xin giúp đỡ về cú giao xoáy ngược xuống

Changanuong

Thượng Sỹ
phát được thuần thục ngược xuống cũng khá là nan giải đó
quá gian nan luôn ấy chứ, t từng thử rồi chứ ko phải chưa từng, nhưng phải bỏ :/
từ nay chắc phải dành ra chút tgian mỗi ngày tập quả lắc xuống này vì ko muốn lẹt đẹt mãi ở cái ao làng

Changanuong

Thượng Sỹ
yoshi thì siêu đẳng roài nhưng có ai phát đc ghê như nó đâu (nó k phát ngang mà chỉ xuống với k xoáy nhưng rất khó đọc ra)

đúng thế nhưng ít nhất là có video và có cả quay chậm, có người phân tích, chứ bác trên kia hỏi xin clip quả giao bóng của Tú Mẩu thì lấy đâu ra :)))) nói hơi thô thì VN mình cũng chưa ai đủ tầm để lấy làm khuôn mẫu ấy chớ

mcfly

Thượng Tá
em toàn giao xoáy xuống - ngang lên thì bị lộ quá dễ phát hiện. xuống với không xoáy dễ lừa đối thủ hơn vì đường bóng chạy không khác nhau mấy

Changanuong

Thượng Sỹ
nghiền ngẫm clip này mới ngộ ra 2 điểm khiến cho mình tập phát ngược rất hay bị trượt hoặc vào lưới:
1- khi take back thì vợt phải đứng chứ ko nằm ngang (đầu vợt chúc xuống)
2- motion cho tới khi tiếp bóng phải là từ sau ra trước chứ k phải từ trong ra ngoài

clip này chuẩn nè, tải về tua chậm 0.13x, mới nghiền ngẫm được. 2 hôm nay t cũng thỉnh thoảng lắc đc quả xoáy xuống tuy chưa đc nặng

Changanuong

Thượng Sỹ
quả reverse pendulum của ZJK vẫn là chuẩn mực và đẹp nhất, motion của ML và ZJK tương tự nhau, sao tụi nó phát 2 nảy dễ dàng thế k biết

từ ngày nhuần nhuyễn đc quả lắc ngược xuống và ngược lên 2 nảy, vào trận dễ triển khai thế cướp công trước (ngang kèo, or đối thủ nhỉnh hơn chút), cảm giác cũng tự tin hơn khi đánh với kèo dưới (phải chấp)

Last edited:

Bình luận từ Facebook