuantudhqg

Thượng Sỹ
Cốt cứng là loại cốt cho cảm giác đanh, cứng bề mặt. Tức là gỗ bề mặt thường là loại gỗ cứng, khô. Nhiều dòng off cũng đc cho vào dòng cốt cứng vì bề mặt gỗ cứng. Gatien Pure cho cảm giác mềm, độ nảy cao Tú à!!!
à vâng
có lẽ là em hơi nhầm lẫn 1 chút giữa độ nảy cao và độ cứng ạ

Bình luận từ Facebook